BFI પ્રખ્યાત કોચ જોન વોરબર્ટનને સબ-જુનિયર કેટેગરી માટે મુખ્ય કોચ તરીકે જોડે છે

Spread the love

નવી દિલ્હી

ભારતીય બોક્સિંગ ફેડરેશન (BFI) એ સબ-જુનિયર કેટેગરી માટે મુખ્ય કોચ તરીકે જોન વોરબર્ટનની નિમણૂકની જાહેરાત કરી. આ નિમણૂક BFI અને JSW વચ્ચેની વ્યૂહાત્મક ભાગીદારીનો એક ભાગ છે જેનો ઉદ્દેશ્ય ભારતીય બોક્સિંગને પાયાના સ્તરે વિકસાવવાનો છે. વોરબર્ટન, એક અત્યંત અનુભવી અને કુશળ કોચ, ભારતીય બોક્સિંગમાં નિપુણતાનો ભંડાર લાવશે.

લગભગ ચાર દાયકાઓ સુધી ફેલાયેલી કોચિંગ કારકિર્દી સાથે, વોરબર્ટન 1984 થી અંગ્રેજી બોક્સિંગ દ્રશ્યમાં સક્રિયપણે સંકળાયેલા છે. તેમણે વરિષ્ઠ પુરૂષ ઈંગ્લેન્ડ ટીમ સાથેના તેમના કામ દ્વારા માન્યતા અને આદર મેળવ્યો, જ્યાં તેણે ઓલિમ્પિક અને વિશ્વ ચંદ્રક વિજેતાઓ જેમ કે ઓડલી હેરિસન, સાથે સહયોગ કર્યો. અમીર ખાન, જેમ્સ ડીગેલ, ડેવિડ હે અને કાર્લ ફ્રોચ.

સબ-જુનિયર કેટેગરીમાં મુખ્ય કોચ તરીકે, જોન વોરબર્ટન યુવા ભારતીય બોક્સરોના વિકાસ અને વિકાસમાં નોંધપાત્ર યોગદાન આપવા માટે તૈયાર છે.

2010 માં, જ્હોન વોરબર્ટન યુવા વિકાસ અને પ્રદર્શન કોચ તરીકે ઇંગ્લેન્ડની રાષ્ટ્રીય ટીમમાં જોડાયા, તેમણે યુવા પ્રતિભાને પોષવા અને તેમની વૃદ્ધિને પ્રોત્સાહન આપવા માટે તેમની પ્રતિબદ્ધતા દર્શાવી. તેમના સમગ્ર કાર્યકાળ દરમિયાન, તેમણે અસંખ્ય બોક્સરોને તૈયાર કરવામાં મહત્વની ભૂમિકા ભજવી જેઓ ગ્રેટ બ્રિટનના માર્ગ દ્વારા સફળતાપૂર્વક આગળ વધ્યા, કોમનવેલ્થ ગેમ્સ, યુરોપિયન અને વર્લ્ડ ચેમ્પિયનશિપ્સ તેમજ ઓલિમ્પિક્સ જેવી પ્રતિષ્ઠિત ઇવેન્ટ્સમાં ઉત્કૃષ્ટ દેખાવ કર્યો.

“અમને BFI ખાતે ખૂબ જ ગર્વ અને આનંદ છે કે મિસ્ટર વોરબર્ટન યુવા પ્રતિભાઓને ઉછેરવા અને તેમની કારકિર્દીના પ્રચંડ અનુભવો સાથે માર્ગદર્શન આપવા માટે છે. BFI ખાતે એ અમારું મિશન છે કે માત્ર ભારતીય બોક્સિંગના ઉચ્ચ સ્તરે ઉત્કૃષ્ટતાને પ્રોત્સાહિત કરવું જ નહીં, પરંતુ તે સુનિશ્ચિત કરવાનું પણ છે કે અમે પાયાના સ્તરે પણ સમાન સ્તરની તાલીમ મેળવી શકીએ અને વધુ પ્રતિભાઓ શોધી કાઢીએ અને એક મજબૂત ટેલેન્ટ પૂલ બનાવી શકીએ,” હેમંત કલિતા, સેક્રેટરીએ જણાવ્યું હતું. ભારતીય બોક્સિંગ ફેડરેશન (BFI) ના જનરલ.

BFI યુવા બોક્સરોને શ્રેષ્ઠ તાલીમ અને સમર્થન આપવા, તેમના સર્વાંગી વિકાસને સુનિશ્ચિત કરવા અને વૈશ્વિક મંચ પર ચેમ્પિયન બનવાની તેમની સફરને સરળ બનાવવા માટે પ્રતિબદ્ધ છે.

હાલમાં, વોરબર્ટન JSWની ઇન્સ્પાયર ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઑફ સ્પોર્ટમાં બોક્સિંગનું નેતૃત્વ કરે છે, જ્યાં તેણે મંજુ બામ્બોરિયા, મનીષા મૌન અને નિશાંત દેવ સહિતના આશાસ્પદ ભારતીય બોક્સરો સાથે પણ કામ કર્યું છે. તેમની કુશળતા અને માર્ગદર્શને તેમના વિકાસ અને પ્રગતિમાં નિર્ણાયક ભૂમિકા ભજવી છે.

તેમનો ઉત્કૃષ્ટ ટ્રેક રેકોર્ડ રાષ્ટ્રીય ટીમો અને સંસ્થાઓ સાથેના તેમના કાર્યથી આગળ વધે છે. તેણે ઈંગ્લેન્ડમાં અસંખ્ય બોક્સરોનું પાલન-પોષણ અને માર્ગદર્શન કર્યું છે, તેમને વ્યાવસાયિક વિશ્વ ચેમ્પિયનશિપ સુધી પહોંચવામાં મદદ કરી છે.

તેમના પ્રોટેજીસમાં નોંધપાત્ર નામોમાં કેલમ સ્મિથ અને એન્ટોની બેલેવનો સમાવેશ થાય છે, જેમણે આંતરરાષ્ટ્રીય બોક્સિંગ સ્ટેજ પર પોતાની છાપ છોડી છે.

સ્પોર્ટ્સ કોચિંગમાં માસ્ટર ઓફ સાયન્સ (MSc) સાથે સજ્જ, વોરબર્ટન એપ્લાઇડ સ્પોર્ટ અને એક્સરસાઇઝ સાયન્સમાં પણ ડોક્ટરેટની ડિગ્રી પૂર્ણ કરવાના આરે છે, જે બોક્સિંગના ક્ષેત્રમાં સતત શીખવા અને પ્રગતિ કરવા માટેના તેમના સમર્પણનું પ્રદર્શન કરે છે.

Total Visiters :390 Total: 1051630

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *