કટોકટીની પરિસ્થિતિમાં પહોંચાડવા માટે સર રવિન્દ્ર જાડેજાને અભિનંદન: ઈરફાન પઠાણ

Spread the love

73 સ્પર્ધાત્મક રમતો જોયા પછી, TATA IPL 2023 એ નરેન્દ્ર મોદી સ્ટેડિયમ ખાતે અત્યંત અપેક્ષિત ફાઇનલમાં ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સ અને ગુજરાત ટાઇટન્સ વચ્ચેની છેલ્લી-ઓવરની રોમાંચક રમત સાથે એક આકર્ષક નોંધ પર પરિણમ્યું છે.

વિશ્વના સૌથી મોટા ક્રિકેટ સ્ટેડિયમમાં ક્ષમતાની ભીડની સામે સમિટ અથડામણમાં સિઝનની બે શ્રેષ્ઠ ટીમોએ શિંગડા બાંધ્યા હોવાથી ટાટા IPL મેનિયા મોંમાં પાણી ભરે તેવી ફાઇનલમાં તેના ચમત્કાર પર પહોંચી ગયું હતું.

ચાહકો આ નાટકીય ટાટા આઈપીએલ 2023 ફાઈનલના દરેક વળાંક અને વળાંકનો અનુભવ કરી શકે છે, જે ત્રણ દિવસ સુધી રમાઈ હતી, મંગળવારે. આ મેચ મંગળવારે સવારે 8:00 AM, બપોરે 12:00 અને 7:30 PM પર પ્રસારિત કરવામાં આવશે, જે ચાહકોને ફરીથી તે અવિશ્વસનીય ક્ષણોને રાહત આપવાની તક આપશે.

ચાહકોને નવા TATA IPL ચેમ્પિયનને જોવા માટે બે દિવસથી વધુ રાહ જોવી પડી હતી અને તે એમએસ ધોનીની આગેવાની હેઠળની CSK હતી જે હમડીંગરમાં વિજયી બની હતી જે વાયર નીચે ગઈ હતી.

વરસાદથી પ્રભાવિત TATA IPL ફાઈનલના અંતિમ બોલ પર 4 જરૂરી સાથે, સ્ટાર CSK ઓલરાઉન્ડર રવિન્દ્ર જાડેજાએ મોહિત શર્મા પર બાઉન્ડ્રી ફટકારીને યલો બ્રિગેડ માટે પ્રખ્યાત જીત મેળવી હતી – જેણે તેમની રેકોર્ડ-સમાન પાંચમી IPL ટ્રોફી ઉપાડી હતી. એમએસ ધોનીની આગેવાની હેઠળની સીએસકેએ આમ રોહિત શર્માની મુંબઈ ઈન્ડિયન્સની કેબિનેટમાં સમાન સંખ્યામાં આઈપીએલ ટ્રોફી મેળવી.

જ્યારે IPL ફાઇનલ વધુ સારી સેટિંગ માટે કહી શકી ન હતી, ત્યારે ચાહકો CSKના કેપ્ટન એમએસ ધોનીની તેના IPL ભવિષ્ય વિશે બોલવા માટે આતુરતાથી રાહ જોતા હતા. સુપ્રસિદ્ધ સુકાનીએ જાહેરાત કરી કે તેઓ આવતા વર્ષે TATA IPLમાં પાછા ફરશે, આનંદી ભીડ તરફથી ઉત્સાહપૂર્ણ ઉત્સાહ પ્રાપ્ત કર્યો, જેને આનંદ કરવાનું બીજું કારણ મળ્યું.

TATA IPL 2023 માં સફળ ઝુંબેશ પછી MS ધોનીના હાથમોજાં ન લટકાવવાના નિર્ણય પર પ્રતિક્રિયા આપતા, ભૂતપૂર્વ ભારતીય ક્રિકેટર હરભજન સિંહે દાવો કર્યો હતો કે રાંચીનો ક્રિકેટર આવતા વર્ષે વધુ મજબૂત બનશે.

સ્ટાર સ્પોર્ટ્સ ક્રિકેટ લાઈવ પર બોલતા, હરભજને કહ્યું, “ચાહકો માટે આ સૌથી મોટા સમાચાર છે. એમએસ ધોની આવતા વર્ષે પાછો આવશે અને તે વધુ સારી ફિટનેસ સાથે પાછો ફરશે. ચાહકોને તેમના પ્રિય થાલા ડોનને તે પીળી જર્સી ફરીથી જોવા મળશે. આગામી વર્ષે CSK પાસેથી અપેક્ષાઓ વધુ હશે અને આ ટીમ સારી રીતે જાણે છે કે અપેક્ષાઓના દબાણને કેવી રીતે હેન્ડલ કરવું.”

2023માં TATA IPL ફાઇનલ એમએસ ધોની માટે સીમાચિહ્નરૂપ 250મી મેચ હતી. ભારતના ભૂતપૂર્વ ક્રિકેટર રવિ શાસ્ત્રીનું માનવું છે કે MSDનો વારસો અપ્રતિમ છે.

સ્ટાર સ્પોર્ટ્સના ક્રિકેટ લાઈવ પર બોલતા, શાસ્ત્રીએ કહ્યું, “250 આઈપીએલ મેચો એમએસ ધોનીની ફિટનેસને શ્રદ્ધાંજલિ છે. ધોની આ ટૂર્નામેન્ટમાં જે પ્રકારનો વારસો છોડવા જઈ રહ્યો છે તેની સાથે કોઈ મેળ ખાતું નથી. સમગ્ર ચેન્નાઈ તેને થાલા કહે છે. અને તમિલનાડુ. ઝારખંડનો એક વ્યક્તિ CSKના ચાહકો તરફથી દક્ષિણમાં જે પ્રેમ અને વખાણ કરે છે તે આ ક્રિકેટરની મહાનતાનો પુરાવો છે.”

ભારતના ઓલરાઉન્ડર રવિન્દ્ર જાડેજાએ દબાણ હેઠળ પોતાની ચેતાઓ પકડી રાખી અને રમતની છેલ્લી બે બોલમાં એક સિક્સર અને એક ફોર ફટકારીને CSKને જીતની રેખા પાર કરવામાં મદદ કરી. ભારતના ભૂતપૂર્વ ક્રિકેટર ઈરફાન પઠાણે સૌરાષ્ટ્રના ઓલરાઉન્ડરની સ્ટાઇલમાં ડિલિવરી કરવા બદલ વખાણ કર્યા હતા.

સ્ટાર સ્પોર્ટ્સના ક્રિકેટ લાઈવ પર બોલતા, ઈરફાને કહ્યું, “સર જાડેજાને ખૂબ ખૂબ શુભેચ્છા. તેણે કટોકટીની સ્થિતિમાં CSK માટે ડિલિવરી કરી અને તેની ટીમને રેકોર્ડ-સમાન પાંચમા આઈપીએલ ટાઈટલ સુધી પહોંચાડી. તેણે રમત જેવી લાગતી હોય તેમ તેના ચેતાઓને પકડી રાખ્યું. CSK ની પકડમાંથી સરકી ગયો હતો. અંગત રીતે, તેણે છેલ્લી સિઝનમાં ઘણું પસાર કર્યું હતું, પરંતુ ભારતના સ્ટાર ઓલરાઉન્ડરે તમામ નિરાશાઓ તેની પાછળ મૂકી દીધી છે. ગુજરાતના પુત્રએ ક્ષમતાવાળા મેદાનની સામે ચેન્નાઈની ટીમ માટે તેને જીતી અમદાવાદમાં. આનાથી વધુ સારું ન હોઈ શકે.”

ભૂતપૂર્વ ભારતીય ક્રિકેટર મોહમ્મદ કૈફે સીએસકેના વરિષ્ઠ બેટર અંબાતી રાયડુના મૂલ્યવાન યોગદાનની પ્રશંસા કરી – જેમણે ફાઈનલ પહેલા ટૂર્નામેન્ટમાંથી નિવૃત્તિ જાહેર કરી. તેના સ્વાનસોંગમાં, રાયડુનો 8 બોલમાં 19 રનનો કેમિયો CSK માટે અંતમાં મહત્વપૂર્ણ સાબિત થયો. રાયડુએ છ આઈપીએલ વિજેતા ટીમોનો ભાગ હોવાના રોહિત શર્માના રેકોર્ડની બરાબરી કરી.

સ્ટાર સ્પોર્ટ્સ ક્રિકેટ લાઈવ પર બોલતા, કૈફે કહ્યું, “અંબાતી રાયડુની તે પ્રભાવશાળી દાવ રમતને બદલી નાખનારી ક્ષણ હતી. તેની ઈનિંગ્સ રમતના સંદર્ભમાં ખૂબ જ નિર્ણાયક હતી. તેણે બેક ફૂટ પર જઈને જે સિક્સ ફટકારી તે શોટ હતો. મારા માટે ટૂર્નામેન્ટ. તે વિરાટ કોહલીએ ગયા વર્ષે મેલબોર્નમાં પાકિસ્તાન સામે T20 વર્લ્ડ કપમાં ફટકારેલી આઇકોનિક સિક્સ જેવી જ હતી. રાયડુ ભાવનાત્મક દેખાતો હતો પરંતુ તેની IPL કારકિર્દીને આટલા ઊંચા સ્તરે સમાપ્ત કરવાનો સંપૂર્ણ શ્રેય તેને હતો.”

ભારતના ભૂતપૂર્વ ક્રિકેટર ઈરફાન પઠાણે પણ TATA IPL 2023માં અમીટ છાપ છોડવા બદલ ગુજરાત ટાઇટન્સના ફાસ્ટ બોલર મોહિત શર્માના પ્રદર્શનની પ્રશંસા કરી હતી. જમણા હાથનો ફાસ્ટ બોલર હાઈ-સ્ટેક્સ IPL ફાઇનલમાં 12 રનનો બચાવ કરવામાં નિષ્ફળ ગયો હોય, પરંતુ તેની સફર સ્પર્ધાની આ આવૃત્તિ પ્રેરણાદાયી હતી અને તેને તેના માટે ગર્વ હોવો જોઈએ.

Total Visiters :372 Total: 986907

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *