સેન્સેક્સમાં 123 અને નિફ્ટીમાં 35 પીન્ટનો ઊછાળો જોવા મળ્યો

Spread the love

મુંબઈ
મંગળવારે સ્થાનિક શેરબજારો ઉછાળા સાથે બંધ થયા છે. બીએસઈનો 30 શેરવાળો સંવેદનશીલ સૂચકાંક સેન્સેક્સ (બીએસઈ સેન્સેક્સ) 122.75 પોઈન્ટ અથવા 0.20 ટકાના વધારા સાથે 62,969.13 પોઈન્ટના સ્તર પર બંધ થયો છે. એ જ રીતે, એનએસઈ નિફ્ટી 35.20 પોઈન્ટ અથવા 0.19 ટકાના વધારા સાથે 18,633.85 પોઈન્ટના સ્તરે બંધ રહ્યો હતો. નિફ્ટીમાં આટીસીમાં સૌથી વધુ 2.35 ટકાનો વધારો જોવા મળ્યો હતો.
ઓટો, એનર્જી, ફાર્મા અને મેટલ સેક્ટરના શેરોમાં વેચવાલીનું દબાણ જોવા મળ્યું હતું. તે જ સમયે, બેંક, કેપિટલ ગુડ્સ, એફએમસીજી અને ઇન્ફોર્મેશન ટેક્નોલોજી સેક્ટરના શેરમાં ખરીદી નોંધાઈ હતી. બીએસઈ મિડકેપ અને સ્મોલકેપ સૂચકાંકો મામૂલી વધારા સાથે બંધ થયા છે.
આઈટીસીનો શેર સેન્સેક્સ પર સૌથી વધુ 2.31 ટકાના વધારા સાથે બંધ થયો હતો. એ જ રીતે બજાજ ફિનસર્વનો શેર 1.08 ટકા, કોટક મહિન્દ્રા બેન્કનો શેર 1.07 ટકા અને બજાજ ફાઇનાન્સનો શેર 1.02 ટકાના વધારા સાથે બંધ થયો હતો.
આ સિવાય એક્સિસ બેન્ક, એચસીએલ ટેક, વિપ્રો, અલ્ટ્રાટેક સિમેન્ટ, મારુતિ, ઈન્ડસઈન્ડ બેન્ક, ઈન્ફોસિસ, એનટીપીસી, આઈસીઆઈસીઆઈ બેન્ક, એશિયન પેઈન્ટ્સ, એચડીએફસી અને પાવરગ્રીડના શેર લીલા નિશાન સાથે બંધ થયા હતા.
સેન્સેક્સમાં ટેક મહિન્દ્રાનો શેર 1.27 ટકાના ઘટાડા સાથે બંધ થયો હતો. આ સિવાય ટાટા સ્ટીલ, સન ફાર્મા અને નેસ્લે ઈન્ડિયાના શેરમાં નોંધપાત્ર ઘટાડો જોવા મળ્યો હતો.
આ સિવાય લાર્સન એન્ડ ટુબ્રો, ટાટા મોટર્સ, ટાઇટન, એસબીઆઈ, ભારતી એરટેલ, ટીસીએસ અને મહિન્દ્રા એન્ડ મહિન્દ્રાના શેર લાલ નિશાન સાથે બંધ થયા હતા.

Total Visiters :148 Total: 1051705

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *