મોદી ભગવાનને પણ બ્રહ્માંડમાં શું ચાલી રહ્યું છે તે સમજાવી શકે છેઃ રાહુલ ગાંધી

Spread the love

સાન ફ્રાન્સિસ્કો
કોંગ્રેસ નેતા રાહુલ ગાંધી અમેરિકા પહોંચ્યા હતા. અહીં સાન ફ્રાન્સિસ્કોમાં તેઓ ભારતીયોને મળ્યા અને તેમને સંબોધ્યા હતા. આ દરમિયાન રાહુલ ગાંધીએ કહ્યું કે થોડા મહિના પહેલા અમે કન્યાકુમારીથી કાશ્મીરની યાત્રા શરૂ કરી હતી. હું પણ યાત્રામાં સામેલ હતો. અમે જોયું છે કે ભારતમાં રાજકારણના સામાન્ય સાધનો (જેમ કે જાહેર સભા, લોકો સાથે વાત કરવી, રેલી) હવે કામ કરતા નથી. રાજકારણ માટે આપણને જે સંસાધનોની જરૂર છે તે ભાજપ અને આરએસએસ દ્વારા નિયંત્રિત છે. લોકોને ધમકીઓ આપવામાં આવી રહી છે. એજન્સીઓનો ઉપયોગ કરવામાં આવી રહ્યો છે. આવી સ્થિતિમાં અમને લાગ્યું કે ભારતમાં રાજકારણ કરવું હવે સરળ નથી. તેથી અમે યાત્રા કરવાનું નક્કી કર્યું.
રાહુલ ગાંધીએ કહ્યું કે, દુનિયા એટલી મોટી છે કે કોઈ પણ વ્યક્તિ એવું વિચારી ન શકે કે તે દરેક વિશે બધું જ જાણે છે. આ એક રોગ જેવું છે કે ભારતમાં કેટલાક એવા લોકો છે જે વિચારે છે કે તેઓ બધું જ જાણે છે. મને લાગે છે કે તેઓ ભગવાન કરતાં વધુ જાણે છે. તેઓ ભગવાનની સામે બેસીને પણ તેમને સમજાવી શકે છે કે શું ચાલી રહ્યું છે. પીએમ મોદી પણ તેમાંથી એક છે.
રાહુલે કહ્યું, મને લાગે છે કે જો પીએમ મોદીને ભગવાનની સામે બેસવાનું કહેવામાં આવશે, તો તેઓ ભગવાનને સમજાવવાનું શરૂ કરશે કે બ્રહ્માંડમાં શું ચાલી રહ્યું છે. ભગવાન પણ ભ્રમિત થઈ જશે કે તેણે શું બનાવ્યું છે. ભારતમાં આ જ ચાલી રહ્યું છે. ભારતમાં કેટલાક એવા લોકો છે જે બધું જ જાણે છે. જ્યારે તેઓ વૈજ્ઞાનિકો પાસે જાય છે, ત્યારે તેઓ તેમને વિજ્ઞાન વિશે કહે છે, જ્યારે તેઓ ઇતિહાસકારો પાસે જાય છે, ત્યારે તેઓ તેમને ઇતિહાસ વિશે જણાવે છે. તેઓ દરેકને સૈન્યને યુદ્ધ વિશે, એરફોર્સમાં ઉડાન વિશે બધું કહે છે. પણ સાચી વાત એ છે કે તેઓ કંઈ સમજતા નથી. કારણ કે જો તમે કોઈની વાત સાંભળવા માંગતા નથી તો તમે તેના વિશે કંઈપણ જાણી શકતા નથી.
રાહુલે કહ્યું, જ્યારે અમે ભારત યાત્રા શરૂ કરી ત્યારે વિચાર્યું કે જોઈશું શું થાય છે? 5-6 દિવસ પછી અમને સમજાયું કે હજારો કિલોમીટરની મુસાફરી સરળ નથી. મને મારા ઘૂંટણની ઈજા સાથે સમસ્યા થવા લાગી. અમારી પાસે કોઈ વિકલ્પ પણ નહોતો. અમે દરરોજ 25 કિલોમીટરની મુસાફરી કરતા હતા. ત્રણ અઠવાડિયા પછી એક ચોંકાવનારી ઘટના બની. અમને સમજાયું કે અમે થાકતા નથી. મેં મારી સાથે ચાલતા લોકોને પૂછ્યું કે શું તેઓ થાકી રહ્યા છે તો લોકોએ કહ્યું કે તેઓ થાકતા નથી.
રાહુલ ગાંધીએ કહ્યું, અમને અહેસાસ થઈ ગયો હતો કે અમે એકલા મુસાફરી નથી કરી રહ્યા. આખું ભારત અમારી સાથે પ્રવાસ કરી રહ્યું છે. જ્યારે તમને લોકોનો પ્રેમ મળે છે ત્યારે તમે થાકતા નથી. જ્યારે આપણે સાથે મળીને ચાલીએ છીએ ત્યારે થાક લાગતો નથી. અમે નફરતના બજારમાં પ્રેમની દુકાન ખોલી. રાહુલે કહ્યું કે, અમારા વિશે સારી વાત એ હતી કે અમને દરેક પ્રત્યે લગાવ હતો. જે કંઈ કહેવા માંગતો હતો, તે જે કંઈ બોલે, અમે તેને સાંભળવા માગતા હતા. અમને ગુસ્સો ન હતો. અમે તેમને પ્રેમ કરતા હતા. આ પ્રકૃતિ છે.
રાહુલ ગાંધીએ કહ્યું કે, તેઓએ (ભાજપ) અમારી ભારત જોડો યાત્રાને રોકવાનો પૂરો પ્રયાસ કર્યો. તેઓએ પોલીસ અને એજન્સીઓનો ઉપયોગ કર્યો. પરંતુ તે તેમના તમામ પ્રયાસોમાં નિષ્ફળ ગયા. તમે બધાએ અમને મદદ કરી, તેથી અમારી વિરુદ્ધ કંઈ કામ થયું નહીં.
રાહુલે કહ્યું કે, જો તમારામાં ગુસ્સો, નફરત અને ઘૃણા છે તો તમારે ભાજપની સભામાં બેસવું જોઈએ. હું પણ મારા મનની વાત કરું છું. અમેરિકામાં ભારતનો ત્રિરંગો લહેરાવવા બદલ આભાર. અમેરિકાના લોકોને ભારતીય હોવાનો અર્થ શું છે તે જણાવવા માટે. તેમનો અને તેમની વિચારધારાનો આદર કરવા, તેમની પાસેથી શીખવા અને તમારી પાસેથી શીખવા માટે તેમને પ્રેરણા આપવા બદલ આપ સૌનો આભાર. તમે બધા અમારા રાજદૂત છો.

Total Visiters :290 Total: 1041145

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *