વર્ષોમાં સૌથી રોમાંચક રેલીગેશન યુદ્ધ: બે પોઈન્ટથી અલગ થયેલી છ ટીમો ટકી રહેવા માટે લડશે

Spread the love

જ્યારે Elche CF અને RCD Espanyol પહેલેથી જ LaLiga SmartBank પર જવાની પુષ્ટિ કરી ચૂક્યા છે, ત્યારે અન્ય રેલિગેશન સ્પોટમાં કોણ સમાપ્ત થશે તે ખૂબ જ રહસ્ય છે.

વર્તમાન લાલિગા સેન્ટેન્ડર અભિયાનમાં હજુ એક રાઉન્ડ રમવાનો બાકી છે, બે ટીમો પહેલેથી જ ગણિતીય રીતે બહાર થઈ ગઈ છે કારણ કે એલ્ચે સીએફ અને આરસીડી એસ્પાન્યોલ પાસે હવે નીચેના ત્રણમાંથી બહાર નીકળવાની તક નથી. જો કે, રેલિગેશન યુદ્ધમાં અન્ય છ પક્ષો પાસે હજુ પણ રમવા માટે બધું બાકી છે.

13મા સ્થાને રહેલા Cádiz CF થી લઈને 18મા ક્રમે રહેલા રિયલ વેલાડોલિડ સુધી, જેઓ હાલમાં છેલ્લી રેલીગેશન સ્પોટ પર કબજો કરે છે, આ વર્ષની અત્યાર સુધીની આટલી ચુસ્ત રેલીગેશન લડાઈના કેન્દ્રમાં રહેલી ટીમોની પરિસ્થિતિ પર અહીં એક નજર છે.

Cádiz CF (13મું, 41 પોઈન્ટ)

Cádiz CF મેચડે 2 થી મેચડે 20 સુધી રેલીગેશન ઝોનની અંદર હતા, પરંતુ તેઓ સિઝનના બીજા ભાગમાં ઘણો સુધારો કર્યો છે. મજબૂત જાન્યુઆરી ટ્રાન્સફર વિન્ડોમાં લોસ અમરિલોસ વધુ આક્રમક અભિગમ તરફ સ્વિચ કરે છે અને સેર્ગી ગાર્ડિઓલા, ક્રિસ રામોસ અને ગોન્ઝાલો એસ્કાલાન્ટે જેવા ખેલાડીઓના ગોલ તેમને સ્ટેન્ડિંગ ઉપર ચઢતા જોયા છે. તે હજી પણ ખૂબ જ ચુસ્ત છે, તેમ છતાં, અને Cádiz CF કોચ સર્જિયો ગોન્ઝાલેઝ જાણે છે કે મિશન હજી પૂર્ણ થયું નથી.

બાકી ફિક્સ્ચર: એલ્શે સીએફ (એ)

ગેટાફે સીએફ (14મું, 41 પોઈન્ટ)

ગેટાફે સીએફ 14મા ક્રમે બેસે છે અને અંતિમ મેચ ડેમાં CA ઓસાસુના સામે નાટકીય પુનરાગમન કરે છે. ભૂતપૂર્વ કોચ જોસ બોર્ડાલાસના ડગઆઉટમાં પાછા ફર્યા પછી કોલિઝિયમ અલ્ફોન્સો પેરેઝમાં નવો આશાવાદ જોવા મળ્યો છે. તેની અત્યાર સુધીની છ મેચોમાંથી 10 પોઈન્ટ લઈને, લોસ અઝુલોન્સ ફરી વિશ્વાસમાં છે. જો કે, સ્ટાર સ્ટ્રાઈકર એનેસ યુનાલને ઘૂંટણની ગંભીર ઈજા થઈ છે અને અંતિમ મેચ ડેમાં તેઓ સીધા હરીફ રીઅલ વેલાડોલીડનો સામનો કરશે તેવા સમાચારથી તેઓને ફટકો લાગ્યો છે.

બાકી ફિક્સ્ચર: રિયલ વેલાડોલિડ (A)

વેલેન્સિયા સીએફ (15મી, 41 પોઈન્ટ)

સમગ્ર સ્પેનિશ ફૂટબોલમાં સૌથી સફળ અને ઐતિહાસિક ક્લબમાંની એક તરીકે, આ રેલીગેશન યુદ્ધમાં વેલેન્સિયા સીએફને જોવું ઘણા લોકો માટે આશ્ચર્યજનક છે. પરંતુ, લોસ ચે માટે આ મુશ્કેલ સિઝન રહી છે, જેની શરૂઆત ગેન્નારો ગટ્ટુસો સાથે સુકાન પર હતી તે પહેલાં તેને ક્લબના દિગ્ગજ રુબેન બારાજા દ્વારા બદલવામાં આવ્યો હતો. બરાજા હેઠળ, વેલેન્સિયા CFમાં સુધારો થયો છે, પરંતુ તેઓ હજુ પણ ગાણિતિક રીતે 1987 થી LaLiga SmartBank સ્તરે પ્રથમ સિઝન ટાળવા વિશે ચોક્કસ નથી.

બાકી ફિક્સ્ચર: રિયલ બેટિસ (A)

યુડી અલ્મેરિયા (16મો, 40 પોઈન્ટ)

છેલ્લી સિઝનમાં LaLiga SmartBank જીત્યા પછી, UD Almeria LaLiga Santander પર પાછો ફર્યો છે અને સ્પેનિશ ફૂટબોલની ટોચની ફ્લાઇટમાં રહેવાનું વિચારી રહ્યો છે. જ્યારે તેઓ તેમના હોમ ગ્રાઉન્ડ, પાવર હોર્સ સ્ટેડિયમમાં રમતા હતા, ત્યારે તેઓ ખૂબ જ પ્રભાવશાળી આઉટફિટ હતા અને 19 રમતોમાંથી 33 પોઈન્ટ સાથે ડિવિઝનમાં સાતમા-શ્રેષ્ઠ હોમ રેકોર્ડ ધરાવે છે. તેમની મુસાફરીમાં, જોકે, એન્ડાલુસિયન બાજુ 18 ફિક્સરમાંથી સાત પોઈન્ટ છે. આપેલ છે કે તેઓ રસ્તા પર સીઝન સમાપ્ત કરે છે, તે ચિંતાનો વિષય છે.

બાકીનું ફિક્સ્ચર: RCD એસ્પાન્યોલ (A)

આરસી સેલ્ટા (17મી, 40 પોઈન્ટ)

એવું લાગતું હતું કે આરસી સેલ્ટા થોડા અઠવાડિયા પહેલા રેલિગેશનના ખતરાથી સુરક્ષિત હતા, પરંતુ મે મહિનામાં કોઈ જીતનો અર્થ એ નથી કે ગેલિશિયન પોશાક હજુ પણ તેમની ટોચની-સ્તરીય સ્થિતિ ગુમાવવાનું જોખમ ધરાવે છે. કાર્લોસ કાર્વલહાલની ટીમ પાસે હજી પણ ચેમ્પિયન સામે મુશ્કેલ મેચ બાકી છે, તેથી તેઓ કંઈપણ સ્વીકારી શકતા નથી.

બાકી ફિક્સ્ચર: એફસી બાર્સેલોના (એચ)

રિયલ વેલાડોલિડ (18મી, 39 પોઈન્ટ)

પાઉલો પેઝોલાનોને લાવવાના નિર્ણયથી રિયલ વેલાડોલિડને ઉરુગ્વેના નેતૃત્વમાં મજબૂત શરૂઆતનો આનંદ મળ્યો. ત્યાર બાદ તેઓ સતત પાંચ મેચ હારી ગયા, પરંતુ મેચ ડે 36માં લાલીગા સેન્ટેન્ડર ચેમ્પિયન એફસી બાર્સેલોનાને 3-1થી હરાવ્યું અને મેચ ડે 37માં યુડી અલ્મેરિયા સામે ડ્રો થયો. તેનાથી ટીમને નવી માન્યતા મળી છે, જેઓ જાણે છે કે તેઓ આપેલી જીત સાથે ટકી રહેશે. કે તેઓ ગેટાફે સીએફમાં સીધા હરીફનો સામનો કરે છે.

Total Visiters :638 Total: 1010980

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *