ટ્રેનમાં કોઈ એન્ટિ-કોલિઝન ડિવાઇસ હોત તો આ દુર્ઘટના ન થઈ હોતઃ મમતા બેનર્જી

Spread the love

અકસ્માતમાં મૃત્યુ પામેલા લોકોના પરિવારજનોને અમે 5-5 લાખ રૂપિયા આપવાની જાહેરાત

બાલાસોર

પશ્ચિમ બંગાળના મુખ્યમંત્રી મમતા બેનરજી આજે ઓડિશાના બાલેશ્વરમાં ટ્રેન દુર્ઘટના સ્થળે પહોંચી ગયા હતા. આ અકસ્માતમાં અત્યાર સુધીમાં લગભગ 280થી વધુ લોકોના મોત થયા છે અને 900થી વધુ લોકો ઘાયલ થયા છે.

ઘટનાસ્થળે પહોંચેલા સીએમ મમતાએ કહ્યું, “આ અત્યાર સુધીની સૌથી મોટી ટ્રેન દુર્ઘટના છે. 1981માં પણ આવી જ ઘટના બની હતી. આ ટ્રેનમાં કોઈ એન્ટિ-કોલિઝન ડિવાઇસ નહોતું, જો તે હોત તો આ દુર્ઘટના ન થઈ હોત. આ અકસ્માતમાં મૃત્યુ પામેલા લોકોના પરિવારજનોને અમે 5-5 લાખ રૂપિયા આપીશું. અમે રાજ્ય સરકાર અને રેલવેને રાહત અને બચાવ કાર્યમાં સંપૂર્ણ સહયોગ કરીશું. અમે ગઈકાલે 40 અને આજે 70 એમ્બ્યુલન્સ મોકલી હતી. અમારા 40 ડૉક્ટરો અહીં પહોંચ્યા છે અને તેઓ કામ કરી રહ્યા છે.”

સીએમ મમતા બેનરજીએ કહ્યું, “કોરોમંડલ શ્રેષ્ઠ એક્સપ્રેસ ટ્રેનોમાંની એક છે. હું ત્રણ વખત રેલ્વે મંત્રી રહી ચુકી છું, મેં જે જોયું છે તેના પરથી આ 21મી સદીની સૌથી મોટી ટ્રેન દુર્ઘટના છે.” આવા કિસ્સાઓ રેલ્વેના કમિશન ઓફ સેફ્ટી પાસે મોકલવામાં આવે છે અને તેઓ તપાસ કરે છે અને રિપોર્ટ આપે છે, જ્યાં સુધી મને ખબર છે, ટ્રેનમાં કોઈ અથડામણ વિરોધી ઉપકરણ નહોતું. જો ઉપકરણ ટ્રેનમાં હોત તો આ બન્યું ન હોત. મૃતકોને પાછા લાવી શકાતા નથી, પરંતુ અમારું કામ હવે બચાવ કામગીરી અને સામાન્ય સ્થિતિને પુનઃસ્થાપિત કરવાનું છે. અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે બેનરજીએ શુક્રવારે રાત્રે અકસ્માતના સંદર્ભમાં તેમના ઓડિશા સમકક્ષ નવીન પટનાયક સાથે ટેલિફોનિક વાતચીત કરી હતી અને સમગ્ર ઘટનાની માહિતી મેળવી હતી. બંગાળના મુખ્યમંત્રીએ તેમના કાલીઘાટ નિવાસસ્થાનથી લગભગ આખી રાત પરિસ્થિતિનું નિરીક્ષણ કર્યું અને ઓડિશાના બાલાસોર જિલ્લામાં ભયાનક ક્રમમાં ત્રણ ટ્રેનો પાટા પરથી ઉતરી જવાની દુ:ખદ ઘટના પર શોક વ્યક્ત કર્યો.

Total Visiters :102 Total: 1045244

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *