બેડમિન્ટન લિજેન્ડ અને ઓલિમ્પિયન પુલેલા ગોપીચંદે સલાહકાર તરીકે ભારતીય પેડલ ફેડરેશન સાથે હાથ મિલાવ્યા

Spread the love

o સુપ્રિયા દેવગુણ, 2017 BWF વર્લ્ડ સિનિયર બેડમિન્ટન ચેમ્પિયનશિપમાં ભૂતપૂર્વ બ્રોન્ઝ મેડલ વિજેતા, અને બેડમિન્ટન ગુરુકુલના સ્થાપક અને મેનેજિંગ ડિરેક્ટર, બોર્ડ સભ્ય તરીકે ભારતીય પેડલ ફેડરેશનમાં જોડાયા

બેંગલુરુ

ભારતીય પેડલ ફેડરેશન (આઈપીએફ) એ બેડમિન્ટન દિગ્ગજ પુલેલા ગોપીચંદ સાથે વ્યૂહાત્મક ભાગીદારીની જાહેરાત કરતાં ગતિશીલ અને ઝડપથી વિકસતી રમતને મહત્ત્વપૂર્ણ પ્રોત્સાહન મળ્યું છે જે રમતને અભૂતપૂર્વ ઊંચાઈઓ પર લઈ જવા માટે તૈયાર છે. દેશ ગોપીચંદ, એક પદ્મ ભૂષણ, દ્રોણાચાર્ય અને અર્જુન પુરસ્કાર મેળવનાર, સલાહકાર તરીકે IPF સાથે જોડાય છે, તેમની કુશળતા અને અનુભવની વિશાળ સંપત્તિ લાવે છે, જેણે વિશ્વ-કક્ષાના શટલર્સના યજમાનના ઉત્પાદનમાં અમીટ છાપ છોડી છે.

પેડેલ વિશ્વભરમાં એક વ્યસન મુક્ત રમત અને આકર્ષક વ્યવસાયિક રોકાણ તરીકે સાબિત થયું છે અને આ તે બાબત છે જેણે 2017 BWF વર્લ્ડ સિનિયર બેડમિન્ટન ચેમ્પિયનશિપમાં ભૂતપૂર્વ બ્રોન્ઝ મેડલ વિજેતા સુપ્રિયા દેવગણ અને બેડમિન્ટન ગુરુકુલના સ્થાપક અને મેનેજિંગ ડિરેક્ટરનું ધ્યાન ખેંચ્યું હતું. ભારતીય પેડલ ફેડરેશન મુખ્ય બોર્ડ સભ્ય તરીકે.

ભારતીય પેડલ ફેડરેશન સાથેની તેમની ભાગીદારી વિશે બોલતા, પુલેલા ગોપીચંદે કહ્યું, “હું ભારતીય પેડલ ફેડરેશનમાં સલાહકાર તરીકે જોડાઈને અને ભારતમાં પડેલની વૃદ્ધિ અને વિકાસમાં યોગદાન આપવા માટે રોમાંચિત છું. પેડલ એ જબરદસ્ત સંભાવનાઓ સાથેની એક આકર્ષક રમત છે, અને હું અનુભવનો ઉપયોગ કરીને તેને નવી ઊંચાઈઓ પર પહોંચાડવા માટે પ્રતિબદ્ધ છું. આ ભાગીદારી દ્વારા, અમારું ધ્યેય એક વાઇબ્રન્ટ ઇકોસિસ્ટમ બનાવવા, પ્રતિભાને ઉછેરવા અને પેડલ ખેલાડીઓની નવી પેઢીને પ્રેરણા આપવાનો છે. IPF સાથે મળીને, અમે પેડલને મુખ્ય પ્રવાહ તરીકે સ્થાપિત કરવા માટે કામ કરીશું. રમતગમત, જ્યારે ભારતીય પેડલ સમુદાયમાં શ્રેષ્ઠતાની સંસ્કૃતિને પ્રોત્સાહન આપે છે.”

ભારતીય પેડલ ફેડરેશન સાથેના તેના જોડાણ વિશે બોલતા, સુપ્રિયા દેવગુને જણાવ્યું હતું કે, “એક રમતગમત વ્યક્તિ, રમતગમત ઉદ્યોગસાહસિક અને પ્રશાસક હોવાના કારણે, મારા માટે દ્રષ્ટિ અને પ્રેરણા હંમેશા દેશમાં ભૌતિક સાક્ષરતા ફેલાવવાની રહી છે. પેડલ, એક નવી રમત હોવાને કારણે, તે એક નવી રમત છે. બધા માટે લેવલ પ્લેઇંગ ફિલ્ડ, ઘણી બધી અન્ય રમતોની સરખામણીમાં, શીખવા અને સ્પર્ધા કરવી સરળ છે. અને તેથી, મારા માટે ભારતીય પેડલ ફેડરેશન સાથે સંકળાયેલા રહેવાની પ્રેરણા એ છે કે દેશના વધુ લોકોને રમત રમતા જોવાની!”

ભારતીય પેડલ ફેડરેશનના પ્રમુખ સ્નેહા અબ્રાહમ સેહગલે જણાવ્યું હતું કે, “યુરોપિયન ઓલિમ્પિક સમિતિઓ દ્વારા સ્વતંત્ર શિસ્ત તરીકે પસંદ કરવામાં આવ્યાથી લઈને, કતાર સ્પોર્ટ્સ ઈન્વેસ્ટમેન્ટ બેંકરોલિંગ પ્રીમિયર પેડેલ સુધી, પેડેલ વિશ્વને તોફાની બનાવી રહ્યા છે. આ સમયે, અમે પુલેલા ગોપીચંદ વ્યૂહાત્મક સલાહકાર તરીકે ઈન્ડિયન પેડલ ફેડરેશનમાં જોડાઈને ઉત્સાહિત અને સન્માનિત છે. સુપ્રિયા દેવગુણ ઈન્ડિયન પેડલ ફેડરેશનમાં ચાવીરૂપ બોર્ડ સભ્ય તરીકે જોડાશે. ગોપીચંદ અને સુપ્રિયાનો સંચિત અનુભવ અમને વ્યૂહાત્મક રીતે આગળ વધવાનો વિશ્વાસ આપે છે, જેથી પડેલ બને. આવનારા વર્ષોમાં સૌથી વધુ પસંદગીની રેકેટ સ્પોર્ટ.”

2018 માં તેની સ્થાપના થઈ ત્યારથી, IPF રાષ્ટ્રીય રેન્કિંગ ટૂર્નામેન્ટ્સ અને મૈત્રીપૂર્ણ મેચોના સફળ રોલઆઉટ દ્વારા સખતાઈથી પાયો નાખે છે, જે પેડલ ઉત્સાહીઓમાં મિત્રતાની ભાવનાને પ્રોત્સાહન આપે છે. APAC પેડલ એસોસિએશનના સ્થાપક સભ્ય તરીકે, IPF એ પેડલ સમુદાયમાં પ્રાદેશિક વિકાસ અને સહયોગને પ્રોત્સાહન આપવામાં મહત્વની ભૂમિકા ભજવી છે.

બિન-લાભકારી સંસ્થા તરીકે કાર્યરત, IPF અખંડિતતા, ગુણવત્તા અને શિસ્તના મુખ્ય મૂલ્યોને જાળવી રાખે છે. અસરકારક શાસન, પ્રમાણપત્રો, કોચિંગ પ્રોગ્રામ્સ અને રેન્કિંગ માળખા દ્વારા, IPF માને છે કે દેશમાં રમતગમતનું ભાવિ અપાર સંભાવના ધરાવે છે, જે વધતી જતી શહેરી વસ્તી, ખર્ચ કરવાની ક્ષમતામાં વધારો, વિદેશી વ્યવસાયો અને બ્રાન્ડ્સ તરફથી વધતો રસ, સમાવેશીતા જેવા પરિબળો દ્વારા પ્રેરિત છે. વિવિધ વસ્તી વિષયકને એકસાથે રમતનો આનંદ માણવાની મંજૂરી આપે છે.

Total Visiters :497 Total: 1045165

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *