વળતરની લાલચે નકલી પરિવારજનો પહોંચ્યા, રેલવે ડીએનએ ટેસ્ટના સહારે

Spread the love

પરિવારના વાસ્તવિક સભ્યોની ઓળખ કરવા માટે લોહીના 33 નમૂના ડીએનએ ટેસ્ટ માટે મોકલવામાં આવ્યા

બાલાસોર
ઓડિશાના બાલાસોર ટ્રેન દુર્ઘટનામાં માર્યા ગયેલા લોકોના મૃતદેહોને લઈને મૂંઝવણ વધતી જઈ રહી છે. બીએમસી કમિશનર વિજય અમૃતા કુલાંગેએ જણાવ્યું હતું કે પરિવારના વાસ્તવિક સભ્યોની ઓળખ કરવા માટે લોહીના 33 નમૂના ડીએનએ ટેસ્ટ માટે મોકલવામાં આવ્યા છે. ઓડિશામાં ડીએનએ ટેસ્ટિંગ સિસ્ટમ ન હોવાથી, તેને એઆઈઆઈએમએસ ભુવનેશ્વરની દેખરેખ હેઠળ દિલ્હી એઆઈઆઈએમએસ મોકલવામાં આવ્યા છે. એઆઈઆઈએમએસ ભુવનેશ્વરના એક્ઝિક્યુટિવ ડાયરેક્ટર પ્રોફેસર આશુતોષ બિસ્વાસે કહ્યું કે અમે એક દિવસની અંદર રિપોર્ટ મોકલવાની અપીલ કરી છે.
એઆઈઆઈએમએસ ભુવનેશ્વર ખાતે પશ્ચિમ બંગાળના જયનગરના પરવેઝ સહરદ લાસ્કાએ તેની ઓળખ અબુબોકા લસ્કાના પુત્ર તરીકે જણાવી હતી. તેના જણાવ્યા અનુસાર ટ્રેન અકસ્માતમાં તેના પિતાના મૃત્યુની માહિતી મળ્યા પછી તે મૃતદેહ લેવા માટે બહાનગા આવ્યો હતો. તેણે આરોપ મૂક્યો કે મારી પાસે મારા પિતાના મૃત્યુની તસવીરો છે પણ શબ તો બીજો કોઈ લઈ ગયો. હવે એઆઈઆઈએમએસ એ ડીએનએ ટેસ્ટ માટે તેમના લોહીના નમૂના લીધા છે. એવી માહિતી છે કે રિપોર્ટ આવ્યા બાદ તેના પિતાની ઓળખ કરવામાં આવશે.
એ જ રીતે માલદાના નિતમ રાય અને ચંદન રાયની શોધમાં તેમના પરિજનો ફોની મંડળ પહોંચ્યા હતા. અકસ્માતના સમાચાર મળ્યા બાદ તેમણે બાલાસોર, સોરો સહિત અનેક વિસ્તારોની મુલાકાત લીધી હતી. ત્યાંથી ખબર પડી કે નીતમ અને ચંદનનું મૃત્યુ થઈ ચૂક્યું છે. નિતમના મૃતદેહનો ફોટો બાલાસોર વહીવટીતંત્ર દ્વારા ફોનીને આપવામાં આવ્યો હતો પરંતુ તેના પર કોઈ નંબર ન હતો તેથી ન તો ઓડિશા કે ન તો પશ્ચિમ બંગાળ સરકારનું હેલ્પડેસ્ક તેમને સહકાર આપી રહ્યું છે. તે કિમ, સમ હોસ્પિટલના ચક્કર લગાવી રહ્યા છે, પરંતુ કોઈ ફાયદો થઈ રહ્યો નથી. તેમને વળતરના પૈસાની જરૂર નથી, માત્ર મૃતદેહ વિશેની માહિતી માગી રહ્યા છે.
પશ્ચિમ બંગાળના 24 પરગણાના અબ્દુલ વહાબ શેખ પણ તેમના ભાઈ જિયાઉદ્દીન શેખને પાંચ દિવસથી શોધી રહ્યા છે. તેમને પણ નિરાશા જ હાથ લાગી. તેથી પશ્ચિમ બંગાળના હેલ્પડેસ્કની સલાહ પર અબ્દુલે કહ્યું કે તેમણે ડીએનએ ટેસ્ટ માટે તેના લોહીના નમૂના આપ્યા છે. તેની સાથે, એઆઈઆઈએમએસ કેમ્પસમાં એવા ઘણા લોકો છે, જેમને તેમના પરિજનોની કોઈ ભાળ મળી રહી નથી. તેમનું કહેવું છે કે અમારા પરિજનોને કોઈ બીજા લઈ ગયા છે. અનેક લોકો બાલાસોરથી તેમના પ્રિયજનોના શબની તસવીરો લઈને આવ્યા છે. ફોટાના ટેગ નંબરને પણ એઈમ્સ હેલ્પ ડેસ્ક તરફથી જોવામાં આવી રહ્યા છે. તેમ છતાં યાદીમાં તેનો કોઈ ઉલ્લેખ નથી. અનેક તસવીરોમાં ટેગ નંબર પણ નથી. અનેક ફેક સંબંધીઓ પણ આવી રહ્યા છે કેમ કે રેલવે મૃતકોને વળતરની રકમ ચૂકવી રહ્યું છે. એટલા માટે પરિવારના શબને યોગ્ય વ્યક્તિને સોંપવાની સાથે સાથે વળતરની રકમ ચૂકવવા માટે ડીએનએ ટેસ્ટની વ્યવસ્થા કરાઈ છે.

Total Visiters :176 Total: 1009884

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *