ડેવિસ કપ: ભારતીય કેપ્ટન રાજપાલનું કહેવું છે કે બોપન્ના બુધવારે ટીમ સાથે જોડાશે

Spread the love

બોપન્ના શનિવાર અને રવિવારે લખનૌમાં વર્લ્ડ ગ્રુપ-2 પ્લે-ઓફમાં મોરોક્કો સામે તેની વિદાય મેચ રમશે; ઉત્તર પ્રદેશના માનનીય મુખ્યમંત્રી યોગી આદિત્યનાથના નિવાસસ્થાને શુક્રવારે ડ્રો સેરેમની યોજાશે.

લખનૌ

ભારતીય ડેવિસ કપ ટીમના કેપ્ટન રોહિત રાજપાલે કહ્યું કે અનુભવી ટેનિસ ખેલાડી રોહન બોપન્ના, જે તાજેતરમાં યોજાયેલી યુએસ ઓપનમાં મેન્સ ડબલ્સ કેટેગરીમાં રનર્સ અપ હતો, તે બુધવારે ભારતીય ટીમ સાથે જોડાશે. ભારતીય ટીમ વર્લ્ડ ગ્રુપ-2 પ્લે-ઓફમાં મોરોક્કો સામે ટકરાવાની તૈયારી કરી રહી છે. આ મેચ શનિવાર અને રવિવારે લખનૌના ગોમતી નગરના વિજયંત ખંડ મિની સ્ટેડિયમમાં રમાશે.

43 વર્ષીય બોપન્ના, જે હાલમાં ડબલ્સના વિશ્વ રેન્કિંગમાં સાતમા ક્રમે છે, તેણે ગયા અઠવાડિયે યુએસ ઓપનમાં ગ્રાન્ડ સ્લેમ ડબલ્સની ફાઇનલમાં ભાગ લેનાર સૌથી વૃદ્ધ ખેલાડી બનીને ઇતિહાસમાં પોતાનું નામ લખાવ્યું. આ સિદ્ધિ બોપન્નાની ટેનિસ પ્રત્યેની જબરદસ્ત પ્રતિબદ્ધતાને રેખાંકિત કરે છે.

ઓલ ઈન્ડિયા ટેનિસ એસોસિએશન (AITA)ના પ્રમુખ અનિલ જૈને ટેનિસ દિગ્ગજની પ્રશંસા કરતા કહ્યું, “ડેવિસ કપ એક પ્રતિષ્ઠિત ટુર્નામેન્ટ છે અને તેણે ઘણી શાનદાર ક્ષણો જોઈ છે. લખનૌમાં આ મેચ આપણા બધા માટે એક મહત્વપૂર્ણ અવસર છે. AITA અને દેશના તમામ ટેનિસ પ્રેમીઓ વતી, અમે રોહન બોપન્નાને અભિનંદન આપીએ છીએ અને અમે બધા તેને ડેવિસ કપમાં છેલ્લી વખત ભારત માટે સેવા આપતા જોવા માટે આતુર છીએ. અમે યુએસ ફાઇનલમાં જે રીતે રમ્યા અને રમતની ભાવનાનું સન્માન કર્યું તેના માટે અમે તેના સમર્પણની પ્રશંસા કરીએ છીએ.”

બોપન્ના ઉપરાંત છ સભ્યોની ભારતીય ડેવિસ કપ ટીમમાં મજબૂત લાઇન-અપ છે. તેમાં શશીકુમાર મુકુંદ, દિગ્વિજય પ્રતાપ સિંહ, યુકી ભામ્બરી અને રામકુમાર રામનાથન સાથે દેશના ટોચના ક્રમાંકિત સિંગલ્સ ખેલાડી સુમિત નાગલનો સમાવેશ થાય છે.

ટીમની તૈયારીઓ વિશે માહિતી આપતા, ભારતીય ડેવિસ કપ ટીમના નોન-પ્લેઇંગ કેપ્ટન અને ભારતીય ઓલિમ્પિક કાર્યકારી સમિતિના સભ્ય રાજપાલે કહ્યું, “રોહન બોપન્ના બુધવારે ટીમની તાલીમમાં જોડાશે. તે 2002 થી ભારતીય ડેવિસ કપનો ભાગ છે અને તેની હાજરી ટીમ માટે અમૂલ્ય અનુભવ લાવે છે. અમારી પાસે સારી રીતે સંતુલિત ટીમ છે, જે અનુભવ અને યુવાઓનું ઉત્તમ સંયોજન છે. અમને અમારી ટીમ શ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન કરવાની ક્ષમતા પર વિશ્વાસ છે.”

રાજપાલ અને એઆઈટીએના અન્ય અધિકારીઓ સાથે ઉત્તર પ્રદેશના મુખ્યમંત્રી યોગી આદિત્યનાથને પણ મળ્યા અને તેમને મેચની પ્રથમ ટિકિટ આપીને તેમનું સન્માન કર્યું. અધિકારીઓએ મુખ્યમંત્રીને આ રોમાંચક મેચ લાઈવ જોવા માટે આમંત્રણ આપ્યું હતું. આ મેચનો ડ્રો સેરેમની શુક્રવારે યોજાશે.

AITAના જનરલ સેક્રેટરી અનિલ ધૂપરે જણાવ્યું હતું કે, “અમે ઉત્તર પ્રદેશના મુખ્યમંત્રી યોગી આદિત્યનાથ જીના આભારી છીએ, જેમણે શુક્રવારે તેમના સત્તાવાર નિવાસસ્થાને ડ્રો સમારોહનું આયોજન કરવા માટે સંમતિ આપી છે. ભારતીય ટેનિસ પ્રેમીઓ અને ખાસ કરીને લખનૌના ચાહકો માટે આ એક એક્શનથી ભરપૂર સપ્તાહાંત બનવા જઈ રહ્યો છે, જેમને ભારતીય સ્ટાર્સને લાઈવ એક્શનમાં જોવાની તક મળશે. આ કેન્દ્રીય સ્થાન સમગ્ર ઉત્તર પ્રદેશના ટેનિસ પ્રેમીઓને આકર્ષશે. અમે આ ડેવિસ કપ ટાઈનું આયોજન કરવા, ટેનિસની રમતની ઉજવણી કરવા અને રોહન બોપન્નાને યાદગાર વિદાય આપવા બદલ ઉત્તર પ્રદેશ સરકારનો આભાર માનીએ છીએ.”

ડેવિસ કપ એ વિશ્વની સૌથી જૂની અને સૌથી પ્રખ્યાત આંતરરાષ્ટ્રીય પુરૂષોની ટેનિસ ટીમ સ્પર્ધા છે જેનો 120 વર્ષથી વધુનો સમૃદ્ધ ઇતિહાસ છે. તેમાં 135 થી વધુ દેશો ભાગ લે છે. ડેવિસ કપ ટાઇમાં પાંચ મેચનો સમાવેશ થાય છે – ચાર સિંગલ્સ અને એક ડબલ્સ મેચ. અને જે ટીમ ઓછામાં ઓછી ત્રણ મેચ જીતે છે તે ટાઈ જીતે છે. અહીંની જીત 2024 ડેવિસ કપ વર્લ્ડ ગ્રુપ-1 પ્લે-ઓફમાં ભારતનું સ્થાન નિશ્ચિત કરશે. મેચો શનિવારે બપોરે 12 વાગ્યે શરૂ થશે જ્યારે રવિવારે મેચો સવારે 11 વાગ્યે શરૂ થશે.

Total Visiters :218 Total: 1045234

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *