સેન્સેક્સમાં 95 પોઈન્ટનો વધારો, નિફ્ટીમાં 3 પોઈન્ટનો ઘટાડો નોંધાયો

Spread the love

ટીસીએસમાં ત્રણ ટકાનો ઉછાળો જોવા મળ્યો હતો. તે જ સમયે, એનટીપીસીમાં ત્રણ ટકાનો ઘટાડો જોવા મળ્યો હતો


મુંબઈ
પ્રોફિટ બુકિંગના દબાણને કારણે સ્થાનિક શેરબજારો મજબૂત શરૂઆત છતાં ફ્લેટ બંધ થયા છે. બીએસઈ સેન્સેક્સ 94.05 પોઈન્ટ અથવા 0.14 ટકાના વધારા સાથે 67,221.13 પોઈન્ટના સ્તરે ટ્રેડ થઈ રહ્યો હતો. તે જ સમયે, એનએસઈ નિફ્ટી 3.15 પોઈન્ટ અથવા 0.02 ટકાના ઘટાડા સાથે 19,993.20 પોઈન્ટના સ્તરે બંધ થયો હતો. ટીસીએસમાં ત્રણ ટકાનો ઉછાળો જોવા મળ્યો હતો. તે જ સમયે, એનટીપીસીમાં ત્રણ ટકાનો ઘટાડો જોવા મળ્યો હતો.
ઈન્ફોર્મેશન ટેક્નોલોજી સિવાય અન્ય તમામ ક્ષેત્રીય સૂચકાંકો લાલ નિશાનમાં બંધ થયા છે. તે જ સમયે, ઓટો, કેપિટલ ગુડ્સ, પાવર, ઓઇલ એન્ડ ગેસ, મેટલ અને રિયલ એસ્ટેટ ઇન્ડેક્સમાં 1-3 ટકાનો ઘટાડો જોવા મળ્યો હતો. બીએસઈ મિડકેપ ઈન્ડેક્સમાં ત્રણ ટકાનો ઘટાડો જોવા મળ્યો હતો. તે જ સમયે, સ્મોલકેપ ઇન્ડેક્સમાં ચાર ટકાનો ઘટાડો નોંધાયો હતો.
બીએસઈ સેન્સેક્સ પર ટીસીએસના શેરમાં સૌથી વધુ 2.91 ટકાનો વધારો જોવા મળ્યો હતો. એ જ રીતે લાર્સન એન્ડ ટુબ્રો, ઈન્ફોસીસ, અલ્ટ્રાટેક સિમેન્ટ, આઈસીઆઈસીઆઈ બેંક, નેસ્લે ઈન્ડિયાના શેર એક-એક ટકાથી વધુના વધારા સાથે બંધ થયા હતા. આ સિવાય આઈટીસી, સન ફાર્મા, એચડીએફસી અને કોટક મહિન્દ્રા બેંકના શેર લીલા નિશાન સાથે બંધ થયા હતા.
પાવર ગ્રીડના શેરમાં સેન્સેક્સ પર સૌથી વધુ 3.48 ટકાનો ઘટાડો જોવા મળ્યો હતો. એ જ રીતે એનટીપીસી, ટાટા મોટર્સ, ટાટા સ્ટીલ, મહિન્દ્રા એન્ડ મહિન્દ્રા, રિલાયન્સ ઇન્ડસ્ટ્રીઝ, હિન્દુસ્તાન યુનિલિવર લિમિટેડ, ઇન્ડસઇન્ડ બેન્કમાં એક ટકાથી વધુનો ઘટાડો નોંધાયો હતો. આ સિવાય ટાઇટન, એસબીઆઈ, બજાજ ફિનસર્વ, ટેક મહિન્દ્રા અને મારુતિના શેર લાલ નિશાનમાં બંધ થયા હતા.
યુએસ ડોલર સામે રૂપિયો 11 પૈસા મજબૂત થયો અને 82.92 પર બંધ થયો. પાછલા સત્રમાં તે 83.03 ના સ્તરે બંધ થયો હતો.

Total Visiters :111 Total: 1041232

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *