ટેકફુસા કુબોની પૂર્વ ક્લબ રીઅલ મેડ્રિડની મુલાકાત લેવાની તૈયારી

Spread the love

મેચડે 5 માં, 22 વર્ષીય, જેણે આ સિઝનમાં પહેલાથી જ ત્રણ ગોલ કર્યા છે, તે સેન્ટિયાગો બર્નાબેયુની મુલાકાત લેશે.

આ સપ્તાહના અંતે LALIGA EA SPORTSમાં જોરદાર રમત છે કારણ કે બે અપરાજિત ટીમો સામસામે છે: રીઅલ મેડ્રિડ અને રીઅલ સોસિદાદ. બાસ્ક ટીમ આત્મવિશ્વાસ સાથે સ્પેનિશ રાજધાનીમાં ઉચ્ચ પ્રવાસ કરશે અને રીઅલ મેડ્રિડના ખેલાડીઓમાં ટેકફુસા કુબો છે, જે જાપાની સેન્સેશન છે જેણે 2023/24ની શરૂઆત ઉત્તમ ફોર્મમાં કરી છે.

માત્ર 22 વર્ષની ઉંમર હોવા છતાં, કુબો પહેલેથી જ રીઅલ સોસિડેડ માટે લીડર છે અને નવી સીઝનની શરૂઆતમાં ટીમના શ્રેષ્ઠ ખેલાડીઓમાંના એક છે. વિંગરને તેની અત્યાર સુધીની ચાર મેચોમાં દરેકમાં MVP નામ આપવામાં આવ્યું છે, જ્યારે તેણે ત્રણ ગોલ કર્યા છે, જેમાં અગાઉના મેચ ડેમાં ગ્રેનાડા CF સામે 5-3થી મળેલા વિજયમાંનો એક ગોલનો સમાવેશ થાય છે.

રીઅલ સોસિડેડ આ રવિવારે રાત્રે (21:00 CEST) Estadio Santiago Bernabéu ની મુલાકાત લેશે ત્યારે વધુ પોઈન્ટ એકત્રિત કરવાની આશા રાખશે, LALIGA EA SPORTS લીડર રીઅલ મેડ્રિડનો સામનો કરશે, જે ક્લબ કુબો સારી રીતે જાણે છે.

માત્ર 22 વર્ષની ઉંમરે 130 થી વધુ LALIGA EA સ્પોર્ટ્સમાં ભાગ લીધો

કુબોએ સપ્ટેમ્બર 2019 ની શરૂઆતમાં તેની LALIGA EA SPORTS માં પદાર્પણ કર્યું, તત્કાલીન 18-વર્ષીય વ્યક્તિ શરૂઆતથી જ ગુણવત્તાની ઝલક દર્શાવે છે. ક્રિએટિવ સ્પાર્ક અને સખત મહેનત માટે ગમતો તકનીકી રીતે ઉત્તમ એટેકિંગ મિડફિલ્ડર, કુબો પણ ઝડપથી જાપાન સાથે વરિષ્ઠ આંતરરાષ્ટ્રીય બની ગયો.

4મી જૂન 2001ના રોજ કાવાસાકીમાં જન્મેલા, કુબો જ્યારે 2019ના ઉનાળામાં રીઅલ મેડ્રિડ માટે સાઇન કર્યો ત્યારે સ્પેનિશ ફૂટબોલ માટે કોઈ અજાણ્યો ન હતો, કારણ કે તેણે FC બાર્સેલોનાની પ્રખ્યાત લા માસિયા યુવા એકેડમીમાં માત્ર 10 વર્ષની વયે પ્રવેશ કર્યો હતો. તેણે 30માં 74 ગોલ કર્યા હતા. બાર્સેલોનામાં તેની પ્રથમ સિઝન દરમિયાન રમતો, જ્યાં સુધી તે માર્ચ 2015 માં તેના વતન પરત ન ફર્યો ત્યાં સુધી દરેક યુવા ટીમ રેન્ક પર પ્રભાવિત કર્યા.

કુબોનો ઝડપી વિકાસ FC ટોક્યોની U-23 બાજુએ ચાલુ રહ્યો, જ્યાં પછીના નવેમ્બરમાં તે J1 લીગ (15 વર્ષ, 5 મહિના અને 1 દિવસ)માં ડેબ્યૂ કરનાર સૌથી યુવા ખેલાડી બન્યો. પછીના એપ્રિલમાં સેરેઝો ઓસાકા સામેના ગોલથી તે સ્પર્ધામાં અત્યાર સુધીનો સૌથી યુવા સ્કોરર બન્યો (15 વર્ષ, 10 મહિના અને 11 દિવસ).

હોમટાઉન ક્લબ યોકોહામા એફ. મેરિનોસમાં લોન પરની જોડણી પછી, 2019 J1 લીગ સીઝનમાં કુબો FC ટોક્યોની વરિષ્ઠ બાજુ માટે નિયમિત ગોલ સ્કોરર અને સર્જક તરીકે ઉભરી આવ્યો. તેથી તે આશ્ચર્યજનક નથી કે, જૂનમાં 18 વર્ષનો થયા પછી, તે FC બાર્સેલોનાના કટ્ટર હરીફ રીઅલ મેડ્રિડ માટે મોટા બળવા પર હસ્તાક્ષર કરીને યુરોપ અને LALIGA EA SPORTSમાં પાછો ફર્યો.

જૂન 2019માં કુશળ લેફ્ટ-ફૂટરે અલ સાલ્વાડોર સામેની મૈત્રીપૂર્ણ મેચમાં તેની વરિષ્ઠ આંતરરાષ્ટ્રીય પદાર્પણ કર્યું, તેને સમુરાઇ બ્લુ સાથે સંપૂર્ણ કેપ મેળવનાર બીજો સૌથી યુવા ખેલાડી બન્યો. ત્યારબાદ તેણે બ્રાઝિલમાં 2019 કોપા અમેરિકામાં જાપાનની ત્રણેય રમતોમાં ભાગ લીધો હતો, કારણ કે આમંત્રિત એશિયન મહેમાનોએ ઉરુગ્વે અને એક્વાડોર સામે નોંધપાત્ર ડ્રો હાંસલ કર્યા હતા.

કુબોને શરૂઆતમાં સ્પેનની ત્રીજા સ્તરની રીઅલ મેડ્રિડની કેસ્ટિલા યુવા ટીમ સાથે તેની પ્રથમ સિઝન વિતાવવાની અપેક્ષા રાખવામાં આવી હતી, જ્યારે વરિષ્ઠ પક્ષ સાથે તાલીમ લીધી હતી. પરંતુ વરિષ્ઠ પક્ષની પ્રી-સીઝન આઉટિંગ્સ દરમિયાન તેની તાત્કાલિક અસરથી ઘણી LALIGA EA સ્પોર્ટ્સ ક્લબ્સ તરફથી રસ જાગ્યો અને એવું નક્કી કરવામાં આવ્યું કે RCD મેલોર્કામાં એક વર્ષ તેને પીચ પર અને તેની બહાર વિકાસ કરવામાં અને સ્થાયી થવામાં શ્રેષ્ઠ મદદ કરશે. યોશિતો ઓકુબો અને અકિહિરો ઇનાગા પછી કુબો, લોસ બર્મેલોન્સના ઇતિહાસમાં ત્રીજા જાપાની ખેલાડી બન્યા.

વિલારિયલ CF અને Getafe CF ખાતે 2020/21 વિતાવ્યા પછી, કુબો 2021/22 અભિયાન માટે RCD મેલોર્કાને બીજી લોન પર પાછા ફર્યા, ટોક્યો ઓલિમ્પિક ગેમ્સમાં અદ્ભુત પ્રદર્શન પછી, જ્યાં તેણે ત્રણ ગોલ સાથે જાપાનને ચોથા સ્થાને પહોંચાડ્યું અને એક સહાય, તેમની દરેક છ રમતોની શરૂઆત. ટાપુ પર તેની બીજી સારી સિઝન હતી, જેણે ટીમને રેલિગેશન ટાળવામાં મદદ કરી. તે પછી તેને 2022 ના ઉનાળામાં રીઅલ સોસિડેડમાં કાયમી સ્થાનાંતરણ મળ્યું.

કુબોએ લા રિયલ સાથે 2022/23ની ઉત્તમ સિઝન હતી, જેનાથી તેઓને તેમના નવ ગોલ અને સાત સહાય સાથે ચેમ્પિયન્સ લીગ માટે ક્વોલિફાય કરવામાં મદદ કરી. તેણે આ સિઝનની શરૂઆત કરવા માટે તે શાનદાર ફોર્મ ચાલુ રાખ્યું છે, અને માત્ર રોબર્ટ લેવાન્ડોવસ્કી (12) અને એન્ટોઈન ગ્રીઝમેન (11) એ 2023 કેલેન્ડર વર્ષમાં કુબો (10) કરતાં વધુ ગોલ નોંધાવ્યા છે.

કુલ મળીને, તેણે ઉપરોક્ત તમામ ક્લબમાં 133 LALIGA EA સ્પોર્ટ્સ મેચ રમી છે. 134મું વિશેષ હશે, કારણ કે તે બર્નાબેયુની મુલાકાત લેશે.

Total Visiters :347 Total: 1041399

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *