ભારતની અંડર-20 સ્ટ્રાઈકર કાજોલ ડિસોઝાએ સ્પેનની LALIGA એકેડમીમાં સંપૂર્ણ શિષ્યવૃત્તિ મેળવી

Spread the love

EA SPORTS અને LALIGA તરફથી સંપૂર્ણ શિષ્યવૃત્તિ પર FC FUTURES પ્રોગ્રામમાં પ્રવેશ મેળવનાર વિશ્વભરના 20 યુવા ખેલાડીઓમાંથી એક બન્યો

મુંબઈ

વૈશ્વિક ફૂટબોલ સમુદાયને પ્રોત્સાહિત કરવા અને મહિલા ફૂટબોલનું નિર્માણ કરવા માટે EA SPORTS’ FC FUTURES ની પહેલના ભાગરૂપે, ભારતની કાજોલ ડિસોઝા મેડ્રિડમાં LALIGA એકેડેમીમાં સંપૂર્ણ શિષ્યવૃત્તિ પર LALIGA પદ્ધતિ અને આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરે શીખવા માટે જોડાશે. શાળા, વિશ્વના કેટલાક શ્રેષ્ઠ યુવા સોકર કોચની સાથે.

LALIGA સ્પોર્ટ્સ પ્રોજેક્ટ વિભાગ દ્વારા મૂલ્યાંકન કરાયેલ, ESC LALIGA અને NBA સેન્ટર ખાતે આંતરરાષ્ટ્રીય ઉચ્ચ-પ્રદર્શન ફુટબોલ કાર્યક્રમ 40 વિવિધ રાષ્ટ્રોમાં 80 ખેલાડીઓની યજમાની કરશે, જે અગાઉના વર્ષમાં 24 રાષ્ટ્રોના 36 ખેલાડીઓ કરતા બમણા છે. ટેકનિકલ, વ્યૂહાત્મક, શારીરિક, મનોવૈજ્ઞાનિક, રમતગમત અને શૈક્ષણિક રેકોર્ડના ક્ષેત્રોનું વિશ્લેષણ કરતી પ્રવેશ પ્રક્રિયા પાસ કર્યા પછી, કાજોલ 1લી સપ્ટેમ્બર 2023 થી 30મી જૂન 2024 સુધી મેડ્રિડમાં અભ્યાસ કરશે.

ખેલાડીઓને દેશભરમાં વિવિધ સ્પેનિશ ક્લબો સામે સ્પર્ધા કરવાની અને બિન-સંઘીય રાષ્ટ્રીય અને આંતરરાષ્ટ્રીય ટુર્નામેન્ટમાં ભાગ લેવાની તક આપતા, આ કાર્યક્રમ સમગ્ર કાર્યક્રમ દરમિયાન 30 કલાકનો સાપ્તાહિક શૈક્ષણિક ભાર સુનિશ્ચિત કરશે. તાલીમ, સ્પર્ધા, શાળા ટ્યુશન, તબીબી અને રહેઠાણ ફીના તમામ પાસાઓ સહિત, પસંદ કરેલ પ્રતિભાને વ્યક્તિગત અને વ્યાવસાયિક વિકાસ બંનેમાં સફળ થવા માટે શ્રેષ્ઠ સાધનો અને તકો પ્રદાન કરવામાં આવશે.

LALIGA ફૂટબોલ સ્કૂલ્સ (LLFS) ની તાલીમાર્થી, કાજોલ પુણેમાં LLFS સેન્ટરની સભ્ય છે અને તેણે ઐતિહાસિક FIFA અંડર -17 મહિલા વર્લ્ડ કપમાં ભારતનું પ્રતિનિધિત્વ પણ કર્યું છે. 2018 માં LALIGA અને India on Track દ્વારા સંયુક્ત પ્રોજેક્ટ તરીકે શરૂ કરાયેલ, LALIGA ફૂટબોલ સ્કૂલ્સ પહેલ LALIGA પદ્ધતિ અને રમતના તકનીકી જ્ઞાન દ્વારા ભારતમાં રમતના વિકાસમાં મદદ કરે છે.

કાર્યક્રમમાં તેણીની સ્વીકૃતિ વિશે બોલતા, કાજોલ ડિસોઝાએ કહ્યું: “લાલીગા દ્વારા આ તક આપવા બદલ હું રોમાંચિત અને આભારી છું. સ્પેનની લાલિગા એકેડેમીમાં ભારતનું પ્રતિનિધિત્વ કરવું એ મારા અને મારા પરિવાર માટે ખૂબ જ નમ્રતાની ક્ષણ છે અને હું અહીં સુધી પહોંચવામાં સક્ષમ બનાવનાર ફાઉન્ડેશન માટે લાલિગા ફૂટબોલ સ્કૂલનો આભાર માનું છું. મારો ધ્યેય ફૂટબોલના શ્રેષ્ઠ દિમાગથી રમત શીખવાનો અને ભારતમાં મહિલા ફૂટબોલ પર વધુ ધ્યાન આપવાનું ચાલુ રાખવાનો છે.”

LALIGA એકેડેમીના વડા ફ્રાન્સિસ્કો જાવિઅર હર્નાન્ડીઝ જણાવે છે: “અમે લાલિગા એકેડમીના કાર્યક્રમોની સફળતાથી ખૂબ જ સંતુષ્ટ છીએ: આ સિઝનમાં અમારી પાસે ગયા વર્ષની સરખામણીમાં બમણી ટીમો અને બમણા ખેલાડીઓ હશે, જે દર્શાવે છે કે ત્યાં છે. ઘણા એથ્લેટ્સ કે જેઓ આ પ્રોગ્રામને રમતગમત અને વ્યક્તિગત વિકાસ માટે શ્રેષ્ઠ તક તરીકે જુએ છે. પ્રથમ મહિલા સોકર ટીમ ખોલવામાં સક્ષમ બનવાની હકીકત પણ આ કાર્યક્રમમાં એક સીમાચિહ્નરૂપ છે, જે અમે આશા રાખીએ છીએ કે વૈશ્વિક સ્તરે મહિલા ગ્રાસરૂટ સોકરને પ્રોત્સાહન આપવાનું ચાલુ રાખશે.

જુઆન ફ્લોરીટ, LALIGA સ્પોર્ટ્સ પ્રોજેક્ટ્સના વડા, હાઇલાઇટ કરે છે: “બધા LALIGA એકેડેમી કોચને આ પ્રોજેક્ટ માટે એક સંપૂર્ણ અને સખત પ્રક્રિયા દ્વારા ખાસ પસંદ કરવામાં આવ્યા છે અને તાલીમ આપવામાં આવી છે. પહેલા દિવસથી, ચાર ટીમો LALIGA મેથોડોલોજી હેઠળ તાલીમ આપશે, જેની મુખ્ય માર્ગદર્શિકા અને મૂળભૂત બાબતો LALIGA EA SPORTS અને LALIGA HYPERMOTION ક્લબની પોતાની યુવા એકેડેમી, મુખ્ય આંતરરાષ્ટ્રીય બેન્ચમાર્કના વર્ક મોડલનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે. ખેલાડીનો અભિન્ન વિકાસ, પ્રદર્શનમાં સુધારો અને વ્યક્તિગત ઑપ્ટિમાઇઝેશન અથવા રમતની જ્ઞાનાત્મક ક્ષમતા અને સમજણ જેવા સ્તંભો તાલીમ પ્રક્રિયાનું ધ્યાન કેન્દ્રિત કરશે, જે દરેક ટીમમાં કોચ, સહાયક કોચ, શારીરિક ટ્રેનર દ્વારા નિર્દેશિત કરવામાં આવશે. , ગોલકીપિંગ કોચ અને વિશ્લેષક; ખેલાડીને તેમની મહત્તમ ક્ષમતા સુધી પહોંચવા માટે તમામ જરૂરી સાધનો પ્રદાન કરવાના અંતિમ ધ્યેય સાથે, પીચ પર અને બહાર બંને.”

લાલીગા એકેડમી: નવો યુગ, નવું નામ

વૈશ્વિક ગ્રાસરૂટ ફૂટબોલને પ્રોત્સાહન આપવા માટે LALIGA ની પહેલનો જન્મ 2021 માં LALIGA ગ્રાસરૂટ નામથી થયો હતો. આ સિઝનથી LALIGA એકેડેમીમાં પુનઃબ્રાંડેડ, છત્ર પ્રોજેક્ટ મેડ્રિડમાં ESC LALIGA અને NBA સેન્ટર ખાતે વિકસિત લાંબા અને ટૂંકા ગાળાના કાર્યક્રમો તેમજ આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરે વિકસિત થયેલા તમામ કાર્યક્રમોને સમાવે છે. વૈશ્વિક સ્તરે, આજની તારીખમાં 50 થી વધુ દેશોમાં 650 થી વધુ પ્રોજેક્ટ્સ છે, જેમાં 200,000 થી વધુ પુરૂષ અને મહિલા ખેલાડીઓ આ કાર્યક્રમોમાંથી પસાર થઈ ચૂક્યા છે, અને 22,000 થી વધુ સ્થાનિક કોચને તાલીમ આપવામાં આવી રહી છે.

Total Visiters :403 Total: 1051999

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *