ઈન્ડિયન ઓઈલ ગ્રાન્ડ પ્રિકસ ઓફ ઈન્ડિયા: 450 મિલિયન ચાહકો વિશ્વભરમાં બાઇક રેસિંગનો મજા માણશે

Spread the love

નીલ્સન સ્પોર્ટ્સ ફેન ઇનસાઇટ્સ 2022 રિપોર્ટ મુજબ, 1.4 બિલિયનની આશ્ચર્યજનક વસ્તી અને 18 મિલિયન બાઇકના વાર્ષિક વેચાણ સાથે, ભારત મોટરસાઇકલ માટેનું સૌથી મોટું વૈશ્વિક બજાર છે.

પ્રથમ રેસ હજુ થવાની બાકી છે, ભારત પહેલાથી જ 54 મિલિયનનો પ્રચંડ ચાહક આધાર ધરાવે છે, જે રાષ્ટ્રમાં MotoGP™ માટેની તીવ્ર ભૂખ દર્શાવે છે.

રાષ્ટ્રીય, સપ્ટેમ્બર 20, 2023: વિશ્વભરના 450 મિલિયનથી વધુ ઉત્સાહી ચાહકો 22 થી 24 સપ્ટેમ્બર દરમિયાન ગ્રેટર નોઈડામાં બુદ્ધ ઈન્ટરનેશનલ સર્કિટ ખાતે યોજાનારી ઈન્ડિયન ઓઈલ ગ્રાન્ડ પ્રિકસની આતુરતાથી રાહ જોઈ રહ્યા છે.

સીઝનની 13મી MotoGP™ રેસ એક રમતગમતનો માઈલસ્ટોન બનાવશે જે પ્રથમ વખત બુદ્ધ ઈન્ટરનેશનલ સર્કિટમાં ટોપ-ટાયર ઈન્ટરનેશનલ બાઇક રાઈડર્સને લાવવાના વર્ષોના સમર્પિત પ્રયાસોની પરાકાષ્ઠા દર્શાવે છે. ચાહકો ત્રણ દિવસ દરમિયાન MotoGP™, Moto 2 અને Moto 3 માં ટોચના સન્માન માટે 41 ટીમોમાંથી કુલ 82 રાઇડર્સ જોશે.

ભારતની આગામી ઇન્ડિયન ઓઇલ ગ્રાન્ડ પ્રિકસ પણ ભારતીય અર્થવ્યવસ્થામાં તરંગો લાવવા માટે તૈયાર છે, જે મોટરસાઇકલ માટે દેશના વિશાળ બજારનો ઉપયોગ કરવાની તેની ક્ષમતાને જોતાં. નીલ્સન સ્પોર્ટ્સ ફેન ઇનસાઇટ્સ 2022 રિપોર્ટ મુજબ, 1.4 બિલિયનની આશ્ચર્યજનક વસ્તી અને 18 મિલિયન બાઇકના વાર્ષિક વેચાણ સાથે, ભારત મોટરસાઇકલ માટે સૌથી મોટા વૈશ્વિક બજાર તરીકે ઊભું છે. MotoGP™ રેસનો ટ્રેક રેકોર્ડ ઉત્સાહી દર્શકો તરફથી 106 મિલિયન યુરો અને સ્ટાફની અસરમાં વધારાના 6.6 મિલિયન યુરો પેદા કરીને, રોજગાર સર્જનમાં નોંધપાત્ર યોગદાન આપીને, આ રેસ આર્થિક આંચકાઓ મોકલવાની અપેક્ષા છે. વધુમાં, પ્રથમ રેસ યોજાય તે પહેલા જ, ભારત પહેલાથી જ 54 મિલિયનનો પ્રચંડ ચાહક આધાર ધરાવે છે, જે રાષ્ટ્રમાં MotoGP™ માટે તીવ્ર ભૂખ દર્શાવે છે.

તે વિશ્વભરમાં વિશાળ 90 બ્રોડકાસ્ટ નેટવર્ક કંપનીઓની મદદથી 195 દેશોમાં 450 મિલિયન ઘરો સુધી પહોંચશે. રેસ ટ્રેક પર 180 લાઇવ કેમેરા દ્વારા પ્રસારિત થાય છે. MotoGP™ પણ તમામ સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ પર વૈશ્વિક સ્તરે 480 મિલિયન જોડાણ ધરાવે છે અને 82% ચાહકો MotoGP™ને છ વર્ષથી જુએ છે. દરમિયાન, MotoGP™ 329 મિલિયન સાથે ટોચની સ્પોર્ટિંગ લીગની મીડિયા દૃશ્યતાના સંદર્ભમાં 5મા સ્થાને છે, જેમાં ચેમ્પિયન્સ લીગ ફૂટબોલ ટોચ પર છે.

બુદ્ધ ઇન્ટરનેશનલ સર્કિટને ભારતના ઇન્ડિયન ઓઇલ ગ્રાન્ડ પ્રિકસ માટે તૈયાર કરવા માટે તેમાં ઘણા ફેરફારો કરવામાં આવ્યા છે. ટ્રેક હવે FIM-પ્રમાણિત છે અને વિશ્વના સૌથી મોટા બાઇકિંગ સ્પેક્ટેકલને હોસ્ટ કરવા માટે તૈયાર છે.

કેટીએમ ઈન્ડિયા, ડુકાટી ઈન્ડિયા, હોન્ડા રેસિંગ ઈન્ડિયા, યામાહા મોટર ઈન્ડિયા, એપ્રિલિયા ઈન્ડિયા, મિશેલિન ઉદ્યોગ ભાગીદારો તરીકે આવ્યા છે જ્યારે રેડ બુલ ઈન્ડિયા, ઓએલએ, 24સેવન, રેડિયો મિર્ચી 98.3, આર.ઈ. રોજર્સ ઈન્ડિયા ઈવેન્ટ સ્પોન્સર છે. એપોલો હોસ્પિટલ્સ, મેડ્યુલાન્સ, જેપી હોસ્પિટલ મેડિકલ પાર્ટનર્સ છે અને બુશમિલ્સ ઈન્ડિયા સેલિબ્રેશન પાર્ટનર છે. BookMyShow ટિકિટિંગ પાર્ટનર તરીકે બોર્ડ પર આવ્યું છે. રોબિન હૂડ આર્મી અને વેદિકા હિમાલયન સ્પ્રિંગ વોટર ઇવેન્ટ પાર્ટનર બન્યા છે.

ઈન્ડિયન ઓઈલ ગ્રાન્ડ પ્રિકસ ઓફ ઈન્ડિયાની બાજુમાં એક ખાસ કોન્ક્લેવ “ઈન્વેસ્ટ યુપી”નું આયોજન કરવામાં આવશે જ્યાં 300 CXO’ અને વૈશ્વિક પ્રતિનિધિઓ ભાગ લેશે અને કોન્ક્લેવ.

ફેરસ્ટ્રીટ સ્પોર્ટ્સ દ્વારા ડોર્ના સ્પોર્ટ્સના સહયોગથી આયોજિત, ઈન્ડિયન ઓઈલ ગ્રાન્ડ પ્રિકસ ઓફ ઈન્ડિયામાં ફ્રાન્સેસ્કો બગનૈયા, માર્ક માર્ક્વેઝ, માર્કો બેઝેચી, બ્રાડ બાઈન્ડર, જેક મિલર અને જોર્જ માર્ટિન જેવા પ્રખ્યાત નામો દર્શાવવામાં આવશે.

ઈન્ડિયન ઓઈલ ગ્રાન્ડ પ્રિકસ ઓફ ઈન્ડિયાની ઉચ્ચ ધબકતી ક્રિયા ફક્ત Sports18 પર પ્રસારિત કરવામાં આવશે અને ભારતમાં JioCinema પર લાઈવ-સ્ટ્રીમ કરવામાં આવશે. ચાહકો BookMyShow પર આકર્ષક ઇવેન્ટ માટે તેમની ટિકિટ સુરક્ષિત કરી શકે છે.

Total Visiters :228 Total: 1010969

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *