મેડ્રિડ ડર્બી વિશે ખબર ન હોય એવી પાંચ બાબતો

Spread the love

મેડ્રિડ શહેર સ્પેનિશ અને યુરોપિયન ફૂટબોલ ઇતિહાસમાં બે શ્રેષ્ઠ ટીમો ધરાવે છે, રાજધાની શહેરની હરીફાઈ એક રોમાંચક અને આકર્ષક છે. આટલો બધો ઈતિહાસ… પરંતુ અહીં પાંચ વસ્તુઓ છે જે કદાચ તમે ફિક્સ્ચર વિશે જાણતા ન હોવ.

  1. રીઅલ મેડ્રિડની પ્રતિક્રિયામાં એટલાટીકો ડી મેડ્રિડની રચના કરવામાં આવી હતી

મેડ્રિડમાં રહેતા બાસ્ક વિદ્યાર્થીઓના જૂથે 1903માં બિલ્બાઓની એથ્લેટિક ક્લબ અને મેડ્રિડ એફસી વચ્ચેની પ્રથમ કોપા ડેલ રે ફાઇનલમાં હાજરી આપી હતી, જે ટીમ રીઅલ મેડ્રિડ બનવાની હતી. તેઓને મેડ્રિડ એફસીની રમતની રીત નાપસંદ થઈ અને 18 દિવસ પછી એથ્લેટિકની મેડ્રિડ-આધારિત પેટાકંપની બનાવી.

  1. એટલાટિકો ડી મેડ્રિડ એકવાર ડર્બી જીત્યા વિના 14 વર્ષ પસાર કર્યા, પરંતુ હવે તે ખૂબ જ અલગ વાર્તા છે

1999 અને 2013 ની વચ્ચે, એટલાટિકો ડી મેડ્રિડ ડર્બી હેલ સહન કર્યું. તેઓ રીઅલ મેડ્રિડ સાથેની 25 મીટિંગમાં જીતી શક્યા ન હતા, જ્યાં સુધી ડિએગો સિમોનનું આગમન આખરે તેમનું નસીબ બદલાઈ ગયું. લોસ રોજિબ્લાન્કોસની મુદતવીતી જીતથી, ડર્બી સંતુલન બદલાઈ ગયું છે; તેઓએ ત્યારથી રમાયેલી 36 ડર્બીમાંથી 10 જીતી છે, જ્યારે 12 ડ્રો અને 14 (તમામ સ્પર્ધાઓ) હારી છે. LALIGA EA SPORTSમાં રેકોર્ડ 20 ડર્બીમાં પાંચ જીત અને છ હારનો છે.

  1. એટલાટિકો ડી મેડ્રિડના ચાહકોએ સિબેલ્સ ફાઉન્ટેન ખાતે ઉજવણી કરવાની પરંપરા શરૂ કરી, રીઅલ મેડ્રિડમાં નહીં!

1970ના દાયકા દરમિયાન, શહેરમાં અમુક સ્થળોએ તમારી ટીમના સાથી ચાહકો સાથે ટાઇટલની ઉજવણી કરવાની પરંપરા સ્પેનિશ ફૂટબોલમાં ઉભરાવા લાગી. મેડ્રિડના ખૂબ જ મધ્યમાં સ્થિત સિબેલ્સ ફાઉન્ટેન, આવા ચાહકો માટે એક આદર્શ મીટિંગ પોઈન્ટ તરીકે ઉભરી આવ્યો હતો અને આજે રિયલ મેડ્રિડ સાથે ગાઢ રીતે સંકળાયેલા હોવા છતાં, વાસ્તવમાં એટલાટીના ચાહકો હતા જેમણે LALIGA ટાઈટલ જીત્યા પછી, ત્યાં તેમની ઉજવણી કરવાનું શરૂ કર્યું હતું. 1977માં. સમય જતાં, અન્ય પ્રશંસકોએ તેમની નકલ કરવાનું શરૂ કર્યું અને તે ટાઇટલ જીતવા માટે શહેરમાં ચાહકોની બેઠકનું સ્થળ બની ગયું; 1980 ના દાયકા દરમિયાન, રીઅલ મેડ્રિડના ચાહકો ત્યાંની પ્રતિષ્ઠિત ક્વિન્ટા ડેલ બ્યુટ્રે પેઢીની જીતની ઉજવણી કરશે. એટ્લેટિકોએ 1991 માં બીજું ટાઇટલ જીત્યું ત્યાં સુધીમાં – કોપા ડેલ રે – સિબેલ્સ રીઅલ મેડ્રિડ સાથે એટલા નજીકથી સંકળાયેલા હતા કે તેમના ચાહકોએ તેમની ઉજવણીને 600 મીટર નીચે શહેરના પેસેઓ ડે લા કાસ્ટેલાના એવન્યુથી નેટપ્ચ્યુનના ફુવારા પર ખસેડવાનું નક્કી કર્યું.

  1. આ ElClasico કરતાં મોટું ફિક્સ્ચર હતું

આજે, રીઅલ મેડ્રિડના કટ્ટર હરીફો એફસી બાર્સેલોના છે પરંતુ 1939માં સ્પેનિશ ગૃહયુદ્ધ સમાપ્ત થયા પછીના પ્રથમ બે દાયકામાં મેડ્રિડ ડર્બી એક મોટો સોદો હતો. જેમ કે સર્વકાલીન મહાન આલ્ફ્રેડો ડી સ્ટેફાનોએ એકવાર કહ્યું હતું: “એફસી બાર્સેલોનાને ભૂલી જાવ… જે ટીમ અમને હતાશ કરી શકે છે તે એટ્લેટિકો છે.

  1. એટ્લેટિકો ડી મેડ્રિડની કોપા ડેલ રેની નવ જીત બર્નાબ્યુ ખાતે આવી છે

રીઅલ મેડ્રિડનું સેન્ટિયાગો બર્નાબ્યુ સ્ટેડિયમ એટ્લેટિકો ડી મેડ્રિડના ચાહકો માટે ખૂબ જ રમુજી સ્થળ છે. Los Colchoneros 10 પ્રસંગોએ કોપા ડેલ રે જીત્યું છે, જેમાં નોંધપાત્ર નવ સફળતાઓ તેમના કટ્ટર હરીફોના સ્ટેડિયમમાં આવી છે. તેમની 10 કપ ફાઇનલ સફળતાઓમાંથી, FC બાર્સેલોના સામે માત્ર 1996ની જીત જ અલગ મેદાન પર યોજાઈ હતી: રિયલ ઝરાગોઝાની લા રોમારેડા.

Total Visiters :144 Total: 987198

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *