ક્રાંતિકારી યુવા કબડ્ડી શ્રેણી 2023 રવિવારથી શરૂ થશે

Spread the love

નવી દિલ્હી

ક્રાંતિકારી કાર્સ24 યુવા કબડ્ડી સિરીઝ 2023 ની છઠ્ઠી આવૃત્તિ રવિવારથી શરૂ થશે મોનસૂન એડિશન 2023 સાથે મદુરાઈના ફાતિમા કોલેજ ઇન્ડોર સ્ટેડિયમમાં 24 સપ્ટેમ્બરથી 22 ઓક્ટોબર દરમિયાન યોજાનાર છે.

2022 માં શરૂ થયેલી, આ ટુર્નામેન્ટ દેશના ઉભરતા કબડ્ડી સ્ટાર્સ માટે અત્યંત સ્પર્ધાત્મક વાતાવરણ પ્રદાન કરી રહી છે, કારણ કે ભારતના તાજેતરના જુનિયર કબડ્ડી વર્લ્ડ કપમાં 12 ખેલાડીઓમાંથી 8 ખેલાડીઓએ યુવા કબડ્ડી શ્રેણી કાર્યક્રમ દ્વારા પ્રગતિ કરી છે.

“Cars24 Yuva કબડ્ડી સિરીઝ એ ભારતીય કબડ્ડીના ભાવિને ઘડવામાં મહત્વની ભૂમિકા ભજવી છે જેમાં 30 થી વધુ ખેલાડીઓએ ન્યુ યંગ પ્લેયર (NYP) પહેલ દ્વારા પ્રો કબડ્ડી લીગ સીઝન 9 માં સ્થાન મેળવ્યું છે. આ શ્રેણી દ્વારા, અમે રમત માટે યુવા પ્રતિભાને ઉછેરવા માટે પ્રતિબદ્ધ છીએ. અમારો ઉદ્દેશ્ય રમતને દેશના ખૂણે ખૂણે લઈ જવાનો છે અને અમે ટીમોની સંખ્યા 10 થી વધારીને 16 કરી છે જેમાં હવે દિલ્હી, પંજાબ, ઓડિશા, ગોવા, તેલંગાણા, આંધ્રપ્રદેશ, ત્રિપુરા અને રાજસ્થાન જેવા રાજ્યોમાંથી ખેલાડીઓ આવે છે. અન્ય,” યુવા કબડ્ડી સિરીઝના CEO, શ્રી વિકાસ ગૌતમે ટિપ્પણી કરી.

આ ટુર્નામેન્ટ આગલી પેઢીના ખેલાડીઓ (અંડર-23, 80 કિગ્રાથી નીચે)ને એક વ્યાવસાયિક પ્લેટફોર્મ પૂરું પાડે છે, જે તેમને સૌથી મોટા તબક્કા માટે તૈયાર કરે છે અને અત્યંત સ્પર્ધાત્મક માળખામાં તેમની પ્રતિભા દર્શાવવા માટે પણ પરવાનગી આપે છે. આજની તારીખ સુધી, 1100 થી વધુ યુવા ખેલાડીઓએ 618 મેચોમાં ભાગ લીધો છે જેમાં 60 કોચ સામેલ છે અને 153 અધિકારીઓ દ્વારા દેખરેખ રાખવામાં આવી છે.

રમતગમતમાં કારકિર્દીનો યોગ્ય માર્ગ બનાવવા ઉપરાંત, કાર્સ24 યુવા કબડ્ડી સિરીઝ સાથે વિતાવેલા સમય દરમિયાન આ શ્રેણી ખેલાડીઓમાંથી વધુ સારી ગોળાકાર વ્યક્તિઓને નાણાકીય સાક્ષરતા, મીડિયા પ્રશિક્ષણ અને પોષણની તાલીમમાં સમર્થન આપીને લક્ષ્ય બનાવે છે.

આગામી ચોમાસાની આવૃત્તિ 132 ઉચ્ચ-તીવ્રતાની મેચોમાં ભાગ લેનાર દેશભરના 16 રાજ્યોનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા 300 થી વધુ ખેલાડીઓની હાજરીમાં રોમાંચક સ્પર્ધાનું સાક્ષી બનશે.

તામિલનાડુના ઇન્ફોર્મેશન ટેક્નોલોજી અને ડિજિટલ સેવાઓના માનનીય મંત્રી શ્રી પલાનીવેલ થિયાગરાજન રવિવારે ટૂર્નામેન્ટનું ઉદ્ઘાટન કરશે.

ચાહકો ફેનકોડ પર તમામ રોમાંચક એક્શન લાઈવ જોઈ શકે છે.

ભાગ લેનાર ટીમો છે:

અરવલ્લી એરો, હિમાલયન તાહર્સ, સિંધ સોનિક્સ, કાઝીરંગા રાઈનોઝ, હમ્પી હીરોઝ, ચંબલ ચેલેન્જર્સ, મૌર્ય મેવેરિક્સ, પંચાલા પ્રાઈડ, તાડોબા ટાઈગર્સ, મરાઠા માર્વેલ્સ, ડિફેન્ડિંગ ચેમ્પિયન્સ પલાની ટસ્કર્સ, પેરિયાર પેન્થર્સ, ચોલા વીરન્સ, વીર નાઈટ અને વિલનગરી વિથ એન. છત્તીસગઢ, ઉત્તર પ્રદેશ, હરિયાણા, ત્રિપુરા, દિલ્હી, હિમાચલ પ્રદેશ, પંજાબ, ઓડિશા, રાજસ્થાન, બિહાર, જમ્મુ અને કાશ્મીર, ગોવા, તમિલનાડુ, આંધ્રપ્રદેશ, પોંડિચેરી, કર્ણાટક અને તેલંગાણાના ખેલાડીઓ ભાગ લે છે.

છ રાઉન્ડ શેડ્યૂલ:

ચેલેન્જર રાઉન્ડ: સપ્ટેમ્બર 24-28

પ્રમોશન, રેલીગેશન રાઉન્ડઃ 29 સપ્ટેમ્બરથી 8 ઓક્ટોબર

સર્વાઇવલ રાઉન્ડ: ઓક્ટોબર 9-15

બૂસ્ટર રાઉન્ડ: ઓક્ટોબર 11-13

સમિટ રાઉન્ડ: ઓક્ટોબર 16-22

Total Visiters :210 Total: 1045558

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *