52મી રાષ્ટ્રીય જુનિયર અને 37મી નેશનલ જુનિયર ગર્લ્સ ચેસ ચેમ્પિયનશિપ-2023માં સ્નેહા હલદરની ગર્લ્સ કેટેગરીમાં આગેકૂચ

Spread the love

52મી રાષ્ટ્રીય જુનિયર (અંડર-19) અને

37મી નેશનલ જુનિયર (અંડર-19) ગર્લ્સ ચેસ ચેમ્પિયનશિપ-2023

7મા રાઉન્ડ પછી પશ્ચિમ બંગાળની સ્નેહા હલદરે ગર્લ્સ કેટેગરીમાં તેની જીતનો સિલસિલો જાળવી રાખ્યો છે જ્યારે ઓપનમાં તમિલનાડુનો મનીષ એન્ટો ક્રિસ્ટિયાનો ટુર્નામેન્ટમાં આગળ છે. સ્પર્ધા 20 થી 28 સપ્ટેમ્બર, 2023 દરમિયાન કર્ણાવતી ક્લબ,એસ.જી. હાઈવે,અમદાવાદ ખાતે ચાલી રહી છે.

આ પ્રતિષ્ઠિત રાષ્ટ્રીય ટુર્નામેન્ટમાં ભારતના વિવિધ રાજ્યોમાંથી કુલ 358 ખેલાડીઓ ભાગ લઈ રહ્યા છે.
7મો રાઉન્ડ પૂરો થયા બાદ તમિલનાડુનો મનીષ એન્ટો ક્રિસ્ટિયાનો 6.5 પોઈન્ટ સાથે ટૂર્નામેન્ટમાં આગળ છે. મનીષે 7મા રાઉન્ડમાં પશ્ચિમ બંગાળના અલેખ્યા મુખોપાધ્યાયને આસાનીથી હરાવ્યો અને બોર્ડમાં પોતાનું ટોચનું સ્થાન મેળવ્યું.8મા રાઉન્ડમાં મનીષ તેલંગાણાના અદિરેડ્ડી અર્જુન સામે લડશે.6.5 પોઈન્ટ સાથે તેલંગાણાના અદિરેડ્ડી અર્જુન બીજા અને 6 પોઈન્ટ સાથે પશ્ચિમ બંગાળના અલેખ્યા મુખોપાધ્યાય ટેબલ પર ત્રીજા સ્થાને છે.
બીજી તરફ છોકરીઓની શ્રેણીમાં, પશ્ચિમ બંગાળની સ્નેહા હલદર (ELO 1835) પ્રથમ રાઉન્ડથી તેની જીતનો સિલસિલો જારી રાખે છે અને 7 પોઈન્ટ મેળવે છે અને બોર્ડમાં ટોચ પર રહે છે. સ્નેહાએ 7માં રાઉન્ડમાં પશ્ચિમ બંગાળની મૃતિકા મલિકને હરાવ્યો હતો.8મા રાઉન્ડમાં સ્નેહા હરિયાણાની ઈશ્વી અગ્રવાલ સામે રમશે. હરિયાણાની ઈશ્વી અગ્રવાલ 6 પોઈન્ટ સાથે બીજા ક્રમે જ્યારે તેલંગાણાની ખેરતી ગાંતા 5.5 પોઈન્ટ સાથે બોર્ડમાં ત્રીજા સ્થાને છે.
બીજી તરફ ગુજરાતના બે પ્રતિભાશાળી ચેસ ખેલાડીઓ ધ્યેય અગ્રવાલ અને કર્તવ્ય અનડકટ 5.5 પોઈન્ટ સાથે અનુક્રમે 9મા અને 10મા સ્થાને છે.
આ ટુર્નામેન્ટમાં સ્વિસ સિસ્ટમ હેઠળ કુલ 11 રાઉન્ડ રમાશે. ટોચના 40 ખેલાડીઓને (20 છોકરાઓમાં અને 20 છોકરીઓમાં) ટ્રોફી સાથે રૂ. 10 લાખના રોકડ પુરસ્કારનું વિતરણ કરવામાં આવશે. આ ટુર્નામેન્ટ 28.9.2023 ના રોજ સમાપ્ત થશે.
Total Visiters :350 Total: 1011059

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *