મુસ્લિમો અમારા જ છે, દેશ અમારા જેટલો જ એમનોઃ ભાગવત

Spread the love

ભાજપને લવ જેહાદ અને ધર્મ પરિવર્તન સહિતના વિવિધ મુદ્દાઓ પર વધુ ગંભીરતાથી કામ કરવાની સલાહ

લખનઉ

સરસંઘચાલક ડો.મોહન ભાગવતે કહ્યું કે રાષ્ટ્રીય સ્વયંસેવક સંઘ સમગ્ર સમાજને સંગઠિત કરવા માંગે છે. સંઘ માટે કોઈ પારકું નથી. ભાગવતે ભારપૂર્વક કહ્યું કે મુસ્લિમો અમારાથી અલગ નથી, તેઓ પણ અમારા જ છે. આ દેશ જેટલો અમારો છે એટલો જ એમનો પણ છે. 

તેમણે કહ્યું કે કોઈના વિરોધને કારણે સંઘને કોઈ નુકસાન ન થઈ રહ્યું હોય તેના પર ચોક્કસપણે નજર રાખવામાં આવશે. લખનઉમાં અવધ ખાતે ચાર દિવસના રોકાણ દરમિયાન તેમણે એક બેઠકમાં ઘણા મુદ્દાઓ પર ભાવિ વ્યૂહરચના તૈયાર કરી હતી. લોકસભા ચૂંટણીને ધ્યાનમાં રાખીને સંઘ પ્રમુખની આ મુલાકાત ઘણી મહત્વપૂર્ણ સાબિત થશે. તેમણે ભાજપને લવ જેહાદ અને ધર્મ પરિવર્તન સહિતના વિવિધ મુદ્દાઓ પર વધુ ગંભીરતાથી કામ કરવાની સલાહ પણ આપી છે.

તેમના આ મુલાકાતના અંતિમ દિવસે નિરાલા નગરમાં સરસ્વતી કુંજ ખાતે પ્રબુદ્ધ નાગરિકો સાથે બેઠક યોજી હતી. ભાગવતે કહ્યું કે સંઘ સર્વ લોકયુક્ત ભારતમાં માને છે. અમારો પ્રયાસ સંઘ સાથે વધુને વધુ લોકોને જોડીને વિકસતા રાષ્ટ્રનો પાયો મજબૂત કરવાનો છે. સ્વયંસેવકો દ્વારા સમાજના ઉત્થાન માટે થઈ રહેલા કાર્યોને ટાંકીને તેમણે દરેકને તેમાં જોડાવા અપીલ કરી હતી. સંઘ પ્રમુખે કહ્યું કે સામાજિક પરિવર્તન લાવવા અને રાષ્ટ્રને આગળ લઈ જવા માટે દરેકે સક્રિય ભૂમિકા ભજવવી જોઈએ. સમગ્ર રાષ્ટ્રને એક કરવા માટે આ દિશામાં દરેક વ્યક્તિ સાથે મળીને કામ કરે તે જરૂરી છે. સંઘ ઈચ્છે છે કે વિકસિત રાષ્ટ્રના નિર્માણમાં દરેક વ્યક્તિ યોગદાન આપે.

Total Visiters :98 Total: 1051935

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *