52મી રાષ્ટ્રીય જુનિયર અને 37મી નેશનલ જુનિયર ગર્લ્સ ચેસ ચેમ્પિયનશિપમાં આઠમા રાઉન્ડ બાદ સ્નેહા હલદર-અદિ રેડ્ડી અર્જુન બોર્ડમાં ટોચ પર

Spread the love

52મી રાષ્ટ્રીય જુનિયર (અંડર-19) અને 37મી નેશનલ જુનિયર (અંડર-19) ગર્લ્સ ચેસ ચેમ્પિયનશિપ-2023માં સ્નેહા હલદર (પશ્ચિમ બંગાળ) અને અદિરેડ્ડી અર્જુન (તેલંગાણા) 8મા રાઉન્ડ પછી પણ બોર્ડમાં ટોચ પર છે. સ્પર્ધા 20 થી 28 સપ્ટેમ્બર, 2023 દરમિયાન કર્ણાવતી ક્લબ, એસ.જી. હાઈવે, અમદાવાદ ખાતે યોજાઈ છે.

આ પ્રતિષ્ઠિત રાષ્ટ્રીય ટુર્નામેન્ટમાં ભારતના વિવિધ રાજ્યોમાંથી કુલ 358 ખેલાડીઓ ભાગ લઈ રહ્યા છે.
8મો રાઉન્ડ પૂરો થયા બાદ તેલંગાણાનો અદિરેડ્ડી અર્જુન 7.5 પોઈન્ટ સાથે ટૂર્નામેન્ટમાં આગળ છે.8મા રાઉન્ડમાં અર્જુને તમિલનાડુના મનીષ એન્ટો ક્રિસ્ટિયાનોને હરાવ્યો અને બોર્ડમાં પોતાનું પ્રથમ સ્થાન મેળવ્યું. નવમા રાઉન્ડમાં અર્જુન પશ્ચિમ બંગાળના અલેખ્ય મુખોપાધ્યાય સામે રમશે.પશ્ચિમ બંગાળના અલેખ્યા મુખોપાધ્યાય અને મહારાષ્ટ્રના માનસ ગાયકવાડ 7-7 પોઈન્ટ સાથે બોર્ડમાં બીજા અને ત્રીજા સ્થાને છે.
બીજી તરફ ગર્લ્સ કેટેગરીમાં, સતત 7 રાઉન્ડ જીત્યા બાદ, પશ્ચિમ બંગાળની સ્નેહા હલ્દર (ELO 1835) આઠમા રાઉન્ડમાં હરિયાણાની ઈશ્વી અગ્રવાલ સામે હારી ગઈ હતી પરંતુ સમગ્ર ટૂર્નામેન્ટમાં તેણીનું શાનદાર પ્રદર્શન તેને 7 પોઈન્ટ સાથે ચાર્ટમાં ટોચ પર રાખે છે.8મા રાઉન્ડમાં સ્નેહા મહારાષ્ટ્રની ભાગ્યશ્રી પાટીલ સામે લડશે.ઈશ્વી અગ્રવાલ (હરિયાણા) 7 પોઈન્ટ સાથે બીજા સ્થાને જ્યારે ભાગ્યશ્રી પાટીલ (મહારાષ્ટ્ર) 6.5 પોઈન્ટ સાથે બોર્ડમાં ત્રીજા સ્થાને છે.
ગુજરાતના છોકરા ધ્યેય અગ્રવાલે ઉત્કૃષ્ટ પ્રદર્શન કર્યું હતું જે તેને 6.5 પોઈન્ટ સાથે બોર્ડમાં પાંચમા સ્થાને મૂકે છે જ્યારે ગુજરાતનો અન્ય એક છોકરો કર્તવ્ય અનાડકટ 6 પોઈન્ટ સાથે 11મા ક્રમે રહ્યો હતો.
આ ટુર્નામેન્ટમાં સ્વિસ સિસ્ટમ હેઠળ કુલ 11 રાઉન્ડ રમાશે. ટોચના 40 ખેલાડીઓને (20 છોકરાઓમાં અને 20 છોકરીઓમાં) ટ્રોફી સાથે રૂ. 10 લાખના રોકડ પુરસ્કારનું વિતરણ કરવામાં આવશે. આ ટુર્નામેન્ટ 28.9.2023 ના રોજ સમાપ્ત થશે.
Total Visiters :270 Total: 987124

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *