ISL 2023-24: ચેન્નાઈની નજર પ્રથમ જીત, ઘરઆંગણે મોહન બાગાન સુપર જાયન્ટનો સામનો

Spread the love

ચેન્નાઈ

ચેન્નઈના જવાહરલાલ નહેરુ સ્ટેડિયમ ખાતે શનિવારે જ્યારે તેઓ મોહન બાગાન સુપર જાયન્ટ સાથે શિંગડાને લૉક કરશે ત્યારે ચેન્નઈ એફસી 2023/24 ઈન્ડિયન સુપર લીગ સીઝનની તેમની પ્રથમ જીત મેળવવા માટે આતુર હશે.

મરિના મચાન્સે ઝુંબેશની શરૂઆત કરી નથી કારણ કે તેઓ ઓવેન કોયલના નેતૃત્વમાં ગમ્યું હશે, ઓડિશા એફસી અને નોર્થઈસ્ટ યુનાઈટેડ એફસી સામે તેમની પ્રથમ બે મેચ હારી ગયા હતા. મોહન બાગાન સુપર જાયન્ટમાં તેઓ ટેબલ ટોપર્સ સામે ટકરાશે જેમણે આ સિઝનમાં હજુ સુધી હાર સ્વીકારી નથી.

પરંતુ મુખ્ય કોચ કોયલ ઈચ્છે છે કે તેના માણસો સકારાત્મક માનસિકતા સાથે મેદાનમાં ઉતરે અને ઘરઆંગણે રમવાની તકનો લાભ ઉઠાવે.

“તે રોમાંચક છે. તે પ્રથમ ઘરેલું રમત છે. અમે અદ્ભુત ટીમ સામે રમવાના પડકારની રાહ જોઈ રહ્યા છીએ. અમે મોહન બાગાન સુપર જાયન્ટનો ખૂબ જ આદર કરીશું પરંતુ અમે પાછા ઊભા રહેવા અને પ્રશંસા કરવા ત્યાં નથી જઈશું.

“અમે ઘરે છીએ. અમે અમારા પ્રશંસકોના ચહેરા પર સ્મિત લાવવા માટે જોઈ રહ્યા છીએ. અમે આગળના પગ પર રમવાનું વિચારીએ છીએ, અમે કેવી રીતે રમીએ છીએ તેના સંદર્ભમાં આક્રમક બનો. હુમલો કરવો અને તે જ આપણે કરવાનું પસંદ કરીએ છીએ. તેમાં કોઈ શંકા નથી કે અમારે રમત જીતવા માટે અમારા શ્રેષ્ઠ પ્રયત્નો કરવા પડશે,” કોયલે શુક્રવારે ચેન્નાઈમાં પ્રી-મેચ પ્રેસ કોન્ફરન્સ દરમિયાન ટિપ્પણી કરી.

સ્કોટ્સમેને આ ટીમની પ્રશંસા કરી પરંતુ ભૂલોમાંથી શીખવાની જરૂરિયાત પર પણ ભાર મૂક્યો.

“જો અમે અમારી તકો લીધી હોત, તો અમે બંને રમતો ખૂબ જ સરળતાથી જીતી શક્યા હોત. હું ચિંતિત થઈશ જો અમે બંને રમતોમાં તકો ન બનાવીએ. જ્યારે તમારી તકો તમારી જાતને અને સમાન રીતે પાછળ રજૂ કરે ત્યારે તમારે ક્લિનિકલ બનવાની જરૂર છે. અમે રક્ષણાત્મક રીતે કેટલીક ભૂલો કરી છે અને તમારે દેખીતી રીતે તે વિસ્તારને વધુ કડક કરવાની જરૂર છે. અને જ્યારે તમે તકો ઊભી કરી રહ્યાં હોવ, ત્યારે ખાતરી કરો કે તમે તેમને નેટની પાછળ મૂક્યા છે,” તેમણે કહ્યું.

સ્ટ્રાઈકર રહીમ અલીના પુનરાગમનથી ચેન્નાઈના હુમલાને પણ વધુ વેગ મળવાની ધારણા છે, જે એશિયન ગેમ્સમાં રાષ્ટ્રીય ફરજથી દૂર હોવાથી ટીમની પ્રથમ બે મેચ ચૂકી ગયો હતો. 23 વર્ષીય ખેલાડીએ કહ્યું: “હું ગોલ કરવાનો પ્રયાસ કરીશ કારણ કે જો તમે ગોલ કરો છો, તો તમે મેચ જીતી શકો છો. તેમની [મોહન બાગાન સુપર જાયન્ટ] સારી બાજુ છે. તેથી અમે ખૂબ જ સારી રીતે તૈયાર છીએ. અને, હા, અલબત્ત, અમે મેચ માટે તૈયાર છીએ.

પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં ચેન્નઈના ડિફેન્ડર રેયાન એડવર્ડ્સ અને સ્થાનિક બોય એલેક્ઝાન્ડર રોમારિયો જેસુરાજ પણ હાજર હતા. એડવર્ડ્સે કહ્યું કે ટીમ સારા યુવા તેમજ અનુભવી ખેલાડીઓ સાથે સારી રીતે સંતુલિત છે અને જૂથમાં પુષ્કળ પ્રતિભા છે.

“તે સારા યુવા તેમજ અનુભવી ખેલાડીઓથી ભરેલું એક જૂથ છે. તેથી સંતુલન છે. અને મારા અનુભવ સાથે, હવે મારે નાના છોકરાઓને મદદ કરવી જોઈએ. તે માત્ર મારી સ્થિતિમાં જ નહીં, પરંતુ એક વ્યક્તિ તરીકે મારામાં મુખ્ય ભૂમિકા છે. અને મને લાગે છે કે હવે જૂથમાં પુષ્કળ પ્રતિભા છે,” એડવર્ડ્સે કહ્યું.

બંને પક્ષો લીગમાં અત્યાર સુધીમાં છ વખત એકબીજા સામે રમી ચૂક્યા છે જેમાં ચેન્નાઈ એક વખત જીતી છે જ્યારે મોહન બાગાન સુપર જાયન્ટે બે જીત મેળવી છે.

મેચ IST રાત્રે 8 વાગ્યે શરૂ થશે કારણ કે ચાહકો Viacom18 અને JioCinema પર એક્શન લાઈવ જોઈ શકશે.

Total Visiters :261 Total: 1045255

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *