રાહુલના 7 ઇનિંગ્સમાં 101ની એવરેજથી 402 રન, ગિલથી પાછળ

Spread the love

ગિલે 6 ઇનિંગ્સમાં 81ની સરેરાશથી 403 રનમાં 2 સદી અને 2 અડધી સદી ફટકારી, જ્યારે વિરાટ કોહલીએ 4 ઇનિંગમાં 266 રન કર્યા છે

નવી દિલ્હી

ટીમ ઈન્ડિયાએ વર્લ્ડ કપ 2023ની શરૂઆત જીત સાથે કરી છે. રોહિત શર્માની કેપ્ટન્સીમાં ટીમે ઓસ્ટ્રેલિયાને 6 વિકેટે હરાવ્યું હતું. ઓસ્ટ્રેલિયાની ટીમ પહેલા રમતા 199 રન જ બનાવી શકી હતી. જવાબમાં ભારતીય ટીમે 4 વિકેટ ગુમાવીને લક્ષ્ય હાંસલ કરી લીધું હતું. કેએલ રાહુલ 97 રન બનાવીને અણનમ રહ્યો, જ્યારે વિરાટ કોહલીએ પણ 85 રનની મહત્વની ઈનિંગ રમી. ભારતીય ટીમ તેની બીજી મેચમાં 11 ઓક્ટોબર બુધવારે અફઘાનિસ્તાન સામે ટકરાશે. આ મેચ દિલ્હીના અરુણ જેટલી સ્ટેડિયમમાં રમાવાની છે. વર્લ્ડ કપમાં ટીમ ઈન્ડિયાની જવાબદારી કેએલ રાહુલ પર રહેશે. ઈજામાંથી પરત ફર્યા બાદ તેણે અત્યાર સુધી શાનદાર પ્રદર્શન કર્યું છે.

31 વર્ષીય કેએલ રાહુલ આઈપીએલ 2023 દરમિયાન ઈજાગ્રસ્ત થયો હતો. આ પછી તેણે સીધો એશિયા કપમાં પ્રવેશ કર્યો હતો. આવી સ્થિતિમાં તેના પ્રદર્શન પર સવાલો ઉઠી રહ્યા હતા, કારણ કે આ પહેલાં તે કંઈ ખાસ કરી શક્યો ન હતો. ટીમ મેનેજમેન્ટ તરફથી તેને નવી ભૂમિકા મળી છે. તે હવે વિકેટકીપર તરીકે રમી રહ્યો છે. ઇજા બાદ વાપસી કરતા રાહુલે અત્યાર સુધી 7 ઇનિંગ્સમાં 101ની એવરેજથી 402 રન બનાવ્યા છે. 111 રન અણનમ શ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન છે. એક સદી અને 3 અડધી સદી ફટકારી છે. સ્ટ્રાઈક રેટ 92 રહ્યો છે. આ દરમિયાન તેણે વિરાટ કોહલી કરતા વધુ રન બનાવ્યા છે.
જ્યારથી કેએલ રાહુલ ઈજા બાદ પરત ફર્યો છે, ત્યારથી તે રન બનાવવાના મામલે માત્ર શુભમન ગિલથી પાછળ છે. રાહુલ એવરેજ અને રનના મામલે કેપ્ટન રોહિત શર્મા કરતા પણ આગળ છે. આ સમયગાળા દરમિયાન ગિલે 6 ઇનિંગ્સમાં 81ની સરેરાશથી 403 રન બનાવ્યા છે. 2 સદી અને 2 અડધી સદી ફટકારી છે. જ્યારે વિરાટ કોહલીએ 4 ઇનિંગમાં 266 રન અને રોહિત શર્માએ 5 ઇનિંગ્સમાં 190 રન બનાવ્યા છે. ઓસ્ટ્રેલિયા સામે ચેન્નાઈમાં રમાયેલી મેચની વાત કરીએ તો એક સમયે ટીમ 2 રનમાં 3 વિકેટ ગુમાવીને સંઘર્ષ કરી રહી હતી. આ પછી રાહુલ અને વિરાટે સદીની ભાગીદારી કરીને ટીમની જીત સુનિશ્ચિત કરી હતી.
આઈપીએલ ટીમ લખનૌ સુપર જાયન્ટ્સના કેપ્ટન કેએલ રાહુલે અત્યાર સુધી વન-ડેની 59 ઇનિંગ્સમાં 50ની એવરેજથી 2388 રન બનાવ્યા છે. તેણે 6 સદી અને 16 અડધી સદી ફટકારી છે. એટલે કે તેણે 22 વખત 50થી વધુ રનની ઇનિંગ્સ રમી છે. 112 રન તેનું સર્વશ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન છે. તેણે આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટના ત્રણેય ફોર્મેટમાં સદી ફટકારી છે. નંબર-5 પર તેનો રેકોર્ડ પણ સારો છે. રાહુલે વન-ડેની 21 ઇનિંગ્સમાં નંબર-5 પર 57ની એવરેજથી 904 રન બનાવ્યા છે. એક સદી અને 8 અડધી સદી ફટકારી છે. સ્ટ્રાઇક રેટ 97 છે.

કેએલ રાહુલને પણ ખરાબ પ્રદર્શનના કારણે ટીમમાંથી બહાર કરવો પડ્યો હતો. તેની પાસેથી વાઇસ કેપ્ટન્સી પણ છીનવી લેવામાં આવી હતી. તેના પર રાહુલે કહ્યું કે મારી ખૂબ ટીકા થઈ રહી છે. મારી સાથે આવું કેમ થઈ રહ્યું હતું તે હું સમજી શકતો ન હતો. આ મારા માટે દુઃખદાયક હતું, કારણ કે મારું પ્રદર્શન એટલું ખરાબ નહોતું. રાહુલે એશિયા કપ 2023માં પાકિસ્તાન સામે શાનદાર સદી ફટકારી હતી. વર્લ્ડ કપમાં ભારત અને પાકિસ્તાન વચ્ચે 14 ઓક્ટોબરે અમદાવાદના નરેન્દ્ર મોદી સ્ટેડિયમમાં મેચ રમાવાની છે.

Total Visiters :104 Total: 1045125

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *