એફસી બાર્સેલોનાના કેપ્ટન સેર્ગી રોબર્ટોએ કહ્યું, પેપની બાર્સા ટીમ વિશ્વમાં અત્યાર સુધીની શ્રેષ્ઠ ફૂટબોલ રમી

Spread the love

ગાર્ડિઓલાના ચાર વર્ષના ચાર્જ દરમિયાન, લા માસિયા એકેડેમીના સ્નાતકોથી ભરેલી ટુકડીએ સંભવિત 19 ટ્રોફીમાંથી 14 જીતી હતી અને તે આકર્ષક ફૂટબોલ રમીને કર્યું હતું. પેપની નિમણૂક થયાના 15 વર્ષ પછી વર્તમાન બાર્સાના કેપ્ટન તે ટીમ તરફ પાછા જુએ છે.

17મી જૂન 2008ના રોજ, એફસી બાર્સેલોનાએ ક્લબના ઈતિહાસમાં સૌથી મોટો નિર્ણય લીધો. 2007/08ની ઝુંબેશને પગલે જેમાં લોસ બ્લાઉગ્રાનાએ કોઈ ટ્રોફી જીતી ન હતી અને જેમાં તેઓ LALIGA EA SPORTSમાં હરીફ રીઅલ મેડ્રિડ કરતાં 18 પોઈન્ટ પાછળ રહી ગયા હતા, બદલાવની જરૂર હતી અને કેમ્પ નોઉના ડિરેક્ટરોએ એક હિંમતવાન નિર્ણય લીધો હતો: તેઓ પેપ ગાર્ડિઓલાને બી-ટીમ કોચમાંથી પ્રથમ ટીમના કોચ તરીકે બઢતી આપી.

તે સમયે, ઘણા લોકો તેને જુગાર તરીકે જોતા હતા, જે પાસાનો મુખ્ય રોલ હતો, પરંતુ યુવાન યુક્તિજ્ઞની નજીકના લોકો આત્મવિશ્વાસ અનુભવતા હતા. તેઓએ B ટીમ સાથે ગાર્ડિઓલાનું કામ જોયું હતું, જ્યાં તેણે હમણાં જ પ્રમોશન મેળવ્યું હતું, અને ક્લબના ખેલાડી તરીકે તેની 386 મેચોમાંથી તે કેવો હતો તે જાણતા હતા.

Xavi અને Andrés Iniesta જેવા ખેલાડીઓ એક એવી વ્યક્તિ સાથે કામ કરવા માટે ઉત્સાહિત હતા જેમને તેઓ મૂર્તિપૂજક બનાવીને મોટા થયા હતા અને જેમને તેઓ સંપૂર્ણપણે આદર આપતા હતા. ઝેવીએ પ્રસિદ્ધ રીતે કહ્યું તેમ, જો ગાર્ડિઓલા સંગીતકાર બનવા માંગતો હોત તો તેણે તે સ્વપ્ન પ્રાપ્ત કર્યું ત્યાં સુધી તેણે મનોમન અભ્યાસ કર્યો હોત. સદભાગ્યે એફસી બાર્સેલોના માટે, ગાર્ડિઓલાનો જુસ્સો ફૂટબોલ હતો અને તેણે ક્લબને અવિશ્વસનીય પ્રવાસ પર દોરી.

ખડકાળ શરૂઆત બાદ, નવા દેખાવની ટીમ સીડી નુમાન્સિયામાં 1-0થી હારી ગઈ અને પ્રથમ બે મેચના દિવસોમાં રિયલ રેસિંગ ક્લબ સામે 1-1થી ડ્રો થઈ, ગાર્ડિઓલાની બાજુએ ક્લિક કરવાનું શરૂ કર્યું કારણ કે ખેલાડીઓ તેના પ્રવાહી 4 માં વધુને વધુ આરામદાયક બન્યા હતા. -3-3 સિસ્ટમ, અને તેઓ લગભગ અણનમ બની ગયા.

અત્યાર સુધીના સૌથી આકર્ષક ફૂટબોલ રમીને, FC બાર્સેલોનાએ 2008/09ના ઝુંબેશમાં ક્લબના ઇતિહાસમાં પ્રથમ ટ્રેબલ જીત્યો, જેમાં LALIGA EA સ્પોર્ટ્સ, કોપા ડેલ રે અને ચેમ્પિયન્સ લીગ જીતી. તે સમયે, યુરોપમાં માત્ર ચાર અન્ય ક્લબોએ ક્યારેય ડોમેસ્ટિક લીગ, ડોમેસ્ટિક કપ અને યુરોપિયન કપનો ત્રેવડો જીત્યો હતો, અને તેમાંથી કોઈએ પણ આ બાર્સા સાઇડ જેવો આકર્ષક ફૂટબોલ રમ્યો ન હતો. તેનાથી પણ વધુ પ્રભાવશાળી બાબત એ હતી કે એફસી બાર્સેલોનાએ 2009 કેલેન્ડર વર્ષમાં યુઇએફએ સુપર કપ, સ્પેનિશ સુપર કપ અને ક્લબ વર્લ્ડ કપ ઉમેરીને સેક્સટુપલ જીતીને તેને અનુસર્યું.

તે ત્રેવડ સમયે, એફસી બાર્સેલોનાના વર્તમાન કપ્તાન, સેર્ગી રોબર્ટો, એફસી બાર્સેલોના યુવા પ્રણાલીમાં 17 વર્ષનો હતો અને તે આશ્ચર્યથી જોતો હતો. “મને લાગે છે કે તે સમગ્ર વિશ્વમાં, સમગ્ર ઇતિહાસમાં રમાયેલો શ્રેષ્ઠ ફૂટબોલ હતો,” તેણે લાલિગા સાથે વાત કરતા યાદ કર્યું. “વધુ શું છે, તે સ્વદેશી ખેલાડીઓ સાથે પ્રાપ્ત થયું હતું. મને લાગે છે કે આ પ્રકારનું ફૂટબોલ રમવું, આટલા બધા ટાઈટલ જીતવા અને ઘણા સ્વદેશી ખેલાડીઓની બનેલી ટીમ સાથે આવું કરવું એ બધા માટે ખૂબ જ ખાસ હતું.”

સેર્ગી રોબર્ટો એ હકીકતને પ્રકાશિત કરવા માટે યોગ્ય છે કે લા માસિયાએ ગાર્ડિઓલાની ટીમમાં ઘણા ખેલાડીઓનું યોગદાન આપ્યું છે. 2008/09ની ચેમ્પિયન્સ લીગની ફાઈનલની શરૂઆતની ઈલેવનને જોઈએ, જે રોમમાં માન્ચેસ્ટર યુનાઈટેડ સામે 2-0થી જીતી હતી, લાઈનમાં સાત લા માસિયા એકેડેમી સ્નાતકો હતા: વિક્ટર વાલ્ડેસ, કાર્લેસ પુયોલ, ગેરાર્ડ પીકે, સર્જિયો બુસ્કેટ્સ , ઝાવી, આન્દ્રેસ ઇનીએસ્ટા અને લિયોનેલ મેસ્સી. અન્ય ચાર ખેલાડીઓ સિલ્વિન્હો, ડેની આલ્વેસ, યાયા ટૌરે અને થિએરી હેનરી હતા, જેઓ દરેકે પોતપોતાની રીતે વતન પ્રતિભાઓને પૂરક બનાવ્યા હતા.

જ્યારે FC બાર્સેલોના 2010/11 સીઝનમાં ચેમ્પિયન્સ લીગની ફાઇનલમાં પરત ફર્યું, માન્ચેસ્ટર યુનાઇટેડને ફરીથી હરાવી, આ વખતે લંડનમાં 3-1 સ્કોરલાઇનથી, શરૂઆતની XIમાં સાત લા માસિયા ખેલાડીઓ પણ હતા. તેમાંથી છ સમાન હતા, જ્યારે પેડ્રોએ પુયોલને બદલે શરૂઆત કરી હતી. અને, તે મોટાભાગે વતન ટીમે વેમ્બલી સ્ટેડિયમ ખાતે ફૂટબોલ શોમાં ભાગ લીધો હતો, જેમાં પેડ્રો, ડેવિડ વિલા અને સ્ટાર મેન મેસ્સીના ગોલ સાથે, ગાર્ડિઓલાએ આર્જેન્ટિનામાંથી શ્રેષ્ઠ મેળવવા માટે બનાવેલી ‘ખોટી નવ’ સ્થિતિમાં જમાવ્યું હતું. બાર્સા એટલા સારા હતા કે માન્ચેસ્ટર યુનાઇટેડના મેનેજર એલેક્સ ફર્ગ્યુસન માત્ર તાળીઓ પાડી શકે છે. “તેઓ અમે અત્યાર સુધી રમેલ શ્રેષ્ઠ ટીમ છે,” તેણે પછીથી કહ્યું.

તે સમય સુધીમાં, સેર્ગી રોબર્ટોએ સુપરસ્ટાર્સની તે ટીમ સાથે તેની શરૂઆત કરી હતી અને સફળતાનો નજીકથી અનુભવ કરવામાં સક્ષમ હતો. તેની પાસે કોચ અને ખેલાડીઓના તે જૂથની પ્રશંસા સિવાય બીજું કંઈ નથી, કહે છે: “પેપ ગાર્ડિઓલા સાથે મારી શરૂઆત કરવામાં અને પછી તે ખેલાડીઓ સાથે ઘણી ક્ષણોનો અનુભવ કરવા માટે હું ભાગ્યશાળી હતો. હું ટીમના સાથીદારોને નિર્દેશ કરીશ કે જેની સાથે મેં સૌથી લાંબો સમય વિતાવ્યો, બુસ્કેટ્સ, જોર્ડી આલ્બા અને મેસ્સીથી લઈને પુયોલ, પીકે, ઈનિએસ્ટા, ઝેવી અને દરેકની સાથે હું આટલા લાંબા સમય સુધી રમી શક્યો. ખરેખર, તે અવિસ્મરણીય વર્ષો હતા.”

Total Visiters :247 Total: 1041198

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *