રેમન સાંચેઝ-પિઝુઆન પ્રવાસી આકર્ષણ વિક્રમ સંખ્યામાં મુલાકાતીઓને આવકારે છે અને સેવિલા એફસીને નોંધપાત્ર નફો કરાવે છે

Spread the love

સેવિલા એફસીના સ્ટેડિયમમાં, 2022/23 અભિયાન દરમિયાન 50,000 થી વધુ લોકોએ પ્રવાસની મુલાકાત લીધી હતી.

સાત યુરોપા લીગ ટ્રોફી, ડ્રેસિંગ રૂમ, ટનલ અને શતાબ્દી ગીત ‘સ્ટેડિયમ ટૂર’ના મુખ્ય આકર્ષણો છે.

સેવિલા એફસી એ એક એવી ક્લબ છે જે સતત મંદ ગતિએ વિકસી રહી છે, તેનું સ્પષ્ટ ઉદાહરણ એ હકીકત છે કે ‘સ્ટેડિયમ ટૂર’, આરામના અનુભવનું નામ છે જેમાં તમે રેમન સાંચેઝના સૌથી પ્રતીકાત્મક વિસ્તારોને તપાસી શકો છો. Pizjuán, વધુ અને વધુ મુલાકાતીઓની સંખ્યાને રેકોર્ડ કરવાનું ચાલુ રાખે છે. આ સ્ટેડિયમના સૌથી પ્રતિષ્ઠિત ભાગો, સ્પેનિશ ફૂટબોલમાં સૌથી સુપ્રસિદ્ધ છે: મ્યુઝિયમ, જે સાત UEFA યુરોપા લીગ ટ્રોફી ધરાવે છે, જે તેને વિશ્વમાં એક અનોખું સ્થાન બનાવે છે; ડ્રેસિંગ રૂમ, જે તે વિસ્તાર છે જ્યાં ખેલાડીઓ બદલાય છે; પીચ તરફ દોરી જતી ટનલ, જ્યાં મુલાકાતીઓને ખેલાડીઓમાંથી એક જેવો અનુભવ કરાવવા માટે અલ અરેબેટો દ્વારા રચાયેલ શતાબ્દી ગીત વગાડવામાં આવે છે; સ્ટેડિયમના ડગઆઉટ્સ; અને પ્રેફરન્સિયા સ્ટેન્ડના અગ્રભાગ પર મોઝેક. આ તમામ પરિબળો આ અનુભવને સેવિલે શહેરમાં સૌથી વધુ મુલાકાત લેવાયેલા પ્રવાસી આકર્ષણોમાંનું એક બનાવવા માટે ભેગા થાય છે.

રોગચાળા પછીની સામાન્યતામાં પાછા ફર્યા પછી ‘સ્ટેડિયમ ટૂર’ પર મુલાકાતીઓની સંખ્યા ઉત્તરોત્તર વધી રહી છે. 2021/22 સીઝનમાં આ આંકડો 27,200 હતો, નીચેની ઝુંબેશ પહેલાં સેવિલા FC એ રેમન સાંચેઝ-પિઝુઆનના સૌથી પ્રતિષ્ઠિત ભાગોના પ્રવાસ માટે પ્રવાસીઓથી લઈને સ્થાનિક ચાહકો સુધીના 50,000 થી વધુ લોકોને આવકાર્યા હતા. તે 43.1% ની વૃદ્ધિ દર્શાવે છે, જે અપેક્ષાઓ કરતાં વધી જાય છે અને રેકોર્ડ હાંસલ કરે છે. કોવિડ -19 રોગચાળા પહેલા પણ, આ આંકડો નેર્વિયન જિલ્લામાં સ્ટેડિયમની મુલાકાત લેતા 34,000 લોકોનો હતો. તદુપરાંત, લોસ બ્લેન્કીરોજોસના જણાવ્યા અનુસાર, જુલાઈ અને ઓગસ્ટમાં મુલાકાતીઓની સંખ્યામાં પણ પાછલા વર્ષની સરખામણીમાં 58% નો વધારો થયો હતો, જેમાં દરરોજ લગભગ 400 મુલાકાતીઓ હતા. તે પ્રારંભિક ડેટા 2023/24 સીઝન માટે વધુ વધારા તરફ નિર્દેશ કરે છે. આ ઉત્ક્રાંતિ નિઃશંકપણે મેના અંતમાં સાતમી UEFA યુરોપા લીગ જીતીને મદદ કરી છે, જેણે સેવિલા FCના મેદાનને આધુનિક ફૂટબોલમાં સૌથી પ્રખ્યાત અને સૌથી વધુ મુલાકાત લેવાયેલા સ્ટેડિયમોમાંનું એક બનાવવામાં મદદ કરી છે.

‘સ્ટેડિયમ ટૂર’ની મુલાકાતોને પ્રોત્સાહન આપવા માટે આતુર, સેવિલા એફસીએ પ્રવાસી એજન્સીઓ અને ટિકિટ વેચાણ કંપનીઓ સાથે મહત્વપૂર્ણ કરારો કર્યા, જ્યારે ક્લબે પણ પ્રવાસીઓને લક્ષ્યમાં રાખીને જાહેરાત ઝુંબેશ હાથ ધરી. એ નોંધવું પણ યોગ્ય છે કે ક્લબે છેલ્લી કેટલીક સીઝનમાં (10 યુરોમાં) અનુભવની કિંમત યથાવત રાખી છે અને મેચ ડે અને પ્રી-મેચ ડે સિવાય ગુરુવારથી રવિવાર સુધી તેની મુલાકાત લઈ શકાય છે. વધુમાં, સેવિલા એફસીએ શ્રેણીબદ્ધ સુધારાઓની જાહેરાત કરી જે 2024માં આવશે અને મુલાકાતીઓ માટે અનુભવની ગુણવત્તામાં વધુ વધારો કરશે.

સેવિલા એફસીમાં, તેઓ જાણે છે કે પ્રવાસીઓને આકર્ષવા માટે બજારમાં એક મહત્વપૂર્ણ અંતર છે, જેઓ ફૂટબોલમાં વધુને વધુ રસ ધરાવે છે. તેને ધ્યાનમાં રાખીને, તેઓ ‘સ્ટેડિયમ ટૂર’ને પ્રમોટ કરવા અને મુલાકાતીઓના અનુભવને પ્રકાશિત કરવા માટે ટ્રાવેલ એજન્સીઓ અને ટિકિટ વેચાણ કંપનીઓ સાથે કામ કરવાનું નક્કી કરે છે. જેમ કે સેવિલા એફસીના ઉપ-પ્રમુખ જોસ મારિયા ડેલ નિડો કેરાસ્કોએ ધ્યાન દોર્યું. “આપણે એવું કોઈ મ્યુઝિયમ નથી, તે તેના કરતાં વધુ છે. આ એક લેઝર અને અનુભવ પ્રવાસ છે અને અમે સેવિલે આવતા પ્રવાસન પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કર્યું છે. સેવિલા એફસી કદાચ શહેરની શ્રેષ્ઠ એમ્બેસેડર છે, કારણ કે ક્લબ વિશ્વના લગભગ દરેક ખૂણામાં જાણીતી છે અને તે અનુભવ આપી શકે છે જે ફૂટબોલ મેચમાં હાજરી આપવાથી આગળ વધે છે. ટુર ઓપરેટરો અને પ્રવાસી એજન્સીઓ સાથે કામ કરીને, અમે એવા જૂથો સુધી પહોંચી શકીએ છીએ જેઓ રેમન સાંચેઝ-પિઝુઆન આવે છે અને મુલાકાત લે છે, જેમ કે તેઓ શહેરમાં રસ ધરાવતા અન્ય કોઈ સીમાચિહ્નની જેમ. વાસ્તવમાં, અમુક નિષ્ણાત પ્રકાશનો તેને મુલાકાત લેવાના સ્થળોની ભલામણોમાં પહેલેથી જ સમાવે છે. અમારી પાસે એવી કંપનીઓ સાથે પણ સહયોગ છે જે ટિકિટના વેચાણ અને જાહેરાત ઝુંબેશમાં નિષ્ણાત છે. અમે અમારી રમતગમતની સફળતાઓને ધ્યાનમાં રાખવી જોઈએ, પરંતુ અમારી સાતમી યુરોપા લીગ જીત્યા પહેલા જ 2022/23 સીઝન માટે ઉત્તમ આંકડાઓ નોંધવામાં આવી રહ્યા હતા.

ક્લબનો ઉદ્દેશ્ય Ramon Sánchez-Pizjuánને એક એવું સ્ટેડિયમ બનાવવાનો છે કે જે વર્ષમાં 365 દિવસ આવક પેદા કરી શકે, માત્ર LALIGA EA સ્પોર્ટ્સ મેચો અથવા અન્ય સ્પર્ધાઓ દ્વારા જ નહીં, જેને તેઓ આગળ વધવા માટે મહત્વપૂર્ણ માને છે. વાઇસ-પ્રેસિડેન્ટ જોસ મારિયા ડેલ નિડો કેરાસ્કોએ ઉમેર્યું: “કેટલાક સમયથી સેવિલા એફસીનો હેતુ બિન-રમતગમતની આવકના નવા રસ્તાઓ ખોલવાનો છે અને, ‘સ્ટેડિયમ ટૂર’ના કિસ્સામાં, અમે આ હાંસલ કરી રહ્યા છીએ. અમારી યોજના એક સ્ટેડિયમ રાખવાની છે જેમાં પ્રવૃત્તિ હોય અને જે વર્ષમાં 365 દિવસ આવક પેદા કરે. છેલ્લી સિઝનમાં ‘સ્ટેડિયમ ટૂર’નું ટર્નઓવર 43% થી વધુ વધ્યું છે અને અમે 2023/24 સીઝન માટે વધુ 25% માટે આગાહી કરી છે.

Total Visiters :324 Total: 1041219

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *