સેન્સેક્સ 65 પોઈન્ટ ઘટ્યો, નિફ્ટી 19800ની નીચે બંધ થયો

Spread the love

ઈન્ફોસીસ, એચસીએલ ટેક બીજા ક્વાર્ટરના પરિણામો પહેલા 3% ઘટ્યા


મુંબઈ
વૈશ્વિક સકારાત્મક સંકેતોને કારણે ગુરુવારે ઉછાળા સાથે ખુલેલા બેન્ચમાર્ક સૂચકાંકો સેન્સેક્સ અને નિફ્ટીએ તેમનો લાભ ગુમાવ્યો અને ઘટાડા સાથે બંધ થયા. બીએસઈ સેન્સેક્સ 64.66 પોઈન્ટ અથવા 0.097% ના ઘટાડા સાથે 66,408.39 પર બંધ થયો. એનએસઈ નિફ્ટી 27.50 પોઈન્ટ અથવા 0.14% ઘટીને 19,783.85 પર બંધ થયો. આઈટી, એફએમસીજી સેક્ટોરલ ઈન્ડેક્સમાં ઘટાડો જોવા મળ્યો હતો. જ્યારે, નિફ્ટી બેન્ક, નિફ્ટી મિડકેપ, નિફ્ટી ઓટો અને ફાર્મામાં વધારો નોંધાયો હતો.
ગુરુવારે, જાપાન, ચીન અને હોંગકોંગ સહિતના એશિયન બજારોમાં હકારાત્મક ટ્રેડિંગને કારણે ભારતીય સ્થાનિક શેરબજાર સવારે મજબૂત નોંધ પર ખુલ્યું હતું, પરંતુ તે વધારો સાંજ સુધી ટકી શક્યો ન હતો. સેન્સેક્સ અને નિફ્ટી લાલ નિશાન સાથે બંધ થયા છે. ઇન્ડસઇન્ડ બેંક, ટાટા મોટર્સ, જેએસડબલ્યુ સ્ટીલ, આસીઆઈસીઆ બેંક, મારુતિ, ટાટા સ્ટીલ અને એમએન્ડએમ શરૂઆતના વેપારમાં અગ્રણી સાથે સેન્સેક્સ પેકના 16 શેરો લીલા રંગમાં બંધ થયા હતા. તે જ સમયે, 14 શેર લાલ નિશાન સાથે બંધ થયા હતા. આટી અગ્રણી ટીસીએસમાં 1 ટકાથી વધુના ઘટાડાથી નફામાં ઘટાડો થયો હતો, જે સેન્સેક્સમાં અગ્રણી લુઝર તરીકે ઉભરી હતી.
ટીસીએસએ કહ્યું છે કે સુસ્ત આર્થિક વાતાવરણ વચ્ચે આટી સેક્ટર માટે પ્રતિકૂળ પરિસ્થિતિઓ ચાલુ છે. આ સાથે ટેક મહિન્દ્રા, ઈન્ફોસીસ અને વિપ્રો જેવા અન્ય આઈટી શેરોમાં પણ ઘટાડો નોંધાયો હતો.રિલાયન્સ, એચયુએલ, એલએન્ડટી અને ભારતી એરટેલમાં નુકસાનની પણ બેન્ચમાર્ક ઈન્ડેક્સ પર વિપરીત અસર થઈ હતી.
એમએમટીસીનો શેર 19.88%ના જંગી ઉછાળા પછી ટોપ ગેઇનર્સ સ્ટોકમાં સામેલ થયો હતો. તે જ સમયે, લિન્ડે ઈન્ડિયા 13.97% અને ઓમેક્સ 9.97%, નિપ્પોન લાઈફ ઈન્ડિયા 8.12%, મોઈલ 7.95% શેર વધ્યા. તે જ સમયે, ફ્યુચર્સ કન્ઝ્યુમર શેર સૌથી વધુ 5.88% ઘટીને ટોપ લુઝર્સમાં હતો. એ જ રીતે સુંદરમ ફાઇનાન્સ 4.07%, ફિનોલેક્સ કેબલ્સ 3.11%, સ્ટર્લિંગ એન્ડ વિલ્સન 2.85% અને ટેક મહિન્દ્રાનો શેર 2.66% ઘટ્યો.
જિયોજીત ફાઇનાન્શિયલ સર્વિસિસના ચીફ ઇન્વેસ્ટમેન્ટ સ્ટ્રેટેજિસ્ટ વીકે વિજયકુમારે જણાવ્યું હતું કે સકારાત્મક વિકાસ છે જે બજારમાં તેજીને મજબૂત બનાવી શકે છે. ડૉલર ઇન્ડેક્સ અને યુએસ બોન્ડ યીલ્ડમાં સતત ઘટાડો, ક્રૂડ ઓઇલમાં ઘટાડો અને કેશ માર્કેટમાં એપઆઈઆઈના વેચાણમાં તીવ્ર ઘટાડો એ બજાર માટે મોટી હકારાત્મક બાબતો છે.

Total Visiters :114 Total: 1010245

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *