વિશ્વ ચેમ્પ્સ અને ઓલિમ્પિક મેડલ વિજેતાઓ બીચ પ્રો ટૂરની ગોવા ચેલેન્જમાં સ્પર્ધા કરવા માટે લાઇન કરે છે

Spread the love

બીચ પ્રો ટુર પ્રથમ વખત ભારતમાં આવી છે
ફેનકોડ ફક્ત ભારતમાં ઇવેન્ટનું પ્રસારણ કરવા માટે.

મેક્સિકોમાં FIVB બીચ વૉલીબૉલ વર્લ્ડ ચૅમ્પિયનશિપ્સ પૂરજોશમાં ચાલી રહી છે, પરંતુ 2023ના વર્લ્ડ ટાઈટલ હોલ્ડર્સ બહાર આવ્યાના માત્ર ચાર દિવસ પછી, વૉલીબૉલ વર્લ્ડ બીચ પ્રો ટૂર બીજી ઉત્તેજક ઉચ્ચ-સ્તરની ઇવેન્ટ સાથે હંમેશની જેમ વ્યવસાયમાં પાછી આવશે. જે બાબત તેને અસામાન્ય અને વધુ રોમાંચક બનાવે છે તે એ છે કે 19 થી 22 ઓક્ટોબર સુધીની ગોવા ચેલેન્જ ભારતમાં આયોજિત પ્રથમ મોટી વિશ્વ-સ્તરની ટૂર્નામેન્ટ હશે અને પ્રથમ વખત દક્ષિણ એશિયાઈ દેશમાં પ્રશંસકોને આટલા બધા ટોપ પર ઉત્સાહિત થશે. કેલિબર બીચ વોલીબોલ સ્ટાર્સ, જેમાં સંખ્યાબંધ વિશ્વ ચેમ્પિયન અને ઓલિમ્પિક મેડલિસ્ટનો સમાવેશ થાય છે. ફેનકોડ ફક્ત ભારતમાં ઇવેન્ટનું પ્રસારણ કરશે.

એન્ટ્રી પોઈન્ટ્સ પર મહિલાઓના પ્રી-સીડિંગમાં એસ્મી બોબનર અને ઝો વર્જ-ડેપ્રે અગ્રણી છે. સ્વિટ્ઝર્લૅન્ડની ટોચની જોડીમાંથી એકની અત્યાર સુધીની સિઝન સારી ચાલી રહી છે. તેઓ આ વર્ષે ભાગ લીધેલ ચારમાંથી ત્રણ ચેલેન્જ ઇવેન્ટમાં સેમિફાઇનલમાં પહોંચ્યા છે અને તેમનો પ્રથમ બીચ પ્રો ટુર મેડલ, જુર્મલા ચેલેન્જ સિલ્વર પણ મેળવ્યો છે.

આ યાદીમાં આગળ બ્રાઝિલની ઓલિમ્પિયન અગાથા બેડનાર્કઝુક અને રેબેકા કેવલકાન્ટીની જોડી છે. અગાથા ટૂરમાં સૌથી કુશળ ખેલાડીઓમાંની એક છે. તેણી 2015 માં વિશ્વ ચેમ્પિયન, 2015, 2018 અને 2021 માં ત્રણ વખત FIVB બીચ વોલીબોલ વર્લ્ડ ટૂર સીઝન ચેમ્પિયન અને રિયો 2016 માં ઓલિમ્પિક સિલ્વર મેડલ વિજેતા હતી.

મેક્સિકોમાં વર્લ્ડ ચેમ્પિયનશિપમાં બ્રાઝિલની સ્ટેન્ડઆઉટ અગાથા બેડનાર્કઝુક એક્શનમાં

વર્તમાન ટોક્યો 2020 ઓલિમ્પિક ચેમ્પિયન યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સની એલેક્ઝાન્ડ્રા ક્લાઇનમેનની નવી ટીમ ગોવા મહિલા મુખ્ય ડ્રો માટે પૂર્વ ક્રમાંકિત ત્રીજા સ્થાને છે. એલિક્સ, જેણે 2019 માં વર્લ્ડ ચેમ્પિયનશિપ સિલ્વર પણ જીત્યો હતો, તે શસ્ત્રક્રિયા અને પછી પ્રસૂતિ રજાને કારણે લાંબી ગેરહાજરીમાંથી પાછો ફર્યો છે, હેલી હાર્વર્ડ સાથે પેરિસમાં આવતા વર્ષે ઓલિમ્પિકમાં જવાની આશામાં.

યાદીમાં આગળ પુષ્કળ તારાઓની હાજરી છે. 2019ની વર્લ્ડ ચેમ્પિયન અને વર્લ્ડ ટૂર સીઝન ચેમ્પિયન કેનેડાની સારાહ પવન તેના વર્તમાન પાર્ટનર મોલી મેકબેઈન સાથે સ્પર્ધા કરશે. 2013 વર્લ્ડ ચેમ્પિયનશિપ સિલ્વર મેડલ વિજેતા જર્મનીની કાર્લા બોર્ગર સેન્ડ્રા ઇટલિંગર સાથે ગોવા આવી રહી છે. ટોક્યો 2020 ઓલિમ્પિક બ્રોન્ઝ મેડલ વિજેતા અને 2020 યુરોપિયન ચેમ્પિયન જોઆના મેડર અને સ્વિટ્ઝર્લેન્ડના અનુક વર્જ-ડેપ્રે ભારતમાં રમશે. આ વર્ષની CEV યુરોપિયન ચેમ્પિયનશિપ સિલ્વર મેડલ વિજેતા ડેનિએલા અલ્વારેઝ અને સ્પેનની તાનિયા મોરેનો પણ આમ જ કરશે.

આ તમામ ટીમો 24-ટીમના મહિલા મુખ્ય ડ્રોમાં સીધા જ 16 ક્રમાંકિત ખેલાડીઓમાં સામેલ છે, જ્યારે અન્ય, જેમ કે 2022 વર્લ્ડ ચેમ્પિયનશિપની રનર-અપ કેનેડાની સોફી બુકવેક, હિથર બૅન્સલી સાથે, ત્રણ વખત યુરોપિયન ચેમ્પિયનશિપ મેડલ વિજેતા સ્પેનની લિલિયાના ફર્નાન્ડેઝ, પૌલા સોરિયા, અથવા થાઈલેન્ડના વોરાપીરાચાયકોર્ન કોંગફોપસરુતાવદી અને તરવદી નરફોર્નરાપટ સાથે, 2021માં એશિયન ચેમ્પિયનશિપના સુવર્ણ ચંદ્રક વિજેતા અને 2023માં સિલ્વર મેડલ વિજેતાઓ, ક્વોલિફિકેશન બ્રેકેટમાં તેમના નસીબ અને કૌશલ્યની કસોટી કરશે જે બાકીના આઠ મુખ્ય ડ્રોમાં ભરશે.

પુરૂષોના મુખ્ય ડ્રો પ્રી-સીડિંગમાં ચેક સ્ટાર્સ ઓન્ડ્રેજ પેરુસિક અને ડેવિડ શ્વેઇનર દ્વારા હેડલાઇન કરવામાં આવી છે, જેમણે આ સિઝનમાં પહેલેથી જ બે ગોલ્ડ મેડલ જીત્યા છે, બંને એલિટ 16 સ્તરે, ઉબરલેન્ડિયામાં અને તાજેતરમાં જ, પેરિસમાં આ મહિનાની શરૂઆતમાં.

આ યાદીમાં સારી રીતે અનુભવી સ્પેનિશ સ્ટેન્ડઆઉટ્સ પાબ્લો હેરેરા અને એડ્રિયન ગાવિરા, 2013 યુરોપિયન ચેમ્પિયન અને બે વખતની યુરોપિયન ચેમ્પિયનશિપ બ્રોન્ઝ મેડલિસ્ટ પણ છે. જ્યારે ગેવિરા ત્રણ ઓલિમ્પિક રમતોમાં રમી ચૂક્યો છે, ત્યારે તેના સાથી હેરેરા, એથેન્સ 2004માં સિલ્વર મેડલ વિજેતા, રેકોર્ડ-ઉચ્ચ છઠ્ઠી ઓલિમ્પિક રમતમાં ભાગ લેવાનું લક્ષ્ય ધરાવે છે.

2017 વર્લ્ડ ચેમ્પિયનશિપ સિલ્વર મેડલ વિજેતા ઑસ્ટ્રિયાના એલેક્ઝાન્ડર હોર્સ્ટ અને તેના વર્તમાન પાર્ટનર જુલિયન હોર્લ પણ પુરુષોના મુખ્ય ડ્રોમાં સીધો ક્રમાંકિત 16 ટીમોમાં સામેલ છે.

વર્તમાન વિશ્વની નંબર 10 ટીમ અને એશિયન ચેમ્પિયન ઓસ્ટ્રેલિયાના થોમસ હોજીસ અને ઝાચેરી શુબર્ટ, 2015ની વર્લ્ડ ચેમ્પિયનશિપ બ્રોન્ઝ મેડલ વિજેતાની બ્રાઝિલિયન જોડી અને 2008ની વર્લ્ડ ટૂર સિઝનના ચેમ્પિયન પેડ્રો સોલબર્ગ ગુસ્તાવો કાર્વાલ્હાસ (ગુટો), યુરોપિયન 2015ની પોલેન્ડની જોડી. જેકબ ઝ્ડીબેક સાથે ચેમ્પિયનશિપ બ્રોન્ઝ મેડલ વિજેતા પીઓટર કેન્ટોર અને આ વર્ષની એશિયન ચેમ્પિયનશિપ બ્રોન્ઝ મેડલિસ્ટ પિથક ટિપજાન અને થાઈલેન્ડના પોરાવિડ તાવોટો.

32-ટીમ મેન્સ ક્વોલિફિકેશન બ્રેકેટમાં ઓલિમ્પિક મેડલિસ્ટના એક દંપતી સહિત પ્રભાવશાળી લાઇન-અપ પણ છે. રિયો 2016ના રનર-અપ અને ત્રણ વખતના ઓલિમ્પિયન ડેનિયલ લુપો અન્ય ઇટાલિયન ઓલિમ્પિયન એનરિકો રોસીની સાથે હશે, જ્યારે લંડન 2012 બ્રોન્ઝ મેડલ વિજેતા અને લાતવિયાના ત્રણ વખતના ઓલિમ્પિયન માર્ટિન્સ પ્લાવિન્સ 18-વર્ષના ઉભરતા સ્ટાર ક્રિસ્ટિયન ફોકરોટ્સ સાથે સ્પર્ધા કરશે.

Total Visiters :263 Total: 1041457

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *