તમામ 8 સીડ્સ ITF ધારવાડ મેન્સ WTT ખાતે ક્વાર્ટર ફાઇનલમાં પ્રવેશ્યા

Spread the love

ધારવાડ,

એક દુર્લભ ઘટનામાં, ITF ધારવાડ મેન્સ વર્લ્ડ ટેનિસ ટૂર 2023 ની ક્વાર્ટર ફાઇનલમાં પ્રવેશતાં તમામ બીજ તેમના બિલિંગ પ્રમાણે જીવ્યા. 25,000 યુએસ ડોલરની ઇવેન્ટના છેલ્લા આઠમાં ફેન્સ્ડ ખેલાડીઓની કૂચનું નેતૃત્વ કરવામાં આવ્યું હતું. ગુરુવારે અહીં ધારવાડ ડિસ્ટ્રિક્ટ લૉન ટેનિસ એસોસિએશન કોર્ટમાં 6-4, 6-4થી ટાઈ જીતીને કરણ સિંહની જુસ્સાદાર લડાઈને હરાવનાર યુએસએના ટોચના ક્રમાંકિત નિક ચેપલ દ્વારા.

ક્રમાંકિત ભારતીયોમાં, ત્રીજો ક્રમાંકિત દિગ્વિજય પ્રતાપ સિંહ, ચોથો ક્રમાંકિત રામકુમાર રામનાથન, સિદ્ધાર્થ રાવત (નં. 7) અને એસડી પ્રજ્વલ દેવ (નં. 8) એ પણ ક્વાર્ટર ફાઇનલમાં જગ્યા બનાવી છે.

લગભગ એક દાયકા પહેલા આ જ સ્થળે આઈટીએફ ફ્યુચર્સ જીતી ચૂકેલા રામકુમારને પ્રતિભાશાળી ઈશાક ઈકબાલ સામે મુશ્કેલ જણાતું હતું કારણ કે બાદમાં ચોથી ગેમમાં બ્રેક સાથે 4-1થી આગળ થઈ ગયો હતો. જો કે, 28 વર્ષીય ભારતીય ડેવિસ કપર 4ની બરાબરી પર પાછો ફર્યો. ટાઇ-બ્રેકરમાં સેટનો નિર્ણય ન થાય ત્યાં સુધી રમતો સર્વો સાથે ચાલતી રહી, જેનો ઉગ્ર મુકાબલો થયો અને ફેન્સની તરફેણમાં 8-6થી સમાધાન થયું. ખેલાડી.

બીજા સેટમાં રામકુમારે તે જ રીતે ચાલુ રાખતા બીજા સેટમાં તેના વિરોધીની સર્વિસને તોડીને 3-0ની સરસાઈ મેળવી હતી. ત્યારપછી બંને ખેલાડીઓએ પોતપોતાની સેવા યોજી હતી અને રામકુમારે 1 કલાક અને 28 મિનિટમાં મેચ માટે સેવા આપી હતી.

અન્ય એક રસપ્રદ દ્વંદ્વયુદ્ધમાં, ભારતના કરણ સિંહે દક્ષિણપંજા ચેપલ સામે એક સુંદર લડત આપી. મલેશિયાના મિત્સુકી વેઈ કાંગ લિયોંગને સવારે એક ભયંકર પ્રથમ રાઉન્ડની મેચમાં ઘરે મોકલ્યા પછી, કરણે ટોચના ક્રમાંક પર વિજય મેળવતાં થાકના કોઈ ચિહ્નો દર્શાવ્યા ન હતા. બંને ખેલાડીઓ આઠમી ગેમ સુધી દરેક પોઈન્ટ માટે લડ્યા. કેટલીક અનફોર્સ્ડ ભૂલોને કારણે કરણને નવમી ગેમનો સામનો કરવો પડ્યો કારણ કે તે પ્રથમ સેટમાં 4-6થી નીચે ગયો હતો. બીજી ગેમમાં બ્રેક સાથે કરણે 3-0ની સરસાઈ મેળવી હતી. જો કે અમેરિકને ટૂંક સમયમાં સમાનતા પુનઃસ્થાપિત કરી. ત્યારબાદ કરણે તેની સર્વિસ પકડી રાખી હતી પરંતુ તે વેગ ટકાવી શક્યો ન હતો કારણ કે તેણે શ્રેણીબદ્ધ અનફોર્સ્ડ ભૂલો કરી હતી અને તેના વિરોધીને સેટ અને મેચ ભેટમાં આપી હતી.

પરિણામો

(કૌંસમાં ઉલ્લેખિત સિવાયના તમામ ભારતીયો; પ્રી-ફિક્સમાં બીજ)

સિંગલ્સ: પ્રી-ક્વાર્ટર ફાઇનલ્સ (રાઉન્ડ ઓફ 16)

3-દિગ્વિજય પ્રતાપ સિંહ bt ઋષભ અગ્રવાલ 6-4, 6-2; 4-રામકુમાર રામનાથન બીટી ઈશાક ઈકબાલ 7-6 (6), 6-3; 1-નિક ચેપલ (યુએસએ) બીટી કરણ સિંહ 6-4, 6-4; 7-સિદ્ધાર્થ રાવત bt નીતિન કુમાર સિંહા 6-3, 7-5; 5-કાઝુકી નિશિવાકી (JPN) bt Q-માધવીન કામથ 6-4, 6-4; 2-બોગદાન બોબ્રોવ bt રણજીત વિરાલી-મુરુગેસન 6-3, 6-3; 8-S D પ્રજ્વલ દેવ bt સૂરજ આર પ્રબોધ 6-3, 6-1; 6-ફ્લોરેન્ટ બેક્સ bt એનરિકો ગિયાકોમિની (ITA) 6-4, 6-0.

32 નો રાઉન્ડ

કરણ સિંહ bt મિત્સુકી વેઈ કાંગ લિઓંગ (MAS) 7-6 (3), 7-5.

ડબલ્સ ક્વાર્ટર ફાઇનલ્સ

4-સિદ્ધાંત બંથિયા/વિષ્ણુ વર્ધન bt મનીષ ગણેશ/સૂરજ આર પ્રબોધ 6-3, 7-6 (4); સાઈ કાર્તિક રેડ્ડી ગંતા/મનીષ સુરેશકુમાર bt ઋષભ અગ્રવાલ/ફ્લોરન્ટ બૅક્સ (FRA) 6-3, 7-6 (4); 3-એસડી પ્રજ્વલ દેવ/નીતિન કુમાર સિંહા બીટી ઇશાક ઇકબાલ/ફૈઝલ કમર 6-2, 4-6, 10-5.

રાઉન્ડ ઓફ 16

દિગ્વિજય પ્રતાપ સિંહ/કરણ સિંહ bt 1-પુરવ રાજા/રામકુમાર રામનાથન 7-6 (3), 3-6, 10-6.

Total Visiters :184 Total: 987457

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *