સેવિલા એફસી ખેલાડી, સેર્ગીયો રામોસ તેની વિદાય પછી પ્રથમ વખત રીઅલ મેડ્રિડનો સામનો કરશે

Spread the love

સેન્ટર-બેક સેવિલા એફસી અને રીઅલ મેડ્રિડ વચ્ચેની 35 રમતોમાં ભાગ લીધો છે, પરંતુ 18 વર્ષથી વધુ સમય દરમિયાન એન્ડાલુસિયનોનું પ્રતિનિધિત્વ કરતી આ તેની પ્રથમ મેચ હશે.

સેવિલા એફસી અને રીઅલ મેડ્રિડ વચ્ચેની શનિવારની દ્વંદ્વયુદ્ધ સર્જિયો રામોસ માટે બીજી રમત કરતાં વધુ છે. 37 વર્ષીય ડિફેન્ડર 2021 માં રીઅલ મેડ્રિડ છોડ્યા પછી પ્રથમ વખત તેની ભૂતપૂર્વ ક્લબનો સામનો કરવા માટે તૈયાર છે. તે તેની બાળપણની ક્લબ, સેવિલા એફસીનો શર્ટ પહેરીને આમ કરશે, જેના માટે તેણે લગભગ તેની લાલિગા ઇએ સ્પોર્ટ્સ ડેબ્યૂ કર્યું હતું. બે દાયકા પહેલા, 2004 માં.

સેવિલા પ્રાંતમાં જન્મેલા અને ઉછરેલા રામોસ, સેવિલા એફસી એકેડમીમાં જોડાતા પહેલા, તેમના વતન ટીમ કામાસ સીએફ ખાતે ફૂટબોલના પ્રથમ પગલાં ભર્યા હતા. વર્તમાન લોસ નર્વિયોનેન્સના કેપ્ટન જેસુસ નાવાસ અને અંતમાં એન્ટોનિયો પુઅર્ટાની સાથે રેન્કમાં આગળ વધીને, ડિફેન્ડરે ધીમે ધીમે પ્રથમ ટીમની પ્રારંભિક XIમાં પોતાની જાતને સ્થાપિત કરી.

પાછળના ભાગમાં તેના પ્રદર્શને અસંખ્ય ક્લબોનું ધ્યાન ખેંચ્યું, જેમાંથી રીઅલ મેડ્રિડ હતી. લોસ બ્લેન્કોસે 2004/05ની ઝુંબેશ દરમિયાન એસ્ટાડિયો રેમન સાંચેઝ-પિઝુઆન ખાતે રામોસ પર દેખરેખ રાખવા માટે ફૂટબોલના તેમના તત્કાલિન નિર્દેશક એરિગો સાચીને મોકલ્યા હતા. તેઓને બહુ ઓછી ખબર હતી કે મે 2005માં બંને ટીમો વચ્ચે 2-2થી ડ્રોમાં અસાધારણ ગોલ કરીને તેમની ખિતાબની આશા ખતમ કરનાર રામોસ હશે. ઉભરતા સ્ટારે પરોક્ષ ફ્રીકિકને ખોલવા માટે અંતરથી જોરદાર પ્રયાસ કર્યો. 2005 ના ઉનાળામાં લોસ બ્લેન્કોસમાં જોડાતા પહેલા સેવિલા એફસી માટે આ તેનો ત્રીજો અને અંતિમ ગોલ કર્યો હતો. “ધ્યેય એ ખેલાડીઓના પ્રયત્નોનું પુરસ્કાર છે અને યુવા વર્ગોમાં ઘણા વર્ષોના બલિદાનનું પ્રતિબિંબ છે,” તેણે સેવિલા એફસી વિ રીઅલ મેડ્રિડની રમત પછી કહ્યું. “સત્ય એ છે કે તે એક મહાન લક્ષ્ય હતું. કોઈ પણ સંજોગોમાં, હું ધ્યેય કરતાં પરિણામ વિશે વધુ ખુશ છું.

કેવી રીતે રામોસ રિયલ મેડ્રિડનો લિજેન્ડ બન્યો

રામોસનું રિયલ મેડ્રિડમાં ટ્રાન્સફર ત્યારે થયું જ્યારે તે માત્ર 19 વર્ષનો હતો, પરંતુ તે આત્મવિશ્વાસ સાથે આવ્યો અને તેની પહેલાં ફર્નાન્ડો હિયેરોનો હતો તે પ્રખ્યાત નંબર 4 શર્ટનો વારસો મેળવવામાં ખુશ હતો.

“રામોસ જાણે છે કે રીઅલ મેડ્રિડમાં ડિફેન્ડર બનવું એ એક જટિલ પડકાર છે, તેમજ આ નંબર પહેરવો, પરંતુ તે એક મહાન ફૂટબોલર છે,” પ્રમુખ ફ્લોરેન્ટિનો પેરેઝે ખેલાડીની સત્તાવાર રજૂઆતમાં કહ્યું. “આ ક્લબના ચાહકો તમાશો જોવા માટે વપરાય છે, પરંતુ તેઓ વિશ્વના શ્રેષ્ઠ ડિફેન્ડરો પણ ઇચ્છે છે.” અને, આ તે છે જે રીઅલ મેડ્રિડમાં રામોસ બન્યો. સ્પેનિયાર્ડે Estadio Santiago Bernabéu ખાતે 22 જેટલા ખિતાબ જીત્યા, જ્યાં તેણે શ્રેણીબદ્ધ રેકોર્ડ તોડ્યા, કેપ્ટનની આર્મબેન્ડ મેળવી અને ક્લબના ઈતિહાસમાં ચોથા નંબરનો સૌથી વધુ દેખાવ કરનાર ખેલાડી બન્યો.

તેના બાળપણની ક્લબમાં પાછા ફર્યા

રામોસ 2021 ના ઉનાળામાં રીઅલ મેડ્રિડથી અલગ થઈ ગયો, જ્યારે તે પેરિસ સેન્ટ-જર્મનમાં જોડાયો. ફ્રેન્ચ ક્લબમાં તેની પ્રથમ સિઝનમાં, પીએસજીએ ચેમ્પિયન્સ લીગના રાઉન્ડ ઓફ 16માં લોસ બ્લેન્કોસનો સામનો કર્યો હતો, પરંતુ રામોસને ઈજાના કારણે બંને પગથી બહાર રહેવાની ફરજ પડી હતી. આનો અર્થ એ છે કે તેણે તેની કારકિર્દીમાં ફક્ત બે વાર જ રીઅલ મેડ્રિડનો સામનો કર્યો છે, બંને 2004/05 અભિયાનમાં સેવિલા એફસી ખેલાડી તરીકે, કારણ કે તેણે બર્નાબ્યુ ખાતે 1-0થી જીતની ઉજવણી કરી હતી અને ઘરની ધરતી પર ઉપરોક્ત 2-2 ડ્રોને સુરક્ષિત કરવામાં મદદ કરી હતી.

પેરિસમાં બે વર્ષ પછી, આ ઉનાળામાં Estadio Ramón Sánchez-Pizjuán પર પાછા ફર્યા પછી, આ શનિવારની LALIGA EA SPORTS ગેમ અનુભવી સેન્ટર-બેક માટે એક વિશેષ વિશેષ પ્રસંગ છે. તેણે સેવિલા એફસી અને રીઅલ મેડ્રિડ વચ્ચેની કુલ 35 દ્વંદ્વયુદ્ધોમાં ભાગ લીધો છે, બે એન્ડાલુસિયનો માટે અને 33 કેપિટલ સિટી બાજુ માટે, આ સ્પર્ધાઓમાં કુલ આઠ ગોલ કર્યા છે.

18 વર્ષ કરતાં વધુ પહેલાં 2005 પછી લોસ નર્વિયોનેન્સ માટે આ ફિક્સ્ચરમાં તેનો આ પ્રથમ દેખાવ હશે. તે સ્પેનિયાર્ડ અને તેના પરિવાર માટે, પરંતુ રીઅલ મેડ્રિડના સમર્થકો માટે પણ એક ખાસ ક્ષણ હશે. તેમના ભૂતપૂર્વ કેપ્ટન, જે વ્યક્તિએ ઘણા વર્ષો સુધી લોસ બ્લેન્કોસના સંરક્ષણનું નેતૃત્વ કર્યું હતું, હવે તે ક્લબનો સામનો કરશે જ્યાં તેણે ખૂબ જ કીર્તિનો આનંદ માણ્યો હતો અને જ્યાં તે ફૂટબોલના ઇતિહાસમાં શ્રેષ્ઠ ડિફેન્ડરોમાંનો એક બન્યો હતો.

Total Visiters :193 Total: 986778

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *