રામકુમાર, દિગ્વિજય અખિલ ભારતીય ફાઇનલમાં; પ્રજ્વલ-કાર્તિકે ITF ધારવાડ મેન્સ વર્લ્ડ ટેનિસ ટૂરમાં ડબલ્સ તાજ જીત્યો

Spread the love

ધારવાડ

ITF ધારવાડ મેન્સ વર્લ્ડ ટેનિસ ટૂરના ચારેય ટોચના સીડ સાથે છેલ્લા ચાર તબક્કામાં સ્થાન મેળવ્યું છે, પરંતુ ઉચ્ચ ગુણવત્તાની ટેનિસ ક્રિયાની અપેક્ષા રાખવી સ્વાભાવિક હતું. બધા સેમિ-ફાઇનલિસ્ટો નેટની બંને બાજુએ કૌશલ્ય અને નિશ્ચયનું અવિશ્વસનીય પ્રદર્શન દર્શાવતા હાઇપ સુધી જીવ્યા.

US$25,000 ઈનામી રકમની ઈવેન્ટની રોમાંચક સેમિફાઈનલ મુકાબલામાં, ભારતના ચોથા ક્રમાંકિત રામકુમાર રામનાથને યુનાઈટેડ સ્ટેટ્સના ટોચના ક્રમાંકિત નિક ચેપલને 3-6, 6-3, 7-6 (2)થી પરાજય આપીને શાનદાર પુનરાગમન કર્યું હતું જ્યારે દેશના સાથી અને ત્રીજા ક્રમાંકિત દિગ્વિજય પ્રતાપ સિંહે સેટ ગુમાવ્યો પરંતુ બીજા ક્રમાંકિત બોબ્રોવ બોગદાન સામે 6-4, 6-7 (2), 6-4થી જીત મેળવી હતી.

દરમિયાન, SD પ્રજ્વલ દેવ અને નીતિન કુમાર સિંહાની ત્રીજી ક્રમાંકિત જોડીએ ડબલ્સનું સન્માન મેળવ્યું. લગભગ એકતરફી ફાઈનલમાં, પ્રજ્વલ અને નીતિને સાંઈ કાર્તિક ગાંતા અને મનીષ સુરેશકુમારની બિનક્રમાંકિત ટીમના ડ્રીમ રનનો અંત 6-4, 6-3થી જીતી લીધો હતો. વિજેતા US $1500થી વધુ સમૃદ્ધ હતા જ્યારે ઉપવિજેતાઓએ US$900 કમાવ્યા હતા.

ધારવાડ ડિસ્ટ્રિક્ટ લૉન ટેનિસ એસોસિએશનમાં ભીડને રોમાંચક હરીફાઈ તરીકે ગણવામાં આવી હતી કારણ કે 28 વર્ષીય રામકુમારનો પ્રથમ સેમિફાઈનલમાં ચેપલનો સામનો થયો હતો. પ્રથમ સેટમાં ટોચના ક્રમાંકિત નિક ચેપલે 6-3થી સેટ સમેટી લેતા પહેલા ત્રીજી ગેમમાં બ્રેક સાથે 4-1ની લીડ પર રેસ કર્યા બાદ પોતાનું વર્ચસ્વ જમાવ્યું હતું. ચેપલની શક્તિશાળી સર્વર્સ અને અવિરત બેઝલાઇન રમતમાં ભારતીય ડેવિસ કપર પાછળના પગ પર હતો. જો કે બીજા સેટમાં, રામનાથને જોરથી ગડગડાટ અને ભીડના સમર્થન સાથે વેર સાથે વળતો મુકાબલો કર્યો. ચોથી ગેમનો બ્રેક રામકુમાર માટે બીજો સેટ 6-3થી જીતવા માટે પૂરતો હતો.

સૌથી વધુ હ્રદયસ્પર્શી ક્ષણો ત્રીજા સેટમાં આવી જ્યારે રામકુમાર 2-5થી પાછળ હતો. જો કે, તેની આંતરિક શક્તિ અને સ્થિતિસ્થાપકતાને બોલાવીને, તાજેતરની એશિયન ગેમ્સમાં સિલ્વર મેડલ વિજેતાએ અસાધારણ પુનરાગમન કર્યું અને નિર્ણાયક સેટને ટાઈ-બ્રેકરમાં લીધો જે તેણે સરળતાથી 7-2થી જીતી લીધો. જે ક્ષણે તેના પ્રતિસ્પર્ધીનો બોલ વાઈડ ગયો, તે ભીડ તરફ વળ્યો અને તેમનો ટેકો સ્વીકાર્યો.

અન્ય સેમિફાઇનલમાં, દિગ્વિજયે પ્રથમ ગેમમાં બ્રેક સાથે પ્રથમ સેટ 6-4થી સમેટી લીધા બાદ, 5-4, 30-0થી મેચ માટે સેવા આપી હતી. દિગ્વિજયની બે અનફોર્સ્ડ ભૂલો અને બોગદાનની કેટલીક સારી સ્લાઈસ સાથે, સેટ ટાઈ-બ્રેક તરફ આગળ વધ્યો જે મુલાકાતીએ 7-2થી જીતી લીધો. અંતિમ સેટમાં બોગદાન દ્વારા મોડી લડત જોવા મળી હતી પરંતુ નુકસાન પહેલાથી જ થઈ ગયું હતું.

પરિણામો

(કૌંસમાં ઉલ્લેખિત સિવાયના તમામ ભારતીયો; પ્રી-ફિક્સમાં બીજ)

સિંગલ્સ સેમિફાઇનલ

4-રામકુમાર રામનાથન બીટી 1-નિક ચેપલ (યુએસએ) 3-6, 6-3, 7-6 (2)

3-દિગ્વિજય પ્રતાપ સિંહ bt 2-બોગદાન બોબ્રોવ 6-4, 6-7 (2), 6-4.

ડબલ્સ ફાઇનલ

3-એસડી પ્રજ્વલ દેવ/નીતિન કુમાર સિન્હા bt સાઈ કાર્તિક રેડ્ડી ગંતા/મનીષ સુરેશકુમાર 6-4, 6-3.

રવિવારના ફિક્સર: સિંગલ્સની ફાઈનલ:

4-રામકુમાર રામનાથન વિ. 3-દિગ્વિજય પ્રતાપ સિંહ સવારે 10 a.m.

Total Visiters :219 Total: 986813

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *