રામકુમાર ITF ધારવાડ WTT 2023માં 11 વર્ષ પછી એન્કોર કર્યુ

Spread the love

ધારવાડ

ITF ધારવાડ મેન્સ વર્લ્ડ ટેનિસ ટૂર 2023ની ફાઇનલમાં એક વિજળીદાર પ્રદર્શન જોવા મળ્યું કારણ કે ભારતના ચોથા ક્રમાંકિત રામકુમાર રામનાથન ત્રીજી ક્રમાંકિત દિગ્વિજય પ્રતાપ સિંહ સામેની ધમાકેદાર મેચમાં વિજયી બનીને યુએસ $05માં ચેમ્પિયન તરીકે ઉભરી આવ્યા હતા. જેમાં રવિવારે અહીંના ધારવાડ જિલ્લા લૉન ટેનિસ એસોસિએશન કોર્ટમાં ભરચક ભીડ જોવા મળી હતી.

રામકુમાર અને દિગ્વિજય, બંને ડેવિસ કપ ટીમના સભ્યો, દિગ્વિજય સાથે ગયા મહિને મોરોક્કો સામેની ટાઈમાં પદાર્પણ કર્યું હતું, પ્રથમ વખત એકબીજા સાથે રમ્યા હતા. એવી તીવ્ર સ્પર્ધા હતી કે સમગ્ર મેચમાં એક પણ વિરામ નહોતો કારણ કે દિગ્વિજયના વરિષ્ઠ ભાગીદારે 7-6 (5), 7-6 (6)ની અંતિમ સ્કોરલાઇન સાથે વિજય મેળવ્યો હતો. વિજેતા US $ 3600 નો વિજેતાનો ચેક અને 20 મૂલ્યવાન ATP પોઈન્ટ્સ લઈ ગયો જ્યારે દિગ્વિજયને US $ 2120 અને 12 ATP પોઈન્ટના પેચેકથી સંતોષ માનવો પડ્યો.

રામકુમારને ભારતીય ટીમ માટે સિલ્વર મેડલ જીતવા બદલ KSLTA દ્વારા પણ સન્માનિત કરવામાં આવ્યા હતા અને મહેશ્વર રાવ, માનનીય દ્વારા રૂ. 1 લાખનો ચેક અર્પણ કરવામાં આવ્યો હતો. સચિવ, KSLTA.

પ્રથમ સેવાથી, ધારવાડ ટેનિસ કોમ્પ્લેક્સમાં ભીડ જાણતી હતી કે તેઓ સારવાર માટે છે. નિકટતાથી હરીફાઈ કરાયેલા પ્રથમ સેટમાં, રામનાથને તેની નોંધપાત્ર કોર્ટ હાજરી દર્શાવી, ચોક્કસ શોટ અને આક્રમક અભિગમ વડે તેના પ્રતિસ્પર્ધીને પરાજય આપ્યો. તેમનો અથાક પ્રયાસ ફળ્યો, કારણ કે તેણે પ્રથમ સેટ 7-6 (5)થી જીતી લીધો.

મેચની તીવ્રતા બીજા સેટમાં જ વધી હતી, જેમાં દિગ્વિજય પ્રતાપ સિંહે દૃઢ નિશ્ચય અને કૌશલ્ય સાથે પીછેહઠ કરી હતી અને રામનાથનને કોર્ટ પર પ્રભુત્વ આપવાનો ઇનકાર કર્યો હતો. સેટમાં ચુસ્તપણે હરીફાઈ કરવામાં આવી હતી, પરંતુ રામનાથનનું સંયમ અને અનુભવ નિર્ણાયક સાબિત થયો, જે આખરે બીજા ટાઈબ્રેકર તરફ દોરી ગયો. દિગ્વિજયે ટાઈ-બ્રેકરમાં 3-0ની લીડ અને ત્યારબાદ 4-1ની સરસાઈ હાંસલ કરી પરંતુ કેટલીક અનફોર્સ્ડ ભૂલોને કારણે ફાયદો સ્વીકારી લીધો. જો કે, યુવા એક લાયક ફાઇનલિસ્ટ તરીકે ઉભરી આવ્યો.

ITF ધારવાડ મેન્સ વર્લ્ડ ટેનિસ ટૂર 2023 ફાઇનલમાં આ વિજય રામકુમાર રામનાથન માટે નોંધપાત્ર સિદ્ધિ દર્શાવે છે કારણ કે તેણે 11 સીઝન પહેલા ITF ફ્યુચર્સ ટાઇલ જીતી હતી. “હું છેલ્લા કેટલાક અઠવાડિયાથી મારી રમત સાથે સંઘર્ષ કરી રહ્યો હતો. જીત સાથે કેપ ઓફ કરવાથી મને મારી ભાવિ ટુર્નામેન્ટમાં આગળ વધવા માટે ખૂબ જ જરૂરી આત્મવિશ્વાસ મળે છે,” વિજેતાએ કહ્યું.

પરિણામો

સિંગલ્સ ફાઇનલ:

4-રામકુમાર રામનાથન બીટી 3-દિગ્વિજય પ્રતાપ સિંહ 7-6 (5), 7-6 (6).

Total Visiters :235 Total: 1011467

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *