સેમિફાઈનલની ટીમો નિશ્ચિત, બારત પોઈન્ટ ટેબલમાં ટોચ પર

Spread the love

ભારત સેમિફાઇનલમાં જશે તે લગભગ નિશ્ચિત જણાય છે. ભારત પછી બીજા નંબરે ન્યુઝીલેન્ડની ટીમ છે


નવી દિલ્હી
વર્લ્ડ કપમાં અત્યાર સુધીમાં કુલ 22 મેચ રમાઈ છે. આ 22 મેચો બાદ કેટલીક ટીમો સેમીફાઈનલની રેસમાં ઘણી આગળ નીકળી ગઈ છે તો કેટલીક ટીમો ઘણી પાછળ રહી ગઈ છે. જો કે, સેમીફાઈનલના સમીકરણમાં હજુ પણ કેટલાક ફેરફારો થઈ શકે છે, પરંતુ કેટલીક ટીમોના પ્રદર્શનને જોતા એવું લાગે છે કે તેમનું સેમીફાઈનલમાં જવું લગભગ નિશ્ચિત છે. આવો તમને જણાવીએ આવી ટીમોના નામ.
વર્લ્ડ કપમાં 22 મેચ બાદ ભારતીય ટીમ પોઈન્ટ ટેબલમાં ટોપ પર છે, જેના સૌથી વધુ 10 પોઈન્ટ છે. ભારતે અત્યાર સુધીમાં પાંચમાંથી તમામ પાંચ મેચ જીતી છે અને પોઈન્ટ ટેબલમાં ટોચ પર છે. ભારત સેમિફાઇનલમાં જશે તે લગભગ નિશ્ચિત જણાય છે. ભારત પછી બીજા નંબરે ન્યુઝીલેન્ડની ટીમ છે, જેણે અત્યાર સુધી 5માંથી 4 મેચ જીતી છે અને 8 પોઈન્ટ સાથે પોઈન્ટ ટેબલમાં બીજા સ્થાને છે.
ન્યુઝીલેન્ડની ટીમ માત્ર ભારત સામે હારી છે અને તેની રમતને જોતા લાગે છે કે તે સેમીફાઈનલમાં પોતાનું સ્થાન નિશ્ચિત કરી લેશે. સાઉથ આફ્રિકા પોઈન્ટ ટેબલમાં ત્રીજા સ્થાને છે જેણે અત્યાર સુધી 4માંથી ત્રણ મેચ જીતી છે અને 6 પોઈન્ટ સાથે પોઈન્ટ ટેબલમાં ત્રીજા સ્થાને છે. દક્ષિણ આફ્રિકાની ટીમ માત્ર નેધરલેન્ડ સામે હારી છે, પરંતુ બાકીની ટીમોએ પણ મોટી ટીમોને હરાવી છે. તેના તમામ ગેમિંગ કૌશલ્ય અને પ્રદર્શનને જોતા સેમિફાઇનલમાં તેનું સ્થાન નિશ્ચિત જણાય છે.
આ ત્રણ ટીમો સિવાય ઓસ્ટ્રેલિયા એક એવી ટીમ છે જેણે તેની પ્રથમ બે મેચ હાર્યા બાદ શાનદાર વાપસી કરી છે. ઓસ્ટ્રેલિયન ટીમમાં થયેલો સુધારો અને તેના પ્રદર્શનને જોતા એવું લાગે છે કે તે સેમીફાઈનલમાં પહોંચશે. આ રીતે વર્લ્ડ કપની 22 મેચો બાદ ભારત, ન્યૂઝીલેન્ડ, દક્ષિણ આફ્રિકા અને ઓસ્ટ્રેલિયા સેમિફાઇનલમાં જશે તે લગભગ નિશ્ચિત જણાય છે. આ ચાર ટીમો સિવાય કેટલીક એવી ટીમો છે જેનું સેમિફાઈનલમાંથી બહાર થવું નિશ્ચિત જણાય છે, જેમાં બાંગ્લાદેશ, નેધરલેન્ડ, શ્રીલંકા અને ઈંગ્લેન્ડની ટીમોનો સમાવેશ થાય છે. આ બધા સિવાય પાકિસ્તાન અને અફઘાનિસ્તાનની બે ટીમો એવી છે કે જેઓ પોતાની બાકીની મેચોમાં સારું પ્રદર્શન કરે તો સેમીફાઈનલમાં પોતાનું સ્થાન નિશ્ચિત કરી શકે છે.

Total Visiters :103 Total: 1041248

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *