ગુગલે ઇયરબડ્સ- હેડફોનથી હૃદયના ધબકારા જાણી શકાય એવી ટેક્નોલોજી વિકસાવી

Spread the love

ગૂગલના વૈજ્ઞાનિકોએ ઑડિયોપ્લેથિસ્મોગ્રાફીનું સફળ પરીક્ષણ કર્યું


નવી દિલ્હી
વાયરલેસ ઈયરબડ અને હેડફોનનો ઉપયોગ દિવસેને દિવસે વધી રહ્યો છે. લોકો મીટિંગ, મેટ્રો, બસ સહિત દરેક જગ્યાએ આ ગેજેટ્સનો ઉપયોગ કરી રહ્યા છે. હિયરેબલ ગેજેટ્સના વધતા ઉપયોગને ધ્યાનમાં રાખીને, ગૂગલે એક ટેક્નોલોજી વિકસાવી છે જેની મદદથી ઇયરબડ્સ અને હેડફોન દ્વારા હૃદયના ધબકારા જાણી શકશો. એટલે કે, મ્યુઝિક સાંભળવાની સાથે, તમે તમારા સ્વાસ્થ્યની સ્થિતિ પણ જાણી શકશો. આઈએએનએસના અહેવાલ મુજબ, ગૂગલના વૈજ્ઞાનિકોએ ઑડિયોપ્લેથિસ્મોગ્રાફી (એલપીજી)નું સફળ પરીક્ષણ કર્યું છે. આમાં, અલ્ટ્રાસાઉન્ડની મદદથી વ્યક્તિના હૃદયના ધબકારા સાંભળવામાં આવે છે. સારી વાત એ છે કે આ માટે કોઈ વધારાના સેન્સરની જરૂર નથી, તેથી સાંભળી શકાય તેવી બેટરી પર કોઈ અસર થતી નથી.
ગૂગલના વૈજ્ઞાનિકોએ 153 લોકો પર આ અભ્યાસ કર્યો અને લગભગ 2 રાઉન્ડ પછી આ અનુભવ શેર કર્યો. સ્ટડી મુજબ, એપીજી સતત સચોટ હાર્ટ રેટ અને હાર્ટ રેટ વેરિએબિલિટી માપ મેળવે છે એટલે કે તેમાં બહુ ભૂલ નથી.
ગૂગલના બ્લોગપોસ્ટ અનુસાર, કંપનીએ કહ્યું કે અમે લેટેસ્ટ એક્ટિવ ઇન-ઇયર હેલ્થ સેન્સિંગ પદ્ધતિ રજૂ કરી છે. એપીજી વધારાના સેન્સર ઉમેર્યા વિના અથવા બૅટરી સાથે સમાધાન કર્યા વિના, વપરાશકર્તાઓના હાર્ટ રેટ અને હાર્ટ રેટ વેરિએબિલિટી જેવા શારીરિક સંકેત પર દેખરેખ રાખવા માટે એએનસી સાંભળવા યોગ્ય બનાવે છે. ઑડિઓપ્લેથિસ્મોગ્રાફી થ્રેશોલ્ડની નીચે 80ડીબી માર્જિન સાથે સલામતી નિયમોનું પાલન કરે છે અને સીલની સ્થિતિથી પ્રભાવિત નથી.
એપીજી કોઈપણ ટ્રુ વાયરલેસ સ્ટીરિયો (ટીડબલ્યુએસ) એક્ટિવ નોઈઝ કેન્સલિંગ હેડફોનને એક સરળ સોફ્ટવેર અપગ્રેડ સાથે સ્માર્ટ સેન્સિંગ હેડફોનમાં બદલે છે અને યુઝરની વિવિધ પ્રવૃત્તિઓમાં કામ કરે છે. સેન્સિંગ કેરિયર સિગ્નલ સંપૂર્ણપણે ઇનઓડીબલ છે અને મ્યુઝિક વગાડવાથી તેના પર અસર થતી નથી.

Total Visiters :122 Total: 987355

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *