સેન્સેક્સમાં 238 અને નિફ્ટીમાં 61 પોઈન્ટનો ઘટાડો નોંધાયો

Spread the love

બેન્કિંગ, આઈટી, ઓટો, ફાર્મા, મેટલ્સ, એનર્જી, હેલ્થકેર અને ઓઈલ એન્ડ ગેસ સેક્ટરના શેરો ઘટાડા સાથે બંધ થયા


મુંબઈ
આજે ઘરેલુ શેર બજારમાં ખુલતા માર્કેટમાં તેજી પરત ફરી હતી, પરંતુ ગ્લૉબલ માર્કેટનો નજીવા સપોર્ટના કારણે બંધ થઇ રહેલુ માર્કેટ ફરી ઘટાડામાં આવ્યુ હતુ. આ કારોબારી દિવસના અંતે ભારતીય શેર માર્કેટના બન્ને ઇન્ડેક્સ બીએસઇ સેન્સેક્સ અને એનએસઇ નિફ્ટી નીચલા સ્તરે બંધ રહ્યાં હતા. આજે કારોબારી દિવસના અંતે સેન્સેક્સ 0.37 ટકાના ઘટાડા સાથે 237.72 નીચો રહ્યો અને 63,874.93ના સ્તરે બંધ થયો હતો, તો વળી બીજીબાજુ એનએસઇ નિફ્ટી ઇન્ડેક્સ કારોબારી દિવસના અંતે 0.32 ટકાના ઘટાડા સાથે 61.30 પૉઇન્ટ નીચે રહીને 19,079.60ના સ્તરે બંધ રહ્યો હતો. આમ આજે ભારતીય શેર બજારના બન્ને ઇન્ડેક્સ નીચલા સ્તરે બંધ રહ્યાં હતા.
બે દિવસના ઉછાળા બાદ પ્રોફિટ બુકિંગના કારણે શેરબજાર મંગળવારના ટ્રેડિંગ સેશનમાં ઘટાડા સાથે બંધ થયું હતું. બેન્કિંગ, ઓટો અને આઈટી શેરોમાં પ્રોફિટ બુકિંગના કારણે બજારમાં આ ઘટાડો જોવા મળ્યો છે. આજના ટ્રેડિંગ સેશનના અંતે બીએસઈ સેન્સેક્સ 238 પોઈન્ટના ઘટાડા સાથે 63,875 પોઈન્ટ પર અને નેશનલ સ્ટોક એક્સચેન્જનો નિફ્ટી 61 પોઈન્ટના ઘટાડા સાથે 19,079 પોઈન્ટ પર બંધ થયો હતો.
આજના વેપારમાં એફએમસીજી, રિયલ એસ્ટેટ, મીડિયા કોમોડિટી અને કન્ઝ્યુમર ડ્યુરેબલ્સ સેક્ટરના શેરમાં ઉછાળો જોવા મળ્યો છે. જપ્ત કરાયેલા બેન્કિંગ, આઈટી, ઓટો, ફાર્મા, મેટલ્સ, એનર્જી, હેલ્થકેર અને ઓઈલ એન્ડ ગેસ સેક્ટરના શેરો ઘટાડા સાથે બંધ થયા છે. આજના વેપારમાં, મિડ કેપ શેરોમાં ખરીદીને કારણે, નિફ્ટી મિડ કેપ ઇન્ડેક્સ વધારા સાથે બંધ થયો હતો જ્યારે સ્મોલ કેપ ઇન્ડેક્સ લાલ નિશાનમાં બંધ થયો હતો. સેન્સેક્સના 30 શેરોમાંથી 17 શેર ઉછાળા સાથે અને 13 નુકસાન સાથે બંધ થયા હતા. જ્યારે નિફ્ટીના 50 શૅર્સમાંથી 25 શૅર લાભ સાથે અને 25 શૅર નુકસાન સાથે બંધ થયા હતા.
આજના વેપારમાં, બીએસઈ પર લિસ્ટેડ શેરોનું માર્કેટ કેપ રૂ. 311.54 લાખ કરોડ પર બંધ થયું હતું, જે અગાઉના સત્રમાં રૂ. 311.56 લાખ કરોડ હતું. આજના વેપારમાં બીએસઈ પર લિસ્ટેડ શેરોની માર્કેટ મૂડીમાં થોડો ઘટાડો થયો છે.
આજના વેપારમાં પિડિલાઇટ ઇન્ડસ્ટ્રીઝના શેરમાં 6.31 ટકા, સિટી યુનિયન બેન્ક 3.33 ટકા, આરઇસી 3.30 ટકા, પાવર ફાઇનાન્સ 3.20 ટકા, એસબીઆઇ લાઇફ ઇન્સ્યોરન્સ 3.14 ટકા, દાલમિયા ભારત 2.95 ટકા, કોલગેટ 9 ટકા, ચા 2 ટકા વધ્યા હતા. ફર્ટિલાઇઝર 2.43 ટકા, ડૉ.લાલ પથ લેબ 2.36 ટકાના વધારા સાથે બંધ. જ્યારે સિમેન્સનો શેર 2.90 ટકા, મહિન્દ્રા એન્ડ મહિન્દ્રા 2.62 ટકા, સન ફાર્મા 2.39 ટકા, આઇશર મોટર્સ 1.85 ટકા ઘટીને બંધ રહ્યો હતો.

Total Visiters :131 Total: 986755

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *