લાલીગાના દંતકથાઓ: જુઆન કાર્લોસ વેલેરોન, જાદુઈ મિડફિલ્ડર જે લાસ પાલમાસ અને લા કોરુનામાં હીરો બન્યો

Spread the love

કેનેરી ટાપુઓ અને તેની બાળપણની ક્લબ UD લાસ પાલમાસમાં પાછા ફરતા પહેલા વેલેરોન ડેપોર્ટિવો ડે લા કોરુના ખાતે દંતકથા બની ગયા હતા, જ્યાં તેમની વ્યાવસાયિકતાએ વર્તમાન અમરિલોસ ખેલાડી સેન્ડ્રો પર અસર કરી હતી.

કેનેરી ટાપુઓના આર્ગ્યુઇનેગ્યુન શહેરમાં જન્મેલા અને ઉછરેલા, જુઆન કાર્લોસ વેલેરોને કદાચ કલ્પના પણ નહોતી કરી કે તે ગેલિશિયન શહેર સ્થિત ડેપોર્ટિવો ડે લા કોરુનાની ટીમના સર્વકાલીન ક્લબ દંતકથાઓમાંથી એક બનશે. લગભગ 1,855 કિલોમીટર દૂર. પરંતુ, કેનેરી આઇલેન્ડર ડેપોરના ઇતિહાસમાં ચોથા-સૌથી વધુ દેખાવો માટે આગળ વધ્યા ત્યારે બરાબર એવું જ થયું.

એક યુવાન તરીકે, વેલેરોનનું સ્વપ્ન ફક્ત તેના ટાપુ, યુડી લાસ પાલમાસની ફૂટબોલ ક્લબ માટે રમવાનું હતું. તેણે આ સપનું પણ હાંસલ કર્યું, જોકે તે સરળ ન હતું. યુડી લાસ પાલમાસ સવલતોથી ગ્રાન કેનેરિયા ટાપુની વિરુદ્ધ બાજુએ સ્થિત આર્ગુઇનેગ્યુન સાથે, ક્લબના સ્કાઉટ્સને પ્રભાવિત કરવાની તકો ઘણી ઓછી હતી. વાસ્તવમાં જ્યારે લોસ અમરિલોસના કેટલાક પ્રતિભા-સ્પોટર્સ વેલેરોનના મોટા ભાઈ મિગુએલ એન્જલને જોવા આવ્યા હતા, ત્યારે યુવાન જુઆન કાર્લોસ પણ તેમની નજર પકડવામાં અને પ્રતિષ્ઠિત UD લાસ પાલમાસ એકેડમીમાં સ્થાન મેળવવામાં સક્ષમ હતો.

ક્લબની B ટીમથી પ્રભાવિત થયા પછી, મિડફિલ્ડરે 1995/96 સીઝનની શરૂઆતમાં UD લાસ પાલમાસની પ્રથમ ટીમ માટે પ્રવેશ કર્યો, જ્યારે લોસ અમરિલોસ સ્પેનિશ ફૂટબોલના ત્રીજા સ્તરમાં નીચે હતા. મોટા ભાઈ મિગુએલ એન્જલ સાથે રમતા, ટાપુની ટીમનું પ્રતિનિધિત્વ કરવાનો અનુભવ વધુ વિશેષ બન્યો, અને તે સિઝનનો અંત LALIGA HYPERMOTION સ્તર પર પ્રમોશન સાથે થયો.

1997 ના ઉનાળા સુધીમાં, વેલેરોનની પ્રતિભા જાણીતી હતી અને તેને અન્ય ટાપુ ક્લબ, RCD મેલોર્કા દ્વારા સહી કરવામાં આવી હતી, જે LALIGA EA SPORTS સ્તરે તેની શરૂઆત કરવા માટે તૈયાર હતી. ત્યાં પ્રભાવિત કર્યા પછી અને 1998 UEFA યુરોપિયન અંડર-21 ચેમ્પિયનશિપ જીતનાર સ્પેનની ટીમનો ભાગ બનાવ્યા પછી, આ વખતે એટલાટિકો ડી મેડ્રિડમાં બીજી ટ્રાન્સફર થઈ. લોસ કોલ્કોનેરોસ અશાંત સમયગાળામાંથી પસાર થઈ રહ્યા હતા અને 1999/2000 સીઝનના અંતમાં તેને બહાર કાઢવામાં આવ્યો હતો, પરંતુ વાલેરોન ચોક્કસપણે દોષી ન હતો અને તેના પ્રદર્શનને કારણે તેને નવા તાજ પહેરાવવામાં આવેલા સ્પેનિશ ચેમ્પિયન, ડેપોર્ટિવો ડી લા કોરુના તરફ આગળ વધ્યો.

વેલેરોન અને ડેપોર પ્રેમ કથા

કેનેરી ટાપુઓથી લગભગ 2,000 કિલોમીટર દૂર એસ્ટાડિયો રિયાઝોરમાં હતું, જે ફૂટબોલની દૃષ્ટિએ વેલેરોનને સૌથી વધુ ઘરે લાગ્યું હતું. જેવિયર ઇરુરેટાના કોચિંગ હેઠળ, વેલેરોન તે સુપર ડેપોર ટીમ માટે સંપૂર્ણ મિડફિલ્ડર હતો, જે તેની પ્રતિભાઓની શ્રેણી દર્શાવવામાં સક્ષમ હતો. તકનીકી રીતે તેજસ્વી, વ્યૂહાત્મક રીતે વાકેફ, કોઈપણની જેમ બહાદુર અને પાસ થતાં પહેલાં થોભવામાં માસ્ટર, વેલેરોન એક કલાકાર અને મશીન બંને હતા. તેમનું નાટક સૌંદર્યલક્ષી રીતે આનંદદાયક હતું એટલું જ નહીં, પરંતુ તે અસરકારક હતું અને તેણે ડિપોર્ટિવો ડી લા કોરુનાને બીજો કોપા ડેલ રે અને સ્પેનિશ સુપર કપ પસંદ કરવામાં મદદ કરી.

વ્યક્તિગત સ્તરે, તેની શ્રેષ્ઠ સિઝન ચોક્કસપણે 2003/04ની ઝુંબેશ હતી, જેમાં ડિપોર્ટિવો ડી લા કોરુના એસ્ટાડિયો રિયાઝોરમાં મહાકાવ્ય રાત્રિ પછી મહાકાવ્ય રાત્રિનો આનંદ માણતા, ચેમ્પિયન્સ લીગની સેમી ફાઇનલમાં પહોંચ્યો હતો. સૌથી સુપ્રસિદ્ધ રમત એ હતી જ્યારે ગેલિશિયન આઉટફિટ એ એસી મિલાન ખાતે 4-1થી દૂરના હારને તેમના ક્વાર્ટર-ફાઇનલના બીજા લેગમાં ઘરઆંગણે 4-0થી જીતીને ઉલટાવી દીધી, આ રમત જેમાં વેલેરોને પીચના કેન્દ્રમાં સ્થાન મેળવ્યું હતું અને તેનું નામ રોમાંચિત કર્યું હતું. સ્કોરશીટ.

જેમ જેમ વર્ષો વીતતા ગયા તેમ તેમ ઈજાઓએ તેનો રમવાનો સમય ઘટાડ્યો. 2010/11માં, જ્યારે ટીમને LALIGA EA SPORTS સ્તર પરથી ઉતારી દેવામાં આવી હતી, ત્યારે મિડફિલ્ડરે ભાગ્યે જ 1,000 મિનિટનો સમય વટાવ્યો હતો, જે ટીમના સંઘર્ષને સમજાવવા માટે ઘણો લાંબો માર્ગ છે. રેલિગેશન હોવા છતાં, વેલેરોન વફાદાર રહ્યો અને રહ્યો, તેણે તેની 12મી સીઝન એસ્ટાડિયો રિયાઝોરમાં લાલીગા હાયપરમોશન સ્તરે વિતાવી. “હું રાષ્ટ્રીય ટીમ માટે રમવા માટે છું તેટલો જ હું બીજા સ્તરમાં ડેપોર માટે રમવા માટે ઉત્સાહિત છું,” તેણે તે રેલીગેશન પછી કહ્યું, જેનો અર્થ એ થયો કે વેલેરોન તેની 46 સ્પેન કેપ્સમાંથી દરેકને પસંદ કરે છે.

વેલેરોન અને ડેપોરે 2012/13ના ગેલિસિયામાં એક અંતિમ ટોપ-ફ્લાઇટ ઝુંબેશ માટે રોકાયા તે પહેલાં, વેલેરોન અને ડેપોરે LALIGA HYPERMOTION શીર્ષક અને પ્રમોશન જીત્યા હોવાથી ચૂકવણીમાં રહેવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો હતો.

UD લાસ પાલમાસમાં ભાવનાત્મક વળતર

2013 ના ઉનાળામાં, વેલેરોને તેના વતન ગ્રાન કેનેરિયા અને UD લાસ પાલમાસમાં પાછા ફરવાનું નક્કી કર્યું, જે ટીમ માટે તે 16 વર્ષમાં આ બિંદુ સુધી રમ્યો ન હતો. 2015/16 માં LALIGA EA SPORTS ના એક અંતિમ અનુભવ માટે રોકાયા તે પહેલાં, લોસ અમરિલોસ બીજા સ્તરમાં હતા જ્યારે તેણે પુનરાગમન કર્યું અને મિડફિલ્ડર વિભાગના શ્રેષ્ઠ ખેલાડીઓમાંનો એક હતો, જેણે 2014/15માં ટાપુવાસીઓને પ્રમોશન કરવામાં મદદ કરી. , જે બાદ તેણે 40 વર્ષની ઉંમરે પોતાના બૂટ લટકાવી દીધા હતા.

Total Visiters :295 Total: 1051543

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *