સેન્સેક્સમાં 283 અને નિફ્ટીમાં 97 પોઈન્ટનો વધારો જોવા મળ્યો

Spread the love

બેંકિંગ અને કન્ઝ્યુમર ડ્યુરેબલ્સ શેરોમાં ખરીદીને કારણે બજારમાં મજબૂત ઉછાળો જોવા મળ્યો


મુંબઈ
સારા વૈશ્વિક સંકેતોને કારણે બજારમાં ઉછાળો આવ્યો હતો જેના કારણે સેન્સેક્સ-નિફ્ટી ઉછાળા સાથે બંધ થયા હતા. બીએસઈના તમામ સેક્ટર ઈન્ડેક્સ વધીને બંધ થયા છે. મિડકેપ અને સ્મોલકેપ શેરોમાં ખરીદી જોવા મળી હતી. રિયલ્ટી, પીએસઈ, બેન્કિંગ અને ફાર્મા શેર્સમાં ખરીદી હતી. જ્યારે આઈટી, એફએમસીજી, ઓટો ઈન્ડેક્સ વધીને બંધ થયા છે. કારોબારના અંતે સેન્સેક્સ 282.88 પોઈન્ટ અથવા 0.44 ટકાના વધારા સાથે 64,363.78 પર બંધ રહ્યો હતો. જ્યારે નિફ્ટી 97.35 અંક એટલે કે 0.51 ટકાના વધારા સાથે 19230.60 ના સ્તર પર બંધ થયો હતો.
એપોલો હોસ્પિટલ્સ, અદાણી પોર્ટ્સ, આઈશર મોટર્સ, એલટીઆઈમિન્ડટ્રી અને ટાઈટન કંપની નિફ્ટીમાં ટોપ ગેઈનર્સ હતા. જ્યારે બજાજ ફિનસર્વ, ડૉ. રેડ્ડીઝ લેબોરેટરીઝ, એસબીઆઈ લાઈફ ઈન્સ્યોરન્સ, ઈન્ડસઈન્ડ બેંક અને એચસીએલ ટેક્નોલોજીસ નિફ્ટીના ટોપ લૂઝર હતા. જ્યારે તમામ ક્ષેત્રીય સૂચકાંકો લીલા નિશાનમાં બંધ થયા હતા. ઓઈલ એન્ડ ગેસ, રિયલ્ટી ઈન્ડેક્સ 1-2 ટકાના વધારા સાથે બંધ થયા છે. જ્યારે બીએસઈ મિડકેપ ઈન્ડેક્સ 0.7 ટકા અને સ્મોલકેપ ઈન્ડેક્સ 1 ટકાના વધારા સાથે બંધ થયા છે. કારોબારના અંતે સેન્સેક્સ 282.88 પોઈન્ટ અથવા 0.44 ટકાના વધારા સાથે 64,363.78 પર બંધ રહ્યો હતો. જ્યારે નિફ્ટી 97.35 અંક એટલે કે 0.51 ટકાના વધારા સાથે 19230.60 ના સ્તર પર બંધ થયો હતો.
સપ્તાહના છેલ્લા ટ્રેડિંગ સેશનમાં, ઉત્તમ વૈશ્વિક સંકેતોને કારણે ભારતીય શેરબજાર સકારાત્મક નોંધ પર બંધ થયું હતું. બેંકિંગ અને કન્ઝ્યુમર ડ્યુરેબલ્સ શેરોમાં ખરીદીને કારણે બજારમાં મજબૂત ઉછાળો જોવા મળ્યો હતો. મિડ કેપ અને સ્મોલ કેપ શેરોમાં આજે પણ ખરીદી ચાલુ રહી હતી. આજના કારોબારના અંતે બીએસઈ સેન્સેક્સ 283 પોઈન્ટના ઉછાળા સાથે 64,364 પોઈન્ટ પર બંધ રહ્યો હતો. નેશનલ સ્ટોક એક્સચેન્જનો નિફ્ટી 98 પોઈન્ટના વધારા સાથે 19,230 પોઈન્ટ પર બંધ થયો હતો.
આજના કારોબારમાં તમામ સેક્ટરના શેર ઝડપથી બંધ થયા છે. કન્ઝ્યુમર ડ્યુરેબલ્સ સેક્ટરના શેરોમાં ભારે ખરીદી જોવા મળી હતી. આ સિવાય બેન્કિંગ, આઈટી, ઓટો, ફાર્મા, મેટલ્સ, એનર્જી, મીડિયા, રિયલ એસ્ટેટ, એનર્જી, ઈન્ફ્રા, હેલ્થકેર અને ઓઈલ એન્ડ ગેસ સેક્ટરના શેરમાં ખરીદી જોવા મળી હતી. નિફ્ટી મિડ કેપ ઇન્ડેક્સ 275 પોઇન્ટના વધારા સાથે અને નિફ્ટી સ્મોલ કેપ ઇન્ડેક્સ 155 પોઇન્ટના વધારા સાથે બંધ રહ્યો હતો. સેન્સેક્સના 30 શેરોમાંથી 20 શેર વધ્યા અને 10 ઘટ્યા. જ્યારે નિફ્ટીના 50 શૅર્સમાંથી 32 શૅર લાભ સાથે અને 18 શૅર નુકસાન સાથે બંધ થયા હતા.

Total Visiters :133 Total: 1041393

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *