LALIGA ની એકેડેમી વિશ્વ મંચ પર અલગ છે

Spread the love

CIES ફૂટબોલ ઓબ્ઝર્વેટરીના એક અહેવાલમાં જાણવા મળ્યું છે કે રીઅલ મેડ્રિડની એકેડમીમાં યુરોપની પાંચ મુખ્ય લીગમાં રમતા સ્નાતકોની સૌથી વધુ સંખ્યા છે, જ્યારે એથ્લેટિક ક્લબ તેની પોતાની પ્રથમ ટીમમાં સૌથી વધુ ભૂતપૂર્વ વિદ્યાર્થીઓનો ઉપયોગ કરતી ક્લબ છે.

CIES ફૂટબોલ ઓબ્ઝર્વેટરીએ ક્લબોની સમીક્ષા કરતો અભ્યાસ હાથ ધર્યો છે કે જેની એકેડેમી વિવિધ ફૂટબોલ લીગમાં સૌથી વધુ ખેલાડીઓનું યોગદાન આપી રહી છે. આ અહેવાલમાં, રિયલ મેડ્રિડ, એફસી બાર્સેલોના, એથ્લેટિક ક્લબ અને વેલેન્સિયા સીએફ જેવી ક્લબોએ આ સંદર્ભમાં ખાસ કરીને સારું કામ કર્યું હોવાનું દર્શાવવામાં આવ્યું છે. દરેક યુવા એકેડમીની સફળતાને માપવા માટે વપરાતા પરિમાણો માટે, અભ્યાસ એવા ખેલાડીઓ પર આધારિત હતો જેમણે 15 અને 21 વર્ષની વય વચ્ચેની તાલીમ ક્લબમાં ઓછામાં ઓછી ત્રણ સીઝન વિતાવી હતી.

તેમની પોતાની પ્રથમ-ટીમ સ્ક્વોડમાં સૌથી વધુ સ્વદેશી ખેલાડીઓ ધરાવતી ક્લબ

પ્રતિભા વિકસાવવાની પરંપરા અને સંસ્કૃતિ માટે આભાર, LALIGA EA સ્પોર્ટ્સ ક્લબ હંમેશા તેમની પોતાની યુવા એકેડેમીમાંથી પ્રતિભા જાળવી રાખવા માટે સૌથી પ્રતિબદ્ધ છે. CIES રિપોર્ટ સાથે, પાંચ મુખ્ય યુરોપિયન લીગમાં ટીમો માટે રેન્કિંગમાં ટોચની નજીક છ LALIGA ક્લબ્સ છે જેઓ તેમની વર્તમાન પ્રથમ-ટીમ ટીમોમાં સૌથી વધુ સ્વદેશી ખેલાડીઓ ધરાવે છે.

આ યાદીમાં ખૂબ જ ટોચ પર એથ્લેટિક ક્લબ છે, કારણ કે તેમની પાસે 16 ખેલાડીઓ છે જેઓ વર્તમાન ટીમમાં તેમની લેઝામા એકેડમીમાંથી પસાર થયા છે. બીજા શબ્દોમાં કહીએ તો, યુરોપની મુખ્ય લીગમાં અન્ય કોઈ ક્લબમાં પ્રથમ ટીમમાં વધુ એકેડેમી સ્નાતકો નથી. બાસ્ક કન્ટ્રીમાં મોટા થયેલા ખેલાડીઓ સાથે રમવાની ક્લબની ફિલસૂફીને જોતાં આ ભાગ્યે જ આશ્ચર્યજનક છે.

એથ્લેટિક ક્લબ પછી, બાસ્ક દેશની બીજી ટીમ છે, કારણ કે રિયલ સોસિડેડ આ રેન્કિંગમાં બીજી ક્લબ છે કારણ કે આ સિઝનની પ્રથમ-ટીમ ટીમમાં તેમની પોતાની એકેડમીના 12 ખેલાડીઓ છે. રેન્કિંગમાં ત્રીજા સ્થાને અન્ય સ્પેનિશ ટીમ છે, કારણ કે વેલેન્સિયા CF પાસે 11 છે, જ્યારે CA ઓસાસુના અને UD લાસ પાલમાસ આ કોન્ટિનેન્ટલ રેન્કિંગમાં પાંચમા અને છઠ્ઠા સ્થાને છે અને દરેક નવ એકેડેમીના ભૂતપૂર્વ વિદ્યાર્થીઓ સાથે છે. આ દરમિયાન બાર્સા પાસે એકેડમીના આઠ ભૂતપૂર્વ ખેલાડીઓ તેમની પ્રથમ ટીમ સાથે નોંધાયેલા છે, જે તેમને રેન્કિંગમાં સાતમા સ્થાને રાખે છે. તેથી, યુરોપની ટોચની પાંચ લીગની સાત ટીમોમાંથી તેમની પ્રથમ ટીમોમાં સૌથી વધુ સ્વદેશી ખેલાડીઓ છે, તેમાંથી છ LALIGA EA SPORTSની છે.

ટોચની પાંચ લીગમાં સૌથી વધુ ખેલાડીઓનું યોગદાન આપતી ક્લબો

હવે ટોચની પાંચ લીગમાં રમનારા સૌથી વધુ ખેલાડીઓ કઈ એકેડમીઓએ પેદા કર્યા છે તેના રેન્કિંગ માટે, રિયલ મેડ્રિડની લા ફેબ્રિકા 44 ખેલાડીઓ સાથે આ યાદીમાં આગળ છે. તેના ભાગ માટે, FC બાર્સેલોનાના લા માસિયા 40 ખેલાડીઓ સાથે બીજા સ્થાને છે. યાદીમાં ટોચની નજીક બીજી સ્પેનિશ એકેડમી છે, કારણ કે વેલેન્સિયા સીએફની ફૂટબોલ સ્કૂલે ટોચના સ્તરની યુરોપિયન ક્લબોમાં 29 ખેલાડીઓનું યોગદાન આપ્યું છે, જ્યારે એથ્લેટિક ક્લબ અને લેઝામા 24 સાથે સાતમા ક્રમે છે. આ આંકડાઓ આમાં સૌથી વધુ ક્લબો સાથેની સ્પર્ધામાં LALIGAને બનાવે છે. રેન્કિંગ, પુષ્ટિ કરે છે કે સ્પેન એવો દેશ છે જે યુરોપની અગ્રણી લીગમાં અન્ય કોઈપણ કરતાં વધુ યુવા ફૂટબોલ પ્રતિભાની નિકાસ કરે છે.

સર્વે કરાયેલ 48 લીગમાંથી એકંદર રેન્કિંગ

જો આપણે પરિમાણોને વિસ્તૃત કરીએ અને 48 લીગના ક્ષેત્રમાં સૌથી વધુ ખેલાડીઓનું યોગદાન આપનાર અકાદમીઓ માટે ઉત્પાદિત રેન્કિંગ પર નજર કરીએ, તો આઠમા સ્થાને બાર્સા પ્રથમ LALIGA ક્લબ દેખાય છે. રિયલ મેડ્રિડ 14મા ક્રમે છે, આ યાદીમાં વિકસિત ખેલાડીઓ છે જેઓ હવે સમગ્ર વિશ્વમાં રમે છે.

LALIGA અકાદમીઓની સફળતાના ઉદાહરણો

આ સક્સેસ સ્ટોરી શક્ય બનાવનાર ખેલાડીઓની વાત કરીએ તો, દરેક લાલિગા ટીમમાં રસપ્રદ ઉદાહરણો છે. એથ્લેટિક ક્લબમાં, ત્યાં વિલિયમ્સ ભાઈઓ અથવા પ્રતિભા છે જે ઓહાન સેન્સેટ છે. ડેની કાર્વાજલ અને સેર્ગી રોબર્ટો જેવા ક્લબના કેપ્ટન પણ છે. કેટલાક અનુભવી ખેલાડીઓ આ અભ્યાસમાં ગણાય છે, જેમ કે UD લાસ પાલમાસ ખાતે જોનાથન વિએરા, જ્યારે નવી સંભાવનાઓ પણ દર્શાવે છે, જેમ કે રીઅલ સોસિડેડ ખાતે માર્ટિન ઝુબિમેન્ડી અથવા વેલેન્સિયા CF ખાતે જાવી ગુએરા. આ એકેડેમી સ્નાતકો તેમની ક્લબના યુવા ફૂટબોલ પ્રોજેક્ટ્સની યોગ્યતા સાબિત કરે છે અને આ ક્લબોને મોટા સપના જોવાની મંજૂરી આપે છે, તેથી જ એકેડેમી અને યુવા વિકાસ પ્રોજેક્ટ્સમાં રોકાણ એટલું મહત્વનું રહે છે.

Total Visiters :184 Total: 986726

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *