યુવા કબડ્ડી સિરીઝ મોનસૂન એડિશન 2023માં પ્રભાવિત કરનાર ટોપ-5 યુવા ભારતીય સ્ટાર્સ

Spread the love

નવી દિલ્હી

CARS24 યુવા કબડ્ડી સિરીઝ મોનસૂન એડિશન 2023 માં ભારતની કેટલીક સૌથી આશાસ્પદ કબડ્ડી પ્રતિભાઓ જોવા મળી હતી, જેણે ઓવર-ધ-ટોપ એક્શન આપી હતી જેણે સમગ્ર ટુર્નામેન્ટ દરમિયાન ચાહકોને મંત્રમુગ્ધ કરી દીધા હતા.

મદુરાઈમાં આયોજિત, ક્રાંતિકારી કબડ્ડી ટુર્નામેન્ટમાં 16 ટીમો વચ્ચે રમાયેલી કુલ 132 મેચોમાં 300 થી વધુ ખેલાડીઓએ રોમાંચક પ્રદર્શન કર્યું હતું.

ટુર્નામેન્ટની ઉત્તેજક ક્રિયા DD સ્પોર્ટ્સ પર જીવંત પ્રસારણ કરવામાં આવી હતી અને ફેનકોડ પર પણ સ્ટ્રીમ કરવામાં આવી હતી, કારણ કે તે ભારતીય કબડ્ડીના ભવિષ્યની ઝલક દર્શાવે છે.

મોનસૂન એડિશનમાં તેમના શાનદાર પ્રદર્શનને પગલે, પ્રો કબડ્ડી લીગ ટીમો દ્વારા રોહિત યાદવ, સંદીપ કુમાર અને કુણાલ ભાટીની પસંદગી કરવામાં આવી છે.

યુવા કબડ્ડી સિરીઝ મોનસૂન એડિશન 2023 ના ટોપ-5 કલાકારો અહીં છે,

1) અર્જુન રાઠી (ચોલા વીરન્સ)

રેઇડર અર્જુન રાઠી ટુર્નામેન્ટમાં સૌથી પ્રભાવશાળી ખેલાડી હતો કારણ કે તેણે 18 મેચમાં 141 ટચ પોઈન્ટ, 54 બોનસ પોઈન્ટ અને બે ટેકલ પોઈન્ટ સહિત કુલ 197 પોઈન્ટ મેળવ્યા હતા. 21 વર્ષીય અર્જુન હરિદ્વાર, ઉત્તરાખંડનો વતની છે અને ભારતીય કબડ્ડી ટીમ માટે રમવા માટે તેના આદર્શ દીપક નિવાસ હુડ્ડાના પગલે ચાલવા માંગે છે.

ચોલા વીરન્સ ટુર્નામેન્ટની ફાઇનલમાં પહોંચવામાં નિષ્ફળ ગયા પરંતુ અર્જુને યુવા કબડ્ડી સિરીઝ મોનસૂન એડિશન 2023માં તેના મુખ્ય હથિયાર ‘ડબકી’ વડે સૌથી વધુ પોઈન્ટ મેળવવા માટે પોતાનું સર્વસ્વ આપી દીધું.

2) સુરેશ ઓરુગંતી (વિજયનગરના વીર)

તેલંગાણામાં જન્મેલા રેઇડર સુરેશ ઓરુગાંટીએ ટૂર્નામેન્ટ દરમિયાન સંપૂર્ણ અસર માટે તેની લાંબી પહોંચનો ઉપયોગ કર્યો અને 17 મેચમાં કુલ 193 પોઈન્ટ્સ સાથે સમાપ્ત થયો. વિજયનગર વીર્સ તરફથી રમતા, 23 વર્ષીય ખેલાડીએ તેની ટીમ માટે એક ટેકલ પોઈન્ટ સિવાય 142 ટચ પોઈન્ટ અને 50 બોનસ પોઈન્ટ મેળવ્યા.

એમએસ ધોનીના મોટા પ્રશંસક, સુરેશ ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના ભૂતપૂર્વ કેપ્ટન પાસેથી પ્રેરણા મેળવે છે અને યુવા કબડ્ડી સિરિઝમાં તેમના ધાડપાડુ કૌશલ્યનું પ્રદર્શન કરતા પહેલા જીવનમાં અસંખ્ય સંઘર્ષોનો સામનો કરીને મક્કમ રહ્યા હતા. તે તેની કારકિર્દીમાં નવી ઊંચાઈઓ સુધી પહોંચવા માટે તેનું ટોચનું પ્રદર્શન ચાલુ રાખવાનું વિચારશે.

3) સોનુ રાઠી (મુર્થલ મેગ્નેટ)

કબડ્ડીમાં તેના પરિવારના વારસાને ચાલુ રાખતા, સોનુ રાઠીએ નાની ઉંમરે રમત પસંદ કરી અને યુવા કબડ્ડી સિરીઝ મોનસૂન એડિશન 2023ની ફાઇનલમાં મુરથલ મેગ્નેટ રનમાં નિર્ણાયક ભૂમિકા ભજવતા પહેલા વર્ષો સુધી તેની કુશળતાને સન્માનિત કરી.

16 વર્ષીય ડિફેન્ડર, જે હરિયાણાનો છે, આખી ટુર્નામેન્ટમાં શાનદાર ફોર્મમાં હતો, તેણે 23 મેચમાં 97 ટેકલ પોઈન્ટ અને ચાર રેઈડ પોઈન્ટ સહિત કુલ 101 પોઈન્ટ બનાવ્યા હતા. 59.24 ટકાનો ટેકલ સક્સેસ રેટ પણ યુવા કબડ્ડી સિરીઝ મોનસૂન એડિશન 2023ની મેચો દરમિયાન સોનુની પકડની અસરની વાત કરે છે.

4) લોકેશ ઢોસલીયા (અરવલ્લી તીર)

યુવા કબડ્ડી સિરીઝ મોનસૂન એડિશન 2023માં રાજસ્થાનના લોકેશ ઘોસલિયા અરવલ્લી એરોઝની સફળતાનું કેન્દ્ર હતું. એક ખેડૂતનો પુત્ર, 18 વર્ષનો તે ખૂબ જ નમ્ર પૃષ્ઠભૂમિમાંથી આવે છે અને કબડ્ડી વિશ્વમાં તેને મોટું બનાવવા માટે તૈયાર છે. તેના મજબૂત શારીરિક લક્ષણો.

તેણે ફાઇનલમાં મુરથલ મેગ્નેટ્સને હરાવીને તેની ટીમને ટાઇટલ જીતવામાં અને ટ્રોફી ઉપાડવામાં મહત્વની ભૂમિકા ભજવી હતી. લોકેશે 20 મેચમાં કુલ 71 પોઈન્ટ્સ મેળવ્યા છે. તેમાં 68 ટેકલ પોઈન્ટ અને ત્રણ રેઈડ પોઈન્ટનો સમાવેશ થાય છે.

5) વિશ્વ અસલવન (પલાની ટસ્કર્સ)

તમિલનાડુના રાઇડર વિશ્વ અસલાવન યુવા કબડ્ડી સિરીઝ મોનસૂન એડિશન 2023માં પલાની ટસ્કર્સ માટે રમ્યા અને તેની ચપળતા અને ફ્લેશ મૂવ્સ દ્વારા આગામી વર્ષોમાં રમતમાં એક મોટું નામ બનવાની વિશાળ સંભાવના દર્શાવી. 21 વર્ષીય અજય ઠાકુર પાસેથી પ્રેરણા મેળવે છે અને દેશ માટે રમવા માટે તેનું અનુકરણ કરવા માંગે છે.

રેઇડરને ટુર્નામેન્ટ દરમિયાન 18 મેચમાં 126 ટચ પોઈન્ટ અને 27 બોનસ પોઈન્ટ સહિત કુલ 153 પોઈન્ટ મળ્યા હતા.

Total Visiters :224 Total: 1045590

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *