Jio સંસ્થા સિંગાપોરમાં “કન્વર્જન્સ-2023” નું આયોજન કરે છે, વૈશ્વિક નોલેજ એક્સચેન્જ અને સહયોગ કરે છે

Spread the love

સિંગાપોર

જિયો ઇન્સ્ટિટ્યૂટે સિંગાપોરમાં શેરેટોન દ્વારા ચાર પોઈન્ટ્સ ખાતે ગર્વથી “કન્વર્જન્સ-2023” નું આયોજન કર્યું. દક્ષિણપૂર્વ એશિયાના બજારમાં ઉદ્યોગના અગ્રણીઓ અને શિક્ષણવિદો વચ્ચે જ્ઞાનના આદાન-પ્રદાન અને સહયોગ માટે એક મહત્વપૂર્ણ પ્લેટફોર્મ પૂરું પાડવા માટે આ ઇવેન્ટ Jio ઇન્સ્ટિટ્યૂટ દ્વારા નોંધપાત્ર વૈશ્વિક પહેલ તરીકે ચિહ્નિત કરે છે.

કન્વર્જન્સ-2023 એ આર્ટિફિશિયલ ઇન્ટેલિજન્સ અને ડેટા સાયન્સ, ડિજિટલ મીડિયા અને માર્કેટિંગ કોમ્યુનિકેશન્સ, સ્પોર્ટ્સ મેનેજમેન્ટ અને ન્યૂ-એજ ટેક સ્ટાર્ટ-અપ્સ સહિતના અગ્રણી ક્ષેત્રોને એકસાથે લાવ્યા. પ્રસિદ્ધ મુખ્ય વક્તાઓ ડો. યોંગગાંગ વેન, કોમ્પ્યુટર સાયન્સ એન્ડ એન્જીનિયરીંગ, નાન્યાંગ ટેક્નોલોજિકલ યુનિવર્સિટી, સિંગાપોરમાં પ્રમુખના અધ્યક્ષ; Bjoern Kroog, એડવાન્સ્ડ એનાલિટીકલ પ્રોડક્ટ્સ માટે પ્રોડક્ટ મેનેજમેન્ટના વડા, GfK (નીલ્સન IQ કંપની); ઉન્મિષ પાર્થસારથી, સ્થાપક અને એક્ઝિક્યુટિવ ડિરેક્ટર, પિક્ચર બોર્ડ પાર્ટનર્સ; અને ડૉ. દિપક જૈન, વાઇસ ચાન્સેલર, Jio ઇન્સ્ટિટ્યૂટ, તેમના સંબંધિત ડોમેન્સમાંથી મૂલ્યવાન આંતરદૃષ્ટિ પહોંચાડી.

માનનીય નીલ પારેખ, સંસદના નામાંકિત સભ્ય, સિંગાપોર અને માનનીય અમેયા અભ્યંકર, કાઉન્સેલર, સિંગાપોરમાં ભારતના હાઈ કમિશન, તેમની હાજરીથી આ પ્રસંગને શોભાવ્યો હતો. તેમની સાથે ઉદ્યોગ સંગઠનના નેતાઓ, વ્યાવસાયિક સંસ્થાઓ, સ્ટાર્ટ-અપ્સ, ભારતીય કોન્સ્યુલેટના પ્રતિનિધિઓ, સિંગાપોર સરકારના પ્રતિનિધિઓ, શિક્ષણવિદો, સંશોધકો, Jio સંસ્થાના વિદ્યાર્થીઓ અને સંસ્થાના મુખ્ય નેતૃત્વ દ્વારા જોડાયા હતા.

અન્ય સંસ્થાઓ કે જેણે ભાગ લીધો તેમાં નાન્યાંગ ટેકનોલોજીકલ યુનિવર્સિટી (NTU) સિંગાપોર, નેશનલ યુનિવર્સિટી ઓફ સિંગાપોર, સિંગાપોર મેનેજમેન્ટ યુનિવર્સિટી, ડેવલપમેન્ટ બેન્ક ઓફ સિંગાપોર (DBS), AIA, TiE સિંગાપોર, ફિલિપ્સ APAC, Insights APAC, મટિરિયલ્સ રિસર્ચ સોસાયટી ઑફ સિંગાપોર, સિંગાપોર ફિનટેક એસોસિએશનનો સમાવેશ થાય છે. , Active.ai, વર્ચ્યુઅલનેસ, માર્કેટિંગ એનાલિટિક્સ સોલ્યુશન્સ, અને SAP બેસિસ, અન્યો વચ્ચે.

ડૉ. પલક શેઠ, ડાયરેક્ટર, Jio ઇન્સ્ટિટ્યૂટ, તેમના પ્રારંભિક સંબોધન સાથે સાંજ માટે સ્ટેજ સેટ કર્યો. તેમણે કહ્યું, “આજના એકબીજા સાથે જોડાયેલા વિશ્વમાં, વિદ્યાર્થીઓ માટે વૈશ્વિક પરિપ્રેક્ષ્ય અપનાવવું પહેલા કરતાં વધુ મહત્વપૂર્ણ છે. કન્વર્જન્સ-2023 જેવા ફોરમ વિદ્યાર્થીઓને વૈવિધ્યસભર સંસ્કૃતિઓ અને વિચારવાની રીતોથી ઉજાગર કરે છે, તેમને વૈશ્વિક અર્થતંત્રમાં વિકાસ માટે જરૂરી કૌશલ્યોથી સજ્જ કરે છે. “

ડો. દિપક જૈન, જીયો ઇન્સ્ટિટ્યુટના વાઇસ ચાન્સેલર, પ્રતિનિધિઓ અને વિદ્યાર્થીઓનું સ્વાગત કર્યું, “માનવ પ્રતિભા,” કોઈપણ શૈક્ષણિક સંસ્થાની સૌથી મૂલ્યવાન સંપત્તિ, કેવી રીતે ડોમેનને સેતુ કરી શકે છે તેના પર વિચારોના આદાન-પ્રદાનની સુવિધામાં કન્વર્જન્સ જેવી ઘટનાઓના મહત્વ પર ભાર મૂક્યો. જટિલ વાસ્તવિક દુનિયાના પડકારોને સંબોધવા માટે કેન્દ્રિત સિલોસ.

આવા કાર્યક્રમોના મહત્વ પર પ્રકાશ પાડતા, માનનીય નીલ પારેખે, સંસદના નામાંકિત સભ્ય, સિંગાપોરમાં જણાવ્યું હતું કે, “ઉદ્યોગ વ્યાવસાયિકો અને શૈક્ષણિક સમુદાય વચ્ચે જ્ઞાનના આદાન-પ્રદાન અને સહયોગ માટે કન્વર્જન્સ એક મુખ્ય પ્લેટફોર્મ તરીકે કામ કરે છે.”

કોન્ફરન્સમાં રમતગમતના વૈશ્વિકીકરણ, ડિજિટલ માર્કેટિંગમાં AI અને IoT અને બ્લોકચેન સાથે AI અને DS ની સિનર્જી જેવા મુખ્ય પ્રવાહોની અસર પર પેનલ ચર્ચા દર્શાવવામાં આવી હતી. આ પછી સતત વિકસતા જોબ માર્કેટમાં વિકસતી કૌશલ્ય જરૂરિયાતો પર ચર્ચા કરવામાં આવી હતી, જેમાં પેનલના સભ્ય આ ક્ષેત્રોમાં ઉદ્યોગના કેસ સ્ટડીઝ રજૂ કરે છે. ડો. યોંગગાંગ વેન, કોમ્પ્યુટર સાયન્સ એન્ડ એન્જીનિયરીંગ, નાન્યાંગ ટેક્નોલોજિકલ યુનિવર્સિટી, સિંગાપોરમાં પ્રેસિડેન્ટ ચેર, કોમ્પ્યુટર ટેક્નોલોજીમાં પ્રગતિના મહત્વ પર પ્રકાશ પાડતા જણાવ્યું હતું કે, “રાષ્ટ્રીય કોમ્પ્યુટીંગ પાવરમાં દર 1% વૃદ્ધિ માટે, અર્થતંત્રમાં 3.3% વૃદ્ધિ છે. અને જીડીપીમાં 1.8% નો વધારો.”

આ ઇવેન્ટ સિંગાપોરની નાન્યાંગ ટેક્નોલોજિકલ યુનિવર્સિટી ખાતે બે સપ્તાહ-લાંબા ‘સ્ટડી અબ્રોડ મોડ્યુલ’ની પરાકાષ્ઠા તરીકે ચિહ્નિત થયેલ છે. આ મોડ્યુલ Jio સંસ્થાના તમામ અનુસ્નાતક કાર્યક્રમો માટેના અભ્યાસક્રમનું મુખ્ય તત્વ છે, જે દરેક વિદ્યાર્થીને શૈક્ષણિક અને વ્યવહારિક તાલીમ માટે ભાગીદાર આંતરરાષ્ટ્રીય યુનિવર્સિટીની મુલાકાત લેવા સક્ષમ બનાવે છે. આ અનુભવ તેમને વૈશ્વિક વ્યાપાર લેન્ડસ્કેપ સમજવાની અને વાસ્તવિક દુનિયાની સમસ્યાઓને સંબોધવાની તક પૂરી પાડે છે.

Jio સંસ્થાના વિદ્યાર્થીઓએ NTU ખાતે સાયબર સિક્યુરિટી, બ્લોકચેન ટેક્નોલોજી, કન્ઝ્યુમર એક્સપિરિયન્સ અને કન્ઝ્યુમર રીટેન્શન, કન્ઝ્યુમર એક્સપિરિયન્સમાં ડિસપ્ટિવ ટેક્નોલોજી, કન્ઝ્યુમર ન્યુરોસાયન્સ અને ન્યુરો-માર્કેટિંગ અને ફ્યુચર ઓફ કન્ઝ્યુમર એક્સપિરિયન્સનો અભ્યાસ કર્યો હતો. તેઓએ ઉદ્યોગ નિમજ્જન મોડ્યુલના ભાગરૂપે ટેરાડેટા કોર્પ અને ડેકાથલોન ડેટા સેન્ટર, નેશનલ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઓફ એજ્યુકેશન (સિંગાપોર), અને સિંગાપોર સ્પોર્ટ્સ હબની ઓફિસની પણ મુલાકાત લીધી.

Jio સંસ્થા 21મી સદીના કાર્યબળના પડકારો માટે વિદ્યાર્થીઓને તૈયાર કરવામાં તેમના મહત્વને ઓળખીને, આવી વધુ ઈવેન્ટ્સનું આયોજન કરવા ઉત્સુક છે.

Total Visiters :266 Total: 1051678

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *