એકતા કપૂર ડિરેક્ટોરેટ એવોર્ડ જીતનારી પ્રથમ ભારતીય મહિલા ફિલ્મ નિર્માતા

Spread the love

વીર દાસ ને આ પહેલા વર્ષ 2021માં તેના કોમેડી શો ‘ટુ ઈન્ડિયા’ માટે એમી ઈન્ટરનેશનલ એવોર્ડ માટે નોમિનેટ કરવામાં આવ્યો હતો


ન્યૂયોર્ક
ન્યૂયોર્કમાં પ્રખ્યાત ઇન્ટરનેશનલ એમી એવોર્ડ્સનું આયોજન કરવામાં આવ્યું હતું. ઇન્ટરનેશનલ એમી એવોર્ડ્સ સૌથી પ્રતિષ્ઠિત સન્માનોમાંથી એક છે. આ એવોર્ડ સમારોહમાં આર્ટ અને એન્ટરટેનમેંટ ઇન્ડસ્ટ્રીના સેલેબ્સને 14 જુદી-જુદી કેટેગરીમાં નોમિનેટ કરવામાં આવ્યા હતા. આ સન્માન સમારોહમાં ઓટીટીની દુનિયા પર પોતાના કન્ટેન્ટ દ્વારા રાજ કરનાર ઘણી મોટી હસ્તીઓએ ભાગ લીધો હતો. ટીવી ઇન્ડસ્ટ્રીની ક્વીન એકતા કપૂર અને કોમેડિયન વીર દાસને આ ઇન્ટરનેશનલ સમારોહમાં સન્માનિત કરવામાં આવ્યા હતા. એકતા કપૂર ‘ડિરેક્ટોરેટ એવોર્ડ’ જીતનાર પ્રથમ ભારતીય મહિલા ફિલ્મ નિર્માતા બની ગઈ છે.
વીર દાસ કોમેડિયનની સાથે સાથે એક્ટર અને સંગીતકાર પણ છે. તેણે આ સન્માન તેના કોમેડિયન સ્પેશિયલ ‘વીર દાસ: લેન્ડિંગ’ માટે આપવામાં આવ્યો હતો. આ ફિલ્મમાં વીર દાસે ભારતીય-અમેરિકન સંસ્કૃતિના આંતરછેદને રાજકીય દ્રષ્ટિકોણથી બતાવવાનો પ્રયાસ કર્યો છે. આ ફિલ્મને વીર દાસે ડાયરેક્ટ કરી હતી. વીર દાસ: લેન્ડિંગની સાથે ડેરી ગર્લ્સ સિઝન-3ને પણ કોમેડી માટે એમી ઈન્ટરનેશનલ એવોર્ડ્સ આપવામાં આવ્યો છે.
વીર દાસ ને આ પહેલા વર્ષ 2021માં તેના કોમેડી શો ‘ટુ ઈન્ડિયા’ માટે એમી ઈન્ટરનેશનલ એવોર્ડ માટે નોમિનેટ કરવામાં આવ્યો હતો પરંતુ તે આ એવોર્ડ જીતી શક્યો ન હતો. આ વર્ષે ‘દિલ્હી ક્રાઈમ 2’ માટે એક્ટ્રેસ શેફાલી શાહ અને ‘રોકેટ બોયઝ 2’ માટે એક્ટર જિમ સરબને પણ ઇન્ટરનેશનલ એમી એવોર્ડ્સ માટે નોમિનેટ કરવામાં આવ્યા હતા.

Total Visiters :167 Total: 1010946

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *