સેન્સેક્સમાં 266 અને નિફ્ટીમાં 88 પોઈન્ટનો ઊછાળો જોવા મળ્યો

Spread the love

એસબીઆઈ લાઈફ, એચડીએફસી લાઈફ, અદાણી એન્ટરપ્રાઈઝ અને જેએસડબલ્યુ સ્ટીલના શેરમાં વધારો, કોલ ઈન્ડિયા લિમિટેડ, ઓએનજીસી, બીપીસીએલ અને એલટીઆઈ માઇન્ડ ટ્રીના શેરમાં ઘટાડો


નવી દિલ્હી
શેરબજારનો કારોબાર મંગળવારે ઊછાળા સાથે બંધ થયો. બીએસઈ સેન્સેક્સ 266 પોઈન્ટ વધીને 65921 પોઈન્ટ પર બંધ થયો હતો જ્યારે નિફ્ટી 88 પોઈન્ટ વધીને 19782 પોઈન્ટની સપાટીએ બંધ રહ્યો હતો. મંગળવારે, નિફ્ટી મિડકેપ 100 અને બીએસઈ સ્મોલ કેપમાં નજીવો વધારો નોંધાયો હતો, જ્યારે નિફ્ટી આઈટી થોડી નબળાઈ પર બંધ થયો હતો, નિફ્ટી બેન્કમાં પણ નજીવો વધારો નોંધાયો હતો.
વિદેશી રોકાણકારોની ખરીદીને કારણે મંગળવારે શેરબજારમાં ઉછાળો નોંધાયો હતો. જોકે, શેરબજારના નિષ્ણાતોનું કહેવું છે કે વિદેશી રોકાણકારોની ઉદાસીનતાના કારણે બજારમાં કરેક્શન જોવા મળી શકે છે. શેરબજારના ટોપ ગેઇનર્સ વિશે વાત કરીએ તો, એસબીઆઈ લાઈફ, એચડીએફસી લાઈફ, અદાણી એન્ટરપ્રાઈઝ અને જેએસડબલ્યુ સ્ટીલના શેરમાં વધારો નોંધાયો હતો જ્યારે કોલ ઈન્ડિયા લિમિટેડ, ઓએનજીસી, બીપીસીએલ અને એલટીઆઈ માઇન્ડ ટ્રીના શેરમાં નબળાઈ નોંધાઈ હતી.
મંગળવારે શેરબજારના ટ્રેડિંગના બંધ સમયે, બીએસઈ સેન્સેક્સ 300 પોઈન્ટના વધારા સાથે ટ્રેડ કરી રહ્યો હતો જ્યારે નિફ્ટી 19800 ના સ્તરની આસપાસ ટ્રેડ કરી રહ્યો હતો. ટાટા ટેકનો આઈપીઓ બુધવારે ખુલવા જઈ રહ્યો છે અને ઘણા બ્રોકરેજોએ ટાટા ટેકના આઈપીઓ સબસ્ક્રાઈબ કરવાની સલાહ આપી છે.
આનંદ રાઠી વેલ્થ, ચોલામંડલમ ઇન્વેસ્ટમેન્ટ, આઈઆઈએફએલ ફાઇનાન્સ, મેસ ફાઇનાન્સિયલ સર્વિસિસ, ઇન્ડિયાબુલ્સ હાઉસિંગ ફાઇનાન્સ, પીએનબી હાઉસિંગ ફાઇનાન્સ, મહિન્દ્રા એન્ડ મહિન્દ્રા ફાઇનાન્સિયલ સર્વિસિસ, ધાની સર્વિસિસ અને મન્નાપુરમ ફાઇનાન્સમાં મંગળવારના વેપારમાં નબળાઈ જોવા મળી હતી.
મન્નાપુરમ ફાઇનાન્સને પાછળ છોડીને નોન-બેંકિંગ ફાઇનાન્સિયલ કંપની IIFL ફાઇનાન્સ દેશની બીજી સૌથી મોટી ગોલ્ડ લોન પ્રોવાઇડર કંપની બની છે. કંપનીનો ગોલ્ડ લોન પોર્ટફોલિયો રૂ. 23690 કરોડને પાર કરી ગયો છે. મન્નાપુરમ ફાઇનાન્સનો ગોલ્ડ લોન પોર્ટફોલિયો રૂ. 20809 કરોડનો છે.
શેરબજારમાં મલ્ટિબેગર રિટર્ન આપતા શેરો વિશે વાત કરીએ તો, પટેલ એન્જિનિયરિંગ, જિયો ફાઇનાન્શિયલ, ઓમ ઇન્ફ્રા, દેવયાની ઇન્ટરનેશનલ, એક્સાઇડ ઇન્ડસ્ટ્રીઝ, ટાટા મોટર્સ અને મહિન્દ્રા એન્ડ મહિન્દ્રાના શેરમાં વધારો નોંધાયો હતો જ્યારે યુનિપાર્ટ્સ ઇન્ડિયા લિમિટેડ, કામધેનુ લિમિટેડ, સ્ટોવ ક્રાફ્ટ. અને ગતિ લિમિટેડના શેરમાં નબળાઈ નોંધાઈ હતી. ગૌતમ અદાણી ગ્રૂપની નવ લિસ્ટેડ કંપનીઓમાંથી 6ના શેરમાં મંગળવારે વધારો નોંધાયો હતો, જ્યારે અદાણી ગ્રીન, અંબુજા સિમેન્ટ અને અદાણી પોર્ટ્સના શેરમાં નબળાઈ નોંધાઈ હતી.

Total Visiters :188 Total: 1045124

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *