7મી એલિટ મેન્સ નેશનલ બોક્સિંગ ચેમ્પિયનશિપમાં 12 SSCB બોક્સરોએ સેમિફાઇનલમાં સ્થાન મેળવ્યું

Spread the love

નવી દિલ્હી

7મી એલિટ મેન્સ નેશનલ બોક્સિંગ ચેમ્પિયનશિપના ક્વાર્ટર ફાઈનલ સ્ટેજમાં 2019 વર્લ્ડ ચેમ્પિયનશિપના સિલ્વર મેડલ વિજેતા અમિત પંઘાલના નોંધપાત્ર પ્રદર્શનના સાક્ષી છે (51 કિગ્રા), અને 2021 એશિયન ચેમ્પિયન સંજીત તેમના (92માં) સ્થાન મેળવ્યા છે. શિલોંગમાં 7મી એલિટ મેન્સ નેશનલ બોક્સિંગ ચેમ્પિયનશિપના પાંચમા દિવસે SSCBનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા 10 અન્ય બોક્સરો સાથે ક્વાર્ટર ફાઇનલમાં કમાન્ડિંગ જીત સાથે સેમિફાઇનલ.

SSCBનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા અમિત પંઘાલે તેની ક્વાર્ટર ફાઇનલમાં જમ્મુ અને કાશ્મીરના મોહમ્મદ આરિફનો સામનો કર્યો હતો. અમિતે તેનો અનુભવ દર્શાવ્યો, સમગ્ર કાર્યવાહીમાં પ્રભુત્વ જમાવ્યું અને આખરે સર્વસંમતિથી નિર્ણયમાં મુકાબલો આરામથી જીત્યો. અમિત હવે સેમિફાઇનલમાં RSPBના અંકિત સામે ટકરાશે.

દરમિયાન, 2021 એશિયન ચેમ્પિયન, SSCB ના સંજીત 92kg ક્વાર્ટર ફાઇનલમાં 2018 કોમનવેલ્થ ગેમ્સના બ્રોન્ઝ મેડલ વિજેતા RSPB ના નમન તંવર સામે ટકરાયા હતા. સંજીત તેની રમતમાં ટોચ પર હતો કારણ કે તેણે બાઉટને નિયંત્રિત કર્યો હતો અને દૂરથી રમ્યો હતો, આખા દરમિયાન સખત મુક્કા માર્યા હતા. તેણે મોમેન્ટમ ચાલુ રાખ્યું અને સર્વસંમતિથી નિર્ણય લઈને જીત મેળવી. સેમિફાઈનલમાં સંજીતનો મુકાબલો ઓલ ઈન્ડિયા પોલીસ (AIP) વિકી સામે થશે.

સેમિફાઇનલ માટે ક્વોલિફાય કરનારા અન્ય 10 SSCB બોક્સરોમાં બરુણ સિંહ (48 કિગ્રા), પવન (54 કિગ્રા), સચિન (57 કિગ્રા), આકાશ (60 કિગ્રા), વંશજ (63.5 કિગ્રા), રજત (67 કિગ્રા), આકાશ (71 કિગ્રા), દીપક (71 કિગ્રા) નો સમાવેશ થાય છે. 75 કિગ્રા), લક્ષ્ય (80 કિગ્રા), જુગનુ (86 કિગ્રા).

અન્ય નોંધપાત્ર મુકાબલાઓમાં, આસામનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા, છ વખતની એશિયન ચેમ્પિયનશીપ મેડલ વિજેતા શિવ થાપાએ, દિલ્હીના શશાંક પ્રધાન સામેની ક્વાર્ટર ફાઈનલ મેચમાં પ્રભુત્વ જમાવતા, તેના પ્રખ્યાત કૌશલ્ય સેટ અને પાવર પેક્ડ પંચનું પ્રદર્શન કર્યું. તેણે કમાન્ડિંગ 5-0 થી વિજય મેળવ્યો અને સેમિફાઇનલમાં મહારાષ્ટ્રના હરિવંશ તવારી સામે ટકરાશે.

2022 કોમનવેલ્થ ગેમ્સ સિલ્વર મેડલ વિજેતા સાગર (92+ kg), જે RSPBનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે, તે ચંડીગઢના નવજોત સિંહ સામે હતો. તેણે આક્રમક અભિગમ સાથે મુકાબલો શરૂ કર્યો અને પ્રથમ રાઉન્ડમાં જ સખત હિટ પંચોનો ધક્કો માર્યો, જેના કારણે રેફરીએ હરીફાઈ અટકાવી દીધી. છેલ્લા ચાર તબક્કામાં તેનો મુકાબલો દિલ્હીના વિશાલ કુમાર સામે થશે.

Total Visiters :256 Total: 1045463

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *