8 જુનિયર બોક્સર IBA જુનિયર વર્લ્ડ બોક્સિંગ ચેમ્પિયનશિપ્સ 2023માં સેમિફાઇનલમાં પ્રવેશતા મેડલની પુષ્ટિ કરી

Spread the love

દસ ભારતીયો સાતમા દિવસે તેમની છેલ્લી-8 મેચ રમવાના છે

નવી દિલ્હી

આઈબીએ જુનિયર વર્લ્ડ બોક્સિંગ ચેમ્પિયનશિપ્સ 2023ના છઠ્ઠા દિવસે ક્વાર્ટર ફાઇનલમાં પ્રભાવશાળી પ્રદર્શન કરીને આઠ જેટલા જુનિયર બોક્સરોએ મેડલ મેળવ્યો.

ટૂર્નામેન્ટમાં તેમના અસાધારણ રનને લંબાવતા, સાત પ્રતિસ્પર્ધી જુનિયર ગર્લ્સ બોક્સરોમાંથી છએ સેમિફાઇનલમાં પ્રવેશ કર્યો. એશિયન જુનિયર બોક્સિંગ ચેમ્પિયનશિપની બે સુવર્ણ ચંદ્રક વિજેતા પરી (50 કિગ્રા) અને નિધિ (66 કિગ્રા) એ અનુક્રમે રોમાનિયાના મુલર મિકેલા અને ચાઈનીઝ તાઈપેઈના કાઓ ચુન એઈ સામે સમાન સર્વસંમત 5-0થી જીત મેળવીને ક્વાર્ટર ફાઇનલમાં જીત મેળવી હતી.

પાયલ (48 કિગ્રા) એ આયર્લેન્ડની ડોહેર્ટી લોરેન સામે 5-0થી આરામદાયક જીત મેળવી હતી જ્યારે અમિષા (54 કિગ્રા) એ સર્વસંમત નિર્ણય જીતવા માટે દક્ષિણ કોરિયાની કિમ જિયાને પાછળ રાખી હતી. એશિયન જુનિયર સિલ્વર મેડલ વિજેતા નેહા લુંથી (46 કિગ્રા) ની બેલારુસની હિઝૌસ્કાયા એન્હેલિના દ્વારા પરીક્ષણ કરવામાં આવ્યું હતું પરંતુ નેહા 4-1થી વિભાજીત નિર્ણય સાથે વિજયી બની હતી.

બીજી તરફ પ્રાચી (54 કિગ્રા)ને કઝાકિસ્તાનની સેઇતખાન્કિઝિક પનાર સામે સખત મહેનત કરવી પડી હતી. તેણીએ પ્રથમ રાઉન્ડમાં સંઘર્ષ કર્યો અને તેણીના પ્રતિસ્પર્ધીને માપવા માટે તેણીનો સમય લીધો પરંતુ છેલ્લા બે રાઉન્ડમાં 3-2 વિભાજિત ચુકાદાને સુરક્ષિત કરવા માટે મજબૂત રીતે પાછા ફર્યા.

જોયશ્રી દેવી (60 કિગ્રા) એકમાત્ર ભારતીય મહિલા હતી જેણે રશિયાની લિયોનોવા કિરા સામે 1-4થી હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો.

દરમિયાન, છોકરાઓના વિભાગમાં, ચારમાંથી બે બોક્સર મેડલ રાઉન્ડમાં આગળ વધવામાં સફળ રહ્યા. એશિયન જુનિયર સુવર્ણ ચંદ્રક વિજેતા હાર્દિક પંવાર (80kg) અને જતીન (54kg) તેમની રમતમાં ટોચ પર હતા કારણ કે તેઓ અનુક્રમે દક્ષિણ કોરિયાના પાર્ક ડેમહિયોન અને જ્યોર્જિયાના મુશ્કુદિયાની ડેવિક સામે સર્વસંમત નિર્ણય સાથે જીત મેળવીને સેમિફાઈનલમાં પ્રવેશ્યા હતા.

જ્યારે બ્રિજેશ તમટા (46 કિગ્રા) અને દિવાશ કટારે (50 કિગ્રા) એવા બે બોક્સર હતા જેમને ક્વાર્ટર ફાઇનલમાં હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો.

પાંચ જુનિયર બોયઝ અને ગર્લ બોક્સર ગુરુવારે મોડી રાત્રે તેમની ક્વાર્ટર ફાઈનલ મેચ રમશે.

સેમી ફાઈનલ 2 ડિસેમ્બરે થશે અને ફાઈનલ 3-4 ડિસેમ્બરે રમાશે.

Total Visiters :86 Total: 1011325

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *