RCB ઈનોવેશન લેબના લીડર્સ મીટ ઈન્ડિયા: અભિનવ બિન્દ્રાએ રમતને સર્વગ્રાહી રીતે જોવાની જરૂરિયાત પર ભાર મૂક્યો અને ઉચ્ચ પ્રદર્શનના પ્રિઝમથી નહીં

Spread the love

ઓલિમ્પિક ચેમ્પિયન શૂટરે એ વાત પર પણ ભાર મૂક્યો હતો કે ઓલિમ્પિક મેડલ ટેલીમાં ડબલ ડિજિટ સુધી પહોંચવા માટે ભારતને રમતગમત માટે વધુ લોકોની જરૂર છે

બેંગલુરુ

દેશના સૌથી વધુ સુશોભિત શૂટર અભિનવ બિન્દ્રાએ ગુરુવારે ભારપૂર્વક જણાવ્યું હતું કે ભારતે રમતગમત રાષ્ટ્ર તરીકે પ્રગતિ કરવા માટે એક ટકાઉ અને સમૃદ્ધ ઇકોસિસ્ટમ બનાવવી જોઈએ અને ઉચ્ચ પ્રદર્શનના સાંકડા લેન્સથી રમતોને જોવાનું બંધ કરવું જોઈએ. ભારતના પ્રથમ વ્યક્તિગત ઓલિમ્પિક ચેમ્પિયન બિન્દ્રાએ RCB ઈનોવેશન લેબના લીડર્સ મીટ ઈન્ડિયામાં પોતાના વિચારો શેર કર્યા.

“હું ખરેખર ભારતને એક દેશ તરીકે જોવા ઈચ્છું છું કે તે રમતગમતને વધુ સર્વગ્રાહી રીતે જોવાનું શરૂ કરે અને ઉચ્ચ પ્રદર્શનના પ્રિઝમથી એકલતામાં નહીં. તે ખૂબ જ સંકુચિત દૃષ્ટિકોણ છે અને જો તમે તેને માત્ર ઉચ્ચ-પ્રદર્શન પરિપ્રેક્ષ્યથી જ જોશો, તો ટોક્યોમાં સાત ઓલિમ્પિક મેડલમાંથી તે આગલી છલાંગ લગાવવી ખૂબ જ પડકારજનક હશે.”

બિન્દ્રાએ કહ્યું કે જો ભારત રમતગમતની મહાસત્તા બનવા ઈચ્છે છે તો રોકાણ સર્વગ્રાહી હોવું જોઈએ. “જો તમે 50 સુધી પહોંચવા માંગતા હોવ તો તે માત્ર ચુનંદા લોકોમાં પૈસા ઠાલવવાનું નથી. તે ફક્ત તમારી વસ્તીની ખૂબ જ નાની ટકાવારી છે જે રમતગમતમાં સામેલ થવા જઈ રહી છે, તેથી તમારે રમવા માટે વધુ લોકોની જરૂર છે. અને આશા છે કે તેની આડપેદાશ એ હશે કે વધુ લોકો રમતગમતમાં સામેલ થશે. તેથી હું માનું છું કે પરિપ્રેક્ષ્યમાં પરિવર્તન આવવાની જરૂર છે અને તે હવે થવાની જરૂર છે.”

લીડર્સ મીટ દ્વારા RCB ઇનોવેશન લેબ: ભારત એક સહભાગી પ્લેટફોર્મ બનાવી રહ્યું છે જ્યાં વૈશ્વિક રમતગમતના હેવીવેઇટ્સ, પ્રભાવશાળી સંવાદો અને નવીન વિચારોનું આદાનપ્રદાન કેન્દ્રનું મંચ બની જાય છે.

“આરસીબીએ તેમની ઇનોવેશન લેબ સાથે અહીં જે મૂક્યું છે તે અત્યંત વિશ્વસનીય છે. ભારત એક રમત-ગમત રાષ્ટ્ર નથી અને તેઓએ તે હકીકતને ઓળખી. ભારતીય રમતમાં વિચારશીલ નેતૃત્વ લાવવા એ સમયની જરૂરિયાત છે અને આવી ઘટના વિશ્વભરના નિષ્ણાતોને નવા વૈશ્વિક પ્રવાહો અને અસ્તિત્વમાં રહેલી તકો વિશે વિચાર કરવા લાવે છે. આરસીબીને અભિનંદન અને હું તેમને ભવિષ્ય માટે શુભેચ્છા પાઠવું છું,” શ્રી અભિનવ બિન્દ્રાએ ઇવેન્ટના મહત્વ વિશે ચર્ચા કરતી વખતે ટિપ્પણી કરી.

41 વર્ષીય, જેમણે આજ સુધી ઓલિમ્પિકમાં શૂટિંગમાં ભારતનો એકમાત્ર સુવર્ણ ચંદ્રક મેળવ્યો છે, તેણે પ્રતિષ્ઠિત મલ્ટી-સ્પોર્ટ ટૂર્નામેન્ટ તેમજ યુથ ઓલિમ્પિક્સ ગેમ્સની સંભવિત યજમાની કરી રહેલા દેશ વિશે પણ વાત કરી.

“મને લાગે છે કે યુવાનોને રમતગમતનો આનંદ માણવા માટે વધુ તકો આપવી એ મારા માટે એક મહત્વપૂર્ણ તત્વ છે જે સમગ્ર ઓલિમ્પિક પ્રોજેક્ટ માટે વિકસાવવાનું છે. નંબર બે બિંદુ ભવિષ્ય માટે અર્થતંત્ર વિકસાવી રહ્યું છે. આખા દેશને માત્ર ભારતીય સફળતાની ઉજવણીમાં જ નહીં પરંતુ રમતગમતની ઉજવણીમાં સામેલ થવાની જરૂર છે.

“જો તમારા મનમાં તે મોટો ધ્યેય છે અને તમે આ વધુ સર્વગ્રાહી વિચાર પ્રક્રિયાને ધ્યાનમાં રાખો છો, તો મને લાગે છે કે તમે એક રસપ્રદ પ્રોજેક્ટ સાથે આવો છો જે ફક્ત બે અઠવાડિયાની રમત પૂરતો મર્યાદિત રહેશે નહીં, પરંતુ ઓલિમ્પિક ગેમ્સ કેવી રીતે સાચા અર્થમાં થઈ શકે છે. વાસ્તવિક પરિવર્તન માટે ડ્રાઇવર બનો,” તેમણે કહ્યું.

RCB ઇનોવેશન લેબની લીડર્સ મીટ ઇન્ડિયા આજે (30 નવેમ્બર) પૂરી થશે.

Total Visiters :445 Total: 1041544

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *