શિવા થાપા, અમિત પંઘાલ અને સાગર 7મી એલિટ મેન્સ નેશનલ બોક્સિંગ ચેમ્પિયનશિપમાં ફાઇનલમાં પ્રવેશ્યા

Spread the love

નવી દિલ્હી

છ વખતની એશિયન ચેમ્પિયનશિપ મેડલ વિજેતા શિવ થાપા (63.5 કિગ્રા), અમિત પંઘાલ (51 કિગ્રા) અને સાગર (92+ કિગ્રા) એ તેમનું પ્રભાવશાળી ફોર્મ જાળવી રાખીને 7મી એલિટ મેન્સ નેશનલ બોક્સિંગ ચેમ્પિયનશિપની ફાઇનલમાં પ્રવેશ કર્યો. વિરોધાભાસી જીત નોંધાવ્યા બાદ શિલોંગ.

આસામનું પ્રતિનિધિત્વ કરતાં, શિવે તેમનો અનુભવ દર્શાવ્યો હતો કારણ કે તેણે મહારાષ્ટ્રના હરિવંશ તવારી સામે 5-0ના સંપૂર્ણ સ્કોર સાથે કમાન્ડિંગ વિજય મેળવ્યો હતો. અગાઉની આવૃત્તિના સુવર્ણ ચંદ્રક વિજેતાનો મુકાબલો ફાઇનલમાં SSCB (સર્વિસિસ સ્પોર્ટ્સ કંટ્રોલ બોર્ડ)ના વંશજ સામે થશે.

બીજી તરફ, અમિત પંઘાલ જે એસએસસીબીનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે, આરએસપીબી (રેલ્વે સ્પોર્ટ્સ પ્રમોશન બોર્ડ) ના અંકિત સામે માથાકૂટ થઈ હતી. આ મુકાબલો દરમિયાન નજીકથી સ્પર્ધા કરવામાં આવી હતી પરંતુ અત્યંત અનુભવી 28-વર્ષીય ખેલાડીએ રમતની નિર્ણાયક ક્ષણોમાં પોતાનું સંયમ જાળવી રાખ્યું હતું અને તેના પ્રતિસ્પર્ધીને 5-2થી વિભાજિત કરવાના નિર્ણયથી જીત મેળવી હતી. 2019 વર્લ્ડ ચેમ્પિયનશિપ સિલ્વર મેડલ વિજેતા હવે ફાઇનલમાં ચંદીગઢના અંશુલ પુનિયા સામે ટકરાશે.

અન્ય એક આકર્ષક મુકાબલામાં, આરએસપીબીનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા સાગરે તેની સેમિફાઇનલ મુકાબલામાં દિલ્હીના વિશાલ કુમારનો સામનો કર્યો. સાગરની કુશળતા અને પાવર-પેક્ડ પંચ સંપૂર્ણ પ્રદર્શનમાં હતા કારણ કે તેણે મેચમાં વર્ચસ્વ જમાવ્યું હતું, 5-0ના સ્કોર સાથે વિજય મેળવ્યો હતો. 2022ની કોમનવેલ્થ ગેમ્સ સિલ્વર મેડલ વિજેતાનો મુકાબલો ગોલ્ડ મેડલ મેચમાં પંજાબના જયપાલ સિંહ સામે થશે.

જીતની શ્રેણીમાં ઉમેરો કરતા, 2021 એશિયન ચેમ્પિયન, SSCB ના સંજીત (92kg) એ AIP (ઓલ ઈન્ડિયા પોલીસ) ના તેના પ્રતિસ્પર્ધી વિકીને હરાવ્યો. સંજીત તેની રમતમાં ટોચ પર હતો અને સર્વસંમત નિર્ણય દ્વારા જીત મેળવવા માટે કાર્યવાહીમાં પ્રભુત્વ મેળવ્યું હતું. ફાઈનલમાં સંજીતનો મુકાબલો હરિયાણાના નવીન કુમાર સામે થશે.

ફાઈનલ માટે ક્વોલિફાય થયેલા અન્ય SSCB બોક્સરોમાં બરુન સિંહ (48kg), પવન (54kg), સચિન (57kg), આકાશ (60kg), વંશજ (63.5kg), રજત (67kg), આકાશ (71kg), દીપક (75kg)નો સમાવેશ થાય છે. ), લક્ષ્ય (80 કિગ્રા) અને જુગનુ (86 કિગ્રા).

SSCB એ ચાલુ 7મી એલિટ મેન્સ નેશનલ બોક્સિંગ ચેમ્પિયનશિપમાં મેડલ ટેલીમાં આગળ રહેવા માટે 12 મેડલ મેળવ્યા છે.

Total Visiters :188 Total: 1051901

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *