Jio અને TM ફોરમે ઉદ્યોગની વૃદ્ધિને વેગ આપવા માટે Gen AI, LLM અને ODA પ્રોજેક્ટ્સ સાથે મુંબઈમાં પ્રથમ ઈનોવેશન હબ ખોલ્યું

Spread the love

મુંબઈ

TM ફોરમ, ટેલ્કો અને ટેક કંપનીઓનું અગ્રણી વૈશ્વિક જોડાણ અને રિલાયન્સ ઈન્ડસ્ટ્રીઝ લિમિટેડની પેટાકંપની Jio એ આજે ભારતમાં મુંબઈમાં સ્થિત પ્રથમ TM ફોરમ ઈનોવેશન હબ માટે ઉદઘાટન સમારોહ યોજ્યો હતો. ઇનોવેશન હબ, ઉદ્યોગ માટે તેના પ્રકારનું પ્રથમ, સમગ્ર ઉદ્યોગને લાભ આપવા માટે જનરેટિવ AI (Gen AI) અને લાર્જ લેંગ્વેજ મોડલ્સ (LLM) અને ઓપન ડિજિટલ આર્કિટેક્ચરના વિકાસને વેગ આપવા પર તેના પ્રથમ પ્રયાસો પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરશે.

બંને સંસ્થાઓના નેતાઓ અને એક્સેન્ચર, ડોઇશ ટેલિકોમ, ગૂગલ ક્લાઉડ, ઓરેન્જ, ટેલિનોર અને વોડાફોન સહિતના ઇનોવેશન હબના સ્થાપક સભ્યોના પ્રતિનિધિઓએ નવી, મુંબઈમાં રિલાયન્સ કોર્પોરેટ આઇટી પાર્ક ખાતે સમારોહમાં હાજરી આપી હતી, જ્યાં સમગ્ર દેશમાંથી પ્રતિભાઓથી બનેલી હાઇબ્રિડ ટીમો હતી. ટેલિકોમ અને ટેક ઇન્ડસ્ટ્રી ઉદ્યોગના સૌથી અઘરા પડકારો માટે પ્રગતિશીલ વિચારસરણી અને ઉકેલો પહોંચાડવા માટે સહયોગ કરશે.

ભારત વૈશ્વિક સોફ્ટવેર ડેવલપમેન્ટ ટેલેન્ટનું કેન્દ્ર છે તેની માન્યતામાં પ્રથમ TM ફોરમ ઈનોવેશન હબ માટે મુંબઈને સ્થાન તરીકે પસંદ કરવામાં આવ્યું હતું. તેની શરૂઆત TM ફોરમની ભારત પ્રત્યેની લાંબા સમયથી પ્રતિબદ્ધતા પર આધારિત છે – જ્યાં 37,000 થી વધુ સક્રિય ફોરમ સભ્ય વ્યાવસાયિકો આધારિત છે.

હબના પ્રથમ ફોકસ ક્ષેત્રોમાંનું એક છે જનરેટિવ AI અને LLM ની એપ્લિકેશન ટેલિકોમ માટે પ્રાધાન્યતા ઉપયોગના કેસોમાં, જેમાં સુરક્ષા, ગોપનીયતા, ચોકસાઈના સંબંધિત પડકારો સહિત બ્રાઉનફિલ્ડ ટેલિકોમ ટેક્નોલોજી લેન્ડસ્કેપ્સ માટે જનરેટિવ AIના જવાબદાર ઉપયોગને સરળ બનાવવા માટે આર્કિટેક્ચર બ્લુપ્રિન્ટ વિકસાવવાનો સમાવેશ થાય છે. , પ્રદર્શન અને માપનીયતા.

બીજો ફોકસ વિસ્તાર TM ફોરમના ઓપન ડિજિટલ આર્કિટેક્ચરના વિકાસ અને અપનાવવા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરશે. ODA પરંપરાગત BSS અને OSS ને બદલવા માટે મોડ્યુલર, કમ્પોનન્ટાઇઝ્ડ અને ફરીથી વાપરી શકાય તેવા ક્લાઉડ-નેટિવ સોફ્ટવેરની રચનાને અન્ડરપિન કરે છે. ઉદ્દેશ્યોમાં ODA કેનવાસ અને ઘટકોના સંદર્ભ અમલીકરણ(ઓ) બનાવવાનો સમાવેશ થાય છે, તેમજ લેગસી સોફ્ટવેરથી ODA-સુસંગત, ક્લાઉડ-નેટિવ ઘટકોમાં સ્થળાંતર સરળ બનાવવા માટે સ્થળાંતર પેટર્ન અને નવીન અભિગમોનો સમાવેશ થાય છે.

ઇનોવેશન હબના ઉદઘાટન પર ટિપ્પણી:

શ્રી આકાશ અંબાણી, ચેરમેન, રિલાયન્સ જિયો ઈન્ફોકોમ લિમિટેડ: “ટીએમ ફોરમ ઈનોવેશન હબ એ વાસ્તવિક દુનિયાના ઉકેલો પહોંચાડવા વિશે છે જે આપણા ઉદ્યોગને બદલી નાખશે અને આપણા વર્તમાન પડકારોને ઉકેલવા માટે સમગ્ર ઉદ્યોગની પ્રતિભા પર આધાર રાખવા સિવાય બીજો કોઈ સારો રસ્તો નથી. તેમજ ભવિષ્યના અવરોધોને દૂર કરવા માટે વધુ સારી રીતો શોધવી. અમારા મુંબઈ કેમ્પસમાં પ્રથમ ઈનોવેશન હબ ખુલતા જોઈને અમને આનંદ થયો કારણ કે હું માનું છું કે મુંબઈ જરૂરી ઈનોવેશનને પ્રોત્સાહન આપવા માટે યોગ્ય સ્થાન છે. Jio, TM ફોરમ અને વ્યાપક ટેલિકોમ ઉદ્યોગ માટે આ ખરેખર રોમાંચક સમય છે અને અમે આ પ્રોજેક્ટના કેન્દ્રમાં હોવા બદલ ગૌરવ અનુભવીએ છીએ.”

ડૉ. સ્ટીફન રોહેન, TM ફોરમ ચેર અને બેઈન એન્ડ કંપનીના પાર્ટનર: “આજે ઝડપી, ખુલ્લો સહયોગ આપણા ઉદ્યોગના ભવિષ્ય માટે પહેલા કરતા વધુ મહત્વપૂર્ણ છે. TM ફોરમ ઇનોવેશન હબ ખૂબ જ ફાયદાકારક સાબિત થશે કારણ કે અમારા સભ્યો નવી ટેક્નોલોજી, તેમની સંસ્થાઓમાં પરિવર્તન લાવવા અને તેમના સ્નાયુઓને મજબૂત કરવા માટે વધુ આમૂલ અભિગમોની શોધ કરે છે. મુંબઈમાં આ પ્રથમ ઈનોવેશન હબ પર Jio અને તમામ સ્થાપક સભ્યો સાથે નજીકથી સહયોગ કરવા બદલ અમને આનંદ થાય છે અને હબના પાયલોટ પ્રોજેક્ટ્સના પ્રથમ પરિણામો જોવાની આતુરતા અનુભવીએ છીએ.”

નિક વિલેટ્સ, સીઈઓ, ટીએમ ફોરમ: “અહીં નવી મુંબઈમાં સૌપ્રથમ TM ફોરમ ઈનોવેશન હબમાં કામ શરૂ થતું જોઈને હું રોમાંચિત છું. અમારું વિઝન અમારા ઉદ્યોગની શ્રેષ્ઠ પ્રતિભાને તટસ્થ, ઉદ્યોગસાહસિક વાતાવરણમાં એકસાથે લાવવાનું છે જેથી ઝડપથી પ્રગતિશીલ વિચારસરણી અને ઉદ્યોગના સૌથી વધુ મહત્ત્વના પડકારોના જવાબો આપી શકાય. પ્રથમ પ્રોજેક્ટ્સ ઝડપી નવીનતા માટેના બે સૌથી મહત્વપૂર્ણ ક્ષેત્રોને પ્રતિબિંબિત કરે છે: જનરેટિવ AI નો જવાબદાર અને અસરકારક ઉપયોગ, અને વૃદ્ધિને આગળ વધારવા માટે ઓપન ડિજિટલ આર્કિટેક્ચર તરફના માર્ગોને વેગ આપવો. અમારા ઇનોવેશન હબના સ્થાપક સભ્યો અને ખાસ કરીને Jio, જેમણે અમારા પ્રથમ હબને ઘર આપ્યું છે તેમનો અમે નિષ્ઠાપૂર્વક આભાર માનું છું.”

ઇનોવેશન હબ પ્રોગ્રામનું અનાવરણ બે મહિના પહેલા કોપનહેગનમાં TM ફોરમની વાર્ષિક DTW – Ignite કોન્ફરન્સમાં કરવામાં આવ્યું હતું. સ્થાપક સભ્યો Accenture, Deutsche Telekom, Google Cloud, Orange, Reliance Jio, Telenor અને Vodafone તમામ નિષ્ણાતો, ભૌતિક અવકાશ, તકનીકી ક્ષમતાઓ અને વ્યાવસાયિક સેવાઓ સહિત હબમાં કુશળતા અને સંસાધનોની શ્રેણીમાં યોગદાન આપી રહ્યા છે. પ્રથમ ઇનોવેશન હબ ટીમો આ સંસ્થાઓના કર્મચારીઓની બનેલી હશે જે શારીરિક અને વર્ચ્યુઅલ રીતે કામ કરે છે.

ઇનોવેશન હબ પ્રોજેક્ટ્સના પરિણામો સમગ્ર TM ફોરમ સભ્યપદ અને વ્યાપક ઉદ્યોગને અનેક રીતે લાભ કરશે:

· ઉદ્યોગને ઝડપે સહયોગ કરવાની નવી રીત પૂરી પાડવી, વ્યવહારિક રીતે અમલમાં મુકી શકાય તેવા ‘વાસ્તવિક’ પરિણામો સાથે અટપટી ઉદ્યોગ પડકારોને ઉકેલવા – કાર્યકારી કોડ અથવા ઓપરેશનલ અથવા શેડો-ઓપરેશનલ વાતાવરણમાં સ્કેલ પર સાબિત થયેલા ખ્યાલો સહિત

· ટીએમ ફોરમ ધોરણોનું પરીક્ષણ અને પુનરાવર્તન, મુખ્ય ધોરણો વિકાસ ટીમોને મૂલ્યવાન અમલીકરણ અનુભવ પ્રદાન કરે છે

· ટીએમ ફોરમ સહયોગ પ્રોજેક્ટ્સમાં યોગદાન આપવા માટે કોડ એસેટ્સના વિકાસને વેગ આપવો (ઉદાહરણ તરીકે, ઓપન ડિજિટલ આર્કિટેક્ચર ઘટકો અને ઓપન API)

· કેટાલિસ્ટ પ્રોગ્રામમાં ઔદ્યોગિકીકરણની વિભાવનાઓ શોધવી, વ્યાપક ઉદ્યોગ સાથે શીખવાની વહેંચણી

ઇનોવેશન હબ પ્રોગ્રામનો પાયલોટ તબક્કો માર્ચ 2024માં પૂર્ણ થવાની ધારણા છે, જેમાં ત્રીજો પાયલોટ પ્રોજેક્ટ ટૂંક સમયમાં શરૂ થશે. TM ફોરમના સભ્યોને હાલના ઇનોવેશન હબ પ્રોજેક્ટમાં જોડાવા અથવા 2024માં નવા પ્રોજેક્ટમાં જોડાવા માટે અરજી કરવા માટે આમંત્રિત કરવામાં આવશે. પ્રોજેક્ટમાં જોડાવા માટે વિચારણા કરવા માટે સભ્ય કંપનીઓને પ્રોજેક્ટ માટે જરૂરી વિશિષ્ટ કુશળતા લાવવાની જરૂર પડશે, તેમજ ન્યૂનતમ સમર્પિતને પૂર્ણ કરવી પડશે. સંસાધન પ્રતિબદ્ધતા. ઇનોવેશન હબ પ્રોગ્રામ અને તેના પ્રથમ સમૂહની કંપનીઓના કામ પર અપડેટ રાખવા માટે, https://www.tmforum.org/tmf-innovation-hub/ ની મુલાકાત લો.

Total Visiters :401 Total: 1041336

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *