બેક ટુ બેક આઇટીએફ ટાઇટલ માટે રામકુમાર રેસમાં; જાપાની જોડીએ અલ્ટ્રાટેક સિમેન્ટ આઈટીએફ કલબુર્ગી ઓપનમાં ડબલ્સનો ખિતાબ જીત્યો

Spread the love

કાલબુરાગી

રામકુમાર રામનાથન અલ્ટ્રાટેક સિમેન્ટ આઇટીએફ કાલબુરાગી ઓપનની ફાઇનલમાં પહોંચવા માટે જાપાનના ર્યોટારો તાગુચી સામે લગભગ દોષરહિત વિજય સાથે તેના બીજા બેક ટુ બેક ITF M25K ટાઇટલ તરફ આગળ વધ્યા છે. શનિવારે અહીંના ચંદ્રશેખર પાટિલ સ્ટેડિયમ કોર્ટમાં રમાયેલી સેમિફાઇનલમાં, લંકી ખેલાડીએ મુલાકાતીઓના પડકારને માત્ર 65 મિનિટમાં બરબાદ કરીને 6-2, 6-1થી વિજય નોંધાવ્યો હતો.

ખિતાબી મુકાબલામાં, પાંચમી ક્રમાંકિત ભારતીયનો મુકાબલો ઑસ્ટ્રિયાના સાતમા ક્રમાંકિત ડેવિડ પિચલર સાથે થશે જેણે મામૂલી અપસેટમાં જાપાનના બીજા ક્રમાંકિત માત્સુદા ર્યુકી સામે 6-2, 6-4થી જીત મેળવી હતી.

દરમિયાન, રિયુકી અને તાગુચીએ એકસાથે જોડી બનાવી અને ડબલ્સનો તાજ ઉપાડ્યો. જાપાની જોડીએ 6-4, 2-6, 10-7થી જીતતા પહેલા નીતિન કુમાર સિન્હા અને ડેવિડ પિચલરની ઈન્ડો-ઓસ્ટ્રિયન જોડી સામે સેટ ગુમાવી દીધો અને વિજેતાનો ચેક US$ 1550 અને 25 ATP પોઈન્ટ મેળવ્યો. રનર્સ-અપને US$ 900 અને 16 ATP પોઈન્ટ્સની ઈનામી રકમ સાથે સમાધાન કરવું પડ્યું હતું.

ગયા અઠવાડિયે ITF મુંબઈ ઓપન જીતનાર રામકુમાર કચડી નાખે તેવા મૂડમાં હતો કારણ કે તેણે દૃઢતાથી સેવા આપી હતી અને બદલો લઈને પાછો ફર્યો હતો. પ્રથમ પાંચ રમતો બંને ખેલાડીઓ સતત હુમલામાં સામેલ સાથે સર્વ સાથે ગઈ. છઠ્ઠી ગેમમાં તેની સર્વિસ ગુમાવી દેનાર જાપાની પ્રથમ ખેલાડી હતો, જેણે 29 વર્ષીય ભારતીયનો આત્મવિશ્વાસ વધાર્યો હતો. મોટી સર્વિસ સાથે તેણે 7મી ગેમ જીતી અને આઠમી ગેમમાં લાંબી લડાઈ બાદ તાગુચીની સર્વને તોડીને સેટ 6-2થી જીતી લીધો.

ભારતીય ડેવિસ કપ ટીમના સભ્ય અને એશિયન ગેમ્સ સિલ્વર મેડલ વિજેતા, રામનાથન બીજા સેટમાં વધુ સારી રીતે ગયા અને કોર્ટ પર સંપૂર્ણ વર્ચસ્વ દર્શાવ્યું. જાપાનીઓ જે સર્વશ્રેષ્ઠ કરી શકે છે તે બીજી ગેમમાં તેમની સેવા જાળવી રાખવાનું હતું કારણ કે રામકુમારે બંને બાજુથી વિજેતાઓની ઉશ્કેરાટ મોકલી હતી, જેમાં શનિવારની ભીડ ઉન્માદમાં હતી. 4થી અને 6ઠ્ઠી ગેમમાં વિરામ સાથે, બે પ્રતિસ્પર્ધીઓની ઊંચાઈએ 6-1થી સેટ સમેટી લીધો.

અન્ય સેમિફાઇનલમાં, પિચલરે પ્રથમ અને ત્રીજી ગેમમાં 4-0ની લીડ સૌજન્ય વિરામ માટે દોડી હતી. ખેલાડીઓએ બાકીના સેટ માટે પોતપોતાની સેવા યોજી હતી જ્યાં ઑસ્ટ્રિયન 6-2થી જીત્યો હતો. બીજા સેટમાં, ફોર્મના ટૂંકા સ્પ્લેશ પછી, ત્રીજી ગેમમાં રિયુકીએ તેની સર્વિસ ગુમાવી દીધી હતી પરંતુ બીજી જ ગેમમાં તેને 2 ની બરાબરી પર પાછો ખેંચી લીધો હતો. રેલીઓ લાંબી હતી અને તે ખેલાડી પર તેના ચેતાઓને પકડી રાખવા પર નિર્ભર હતો. દ્વારા, જે પિચલરે ઉત્સાહ સાથે કર્યું હતું. સાતમી ગેમમાં બ્રેકે પિચલરને અપરહેન્ડ આપ્યો કારણ કે તેણે ફાઈનલમાં પ્રવેશવા માટે સેટ 6-4થી જીતી લીધો.

પરિણામો (ઉલ્લેખ કર્યા સિવાય તમામ ભારતીયો, કૌંસમાં સીડીંગ)

પુરુષોની સિંગલ્સ (સેમિફાઇનલ)

5-રામકુમાર રામનાથન bt Ryotaro Taguchi (JPN) 6-2, 6-1; 7-ડેવિડ પિચલર (AUT) bt 2-માત્સુદા ર્યુકી (JPN) 6-2, 6-4.

અંતિમ લાઇન અપ:

5-રામકુમાર રામનાથન વિ. 7-ડેવિડ પિચલર (AUT), 9.30 a.m.

ડબલ્સ (ફાઇનલ)

રયુકી માત્સુદા (JPN)/ર્યોટારો તાગુચી (JPN) bt 2-ડેવિડ પિચલર (AUT)/નીતિન કુમાર સિંહા 6-4, 2-6, 10-7.

Total Visiters :271 Total: 1010837

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *