જીયો સંસ્થાએ સફળતાપૂર્વક વ્યુપોઈન્ટ 2023નું આયોજન કર્યું

Spread the love

એચઆર શેપર્સ સાથે મળીને આ સીમાચિહ્ન કોન્ક્લેવમાં માનવ સંસાધનોમાં વધતા AI એકીકરણની શોધ થઈ

મુંબઈ

Jio સંસ્થાએ સફળતાપૂર્વક વ્યુપોઈન્ટ 2023નું આયોજન કર્યું, એક HR કોન્ક્લેવ કે જેમાં AI અને HRના આંતરછેદની શોધ કરવામાં આવી હતી, જેમાં આ ટેક્નોલોજીઓ કેવી રીતે ભરતી, સંચાલન અને કાર્યબળના વિકાસને ફરીથી આકાર આપી રહી છે તેના પર પ્રકાશ પાડે છે.

કોન્ક્લેવનો ઉદ્દેશ્ય વિવિધ ઉદ્યોગોના એચઆર પ્રોફેશનલ્સ વચ્ચે જ્ઞાનની આપ-લે અને સહયોગને પ્રોત્સાહન આપવાનો હતો. તેમાં સમકાલીન વ્યવસાયિક પડકારો અને ઉભરતા HR વલણોને સંબોધતા ઇન્ટરેક્ટિવ સત્રો દર્શાવવામાં આવ્યા હતા.

હરજીત ખંડુજા, વરિષ્ઠ VP – HR, Reliance Jio, ડેટા આધારિત નિર્ણય લેવા માટે AI ના અસરકારક ઉપયોગ પર ભાર મૂકતા, વિશિષ્ટ સરનામાં સાથે સૂર સેટ કર્યો. આ પછી બે અસરકારક પેનલ ચર્ચાઓ થઈ.

પ્રથમ પેનલે “નેવિગેટીંગ મેગાટ્રેન્ડ્સ: AI ઇન એચઆર” થીમ પર સંશોધન કર્યું, જેમાં કોકિલા રોય (વરિષ્ઠ નિર્દેશક – ડિજિટલ ટ્રાન્સફોર્મેશન, GEP વર્લ્ડવાઇડ), શ્વેતા ચંદ્રશેકર (નિર્દેશક – એચઆર, ગપશપ ટેક્નોલોજી), હેમંત સેઠિયા (નિર્દેશક – ટેલેન્ટ એન્ડ રિક્રુટિંગ, યુબીએસ) અને સુભાનીશ મલ્હોત્રા (વાઈસ પ્રેસિડેન્ટ, એચઆર, વેલસ્પન લિવિંગ). વધુ કાર્યક્ષમ અને સમાવિષ્ટ કાર્યસ્થળ માટે વૈવિધ્યતા, સમાનતા અને સુખાકારીને સંબોધિત કરતી વખતે, આ પેનલે HR માં AI કેવી રીતે સ્વયંસંચાલિત ભરતી, વ્યક્તિગત શિક્ષણ અને અનુમાનિત વિશ્લેષણ ચલાવી રહ્યું છે તે શોધ્યું.

બીજી પેનલે “એઆઈ અને રોજગારની તકોમાં ઉભરતા પ્રવાહો” પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કર્યું, જેમાં અમિત સાવંત (એસોસિયેટ ડિરેક્ટર – હ્યુમન કેપિટલ, પીડબલ્યુસી ઈન્ડિયા), સતેજ મહેતા (જનરલ મેનેજર – એચઆર, વોકહાર્ટ લિમિટેડ), પ્રજ્ઞા સાવંત ( CHRO, વેદાંત સેસા મેટ કોક ડિવિઝન), અને મેજર પ્રતિમા પિન્ટો થોમસ (CHRO, ફિનો પેમેન્ટ્સ બેંક). આ પેનલે AI માં ઉભરતા વલણો પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કર્યું જે વ્યાવસાયિકો માટે રોજગારની નવી તકો ઊભી કરી રહ્યા છે, ભવિષ્યના કર્મચારીઓને આકાર આપી રહ્યા છે.

જિયો ઇન્સ્ટિટ્યૂટના ડીન ડૉ. રવીન્દ્ર ચિત્તૂરે ઉત્સાહ વ્યક્ત કરતાં જણાવ્યું હતું કે, “અમે વ્યૂપોઇન્ટ 2023નું આયોજન કરવા માટે રોમાંચિત છીએ, એક કોન્ક્લેવ જે આર્ટિફિશિયલ ઇન્ટેલિજન્સ અને માનવ સંસાધન વચ્ચે ગતિશીલ સમન્વયનો અભ્યાસ કરે છે. આંતરદૃષ્ટિપૂર્ણ ચર્ચાઓ અને વૈવિધ્યસભર પરિપ્રેક્ષ્ય HR ના લેન્ડસ્કેપને ફરીથી આકાર આપવામાં AI દ્વારા ભજવવામાં આવતી મુખ્ય ભૂમિકાને રેખાંકિત કરે છે. Jio ઇન્સ્ટિટ્યૂટ એક વિચારશીલ નેતૃત્વ પ્લેટફોર્મ તરીકે સેવા આપવા માટે ગર્વ અનુભવે છે, જે ઉદ્યોગ અને શિક્ષણવિદ્દોમાંથી નવા વિચારો અને દૃષ્ટિકોણને ટેબલ પર લાવે છે.”

કોન્ક્લેવના મુખ્ય ટેકઅવેએ HR પર AIની વધતી જતી અસર અને AI યુગમાં રોજગારની તકોના વિકસતા લેન્ડસ્કેપ પર ભાર મૂક્યો હતો. આ ઈવેન્ટે એચઆર પ્રોફેશનલ્સ, શિક્ષણવિદો, ઉદ્યોગના નેતાઓ અને Jio ઈન્સ્ટિટ્યૂટના વિદ્યાર્થીઓ અને સ્ટાફને નેટવર્ક અને વિચારોની આપ-લે કરવા માટે એક પ્લેટફોર્મ પૂરું પાડ્યું હતું.

HR Shapers ના સ્થાપક આશિષ ગકરેએ તેમના વિચારો વ્યક્ત કરતા જણાવ્યું હતું કે, “Jio સંસ્થા સાથે વ્યુપોઈન્ટ 2023 ની સહ-હોસ્ટિંગની સફર નોંધપાત્ર રહી છે. કોન્ક્લેવમાં માત્ર AI અને HR માં વિકસતા વલણો જ દર્શાવ્યા ન હતા પણ AI ની આગેવાની હેઠળના વિક્ષેપોના યુગમાં ઉભરતી તકોની ચર્ચા કરવા માટે વ્યાવસાયિકોના એક અસાધારણ જૂથને પણ એકસાથે લાવ્યા હતા. એચઆર શેપર્સ ઉદ્યોગના નેતાઓને કનેક્ટ કરવા, આંતરદૃષ્ટિ શેર કરવા અને એચઆરના ચાલુ પરિવર્તનશીલ લેન્ડસ્કેપને નેવિગેટ કરવા માટે જગ્યા પ્રદાન કરવા માટે પ્રતિબદ્ધ છે.

વ્યુપોઈન્ટમાં એક્સેન્ચર, એરિક્સન ઈન્ડિયા, માસ્ટેક, ગેમન ઈન્ડિયા, ગો એરલાઈન્સ, હિન્દાલ્કો, જિયો પ્લેટફોર્મ લિમિટેડ, પારલે એગ્રો, રિલાયન્સ રિટેલ, સેમસંગ સી એન્ડ ટી, સ્ટ્રેટા જીઓસિસ્ટમ્સ ઈન્ડિયા, ટીએએમ મીડિયા, યુબીએસ જેવી વિવિધ સંસ્થાઓના 50 થી વધુ એચઆર પ્રોફેશનલ્સે હાજરી આપી હતી. , UPS, સ્ટાફ, વિદ્યાર્થીઓ અને Jio સંસ્થાના ભૂતપૂર્વ વિદ્યાર્થીઓ સાથે અન્ય લોકો. વ્યુપોઇન્ટ 2023 ની સફળતા વિચાર નેતૃત્વ અને જ્ઞાનની વહેંચણી માટે એક અગ્રણી પ્લેટફોર્મ પ્રદાન કરવા માટે Jio સંસ્થાની પ્રતિબદ્ધતાને પુનઃપુષ્ટ કરે છે. તે આગામી વર્ષોમાં વિવિધ ઉદ્યોગો અને કાર્યોમાં આવા ઘણા પ્લેટફોર્મ તૈયાર કરવાની આશા રાખે છે.

Total Visiters :135 Total: 1041260

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *