જુનિયર વર્લ્ડ બોક્સિંગ સી’શિપ્સ: પાયલ, નિશા અને આકાંશાએ ગોલ્ડ સ્ટ્રાઇક કર્યો કારણ કે ભારતે 17 મેડલ સાથે પ્રભાવશાળી અભિયાનનો અંત કર્યો

Spread the love

ભારતીય ટુકડીએ ત્રણ ગોલ્ડ, નવ સિલ્વર અને પાંચ બ્રોન્ઝ મેડલ મેળવ્યા; ગર્લ્સ ટીમ સંયુક્ત બીજા ક્રમે છે

નવી દિલ્હી

યુવા બોક્સર પાયલ, નિશા અને આકાંશાએ યેરેવન, આર્મેનિયામાં 2023 IBA જુનિયર વર્લ્ડ બોક્સિંગ ચેમ્પિયનશિપમાં ચેમ્પિયન બનવા માટે પ્રભાવશાળી પ્રદર્શન કર્યું કારણ કે ભારતે 17 મેડલ સાથે પ્રભાવશાળી અભિયાનનું સમાપન કર્યું.

પાયલે ગર્લ્સ 48 કિગ્રા ફાઇનલમાં સર્વસંમતિથી નિર્ણય દ્વારા આર્મેનિયાની સ્થાનિક મનપસંદ પેટ્રોસિયન હેગીનને હરાવીને પ્રતિષ્ઠિત ચેમ્પિયનશિપમાં ભારતને તેનો પ્રથમ ગોલ્ડ અપાવ્યો હતો.

પાછળથી, એશિયન યુવા ચેમ્પિયન નિશા અને આકાંશા અપેક્ષાઓ પર ખરા ઉતર્યા કારણ કે તેઓએ શૈલીમાં સુવર્ણ ચંદ્રક જીતવા માટે તેમના સ્વપ્નને લંબાવ્યું. નિશા (52 કિગ્રા) અને આકાંશા (70 કિગ્રા) એ અનુક્રમે તાજિકિસ્તાનની અબ્દુલ્લાઓવા ફારિનોઝ અને રશિયાની તાઈમાઝોવા એલિઝાવેતાને સમાન 5-0 માર્જિનથી હરાવ્યાં.

દરમિયાન, અંતિમ દિવસે એક્શનમાં રહેલી અન્ય ત્રણ છોકરીઓ – વિની (57 કિગ્રા), શ્રુષ્ટિ (63 કિગ્રા) અને મેઘા (80 કિગ્રા) એ પોતપોતાના ગોલ્ડ મેડલ મેચોમાં પરાજયનો સામનો કર્યા પછી સિલ્વર મેડલ સાથે સાઇન ઇન કર્યું.

છોકરાઓના વિભાગમાં, સાહિલ (75 કિગ્રા) અને હેમંત (80+ કિગ્રા) એ પોતપોતાની ફાઇનલમાં 0-5થી પાછળ રહીને ભારતીય ટેલીમાં સિલ્વર મેડલ ઉમેર્યા હતા. જતિન (54 કિગ્રા) પણ રોમાંચક મેચમાં 1-4થી હારી જતા પહેલા કઝાકિસ્તાનના તુલેબેક નુરાસિલ સામે મજબૂત લડત આપી હતી.

ભારત પ્રતિષ્ઠિત સ્પર્ધામાં પ્રબળ બળ હતું કારણ કે 26 સભ્યોની ટીમે ત્રણ સુવર્ણ, નવ સિલ્વર અને પાંચ બ્રોન્ઝ મેડલ સહિત 17 મેડલ મેળવ્યા હતા. એકંદરે, 12 ભારતીયો ફાઈનલ માટે ક્વોલિફાય થયા જે આ એડિશનમાં કોઈપણ અન્ય દેશ કરતા વધુ હતા.

ત્રણની ગર્લ્સ બોક્સરોની ગોલ્ડ મેડલ ટેલીમાં કઝાકિસ્તાન સાથે સંયુક્ત રીતે બીજા ક્રમે રહી, માત્ર રશિયાના 4 ગોલ્ડ મેડલ પાછળ.

ભારતના મેડલ વિજેતાઓ:

છોકરીઓ:

(ગોલ્ડ) પાયલ (48 કિગ્રા), નિશા (52 કિગ્રા) અને આકાંશા (70 કિગ્રા);

(સિલ્વર) અમિષા (54 કિગ્રા), વિની (57 કિગ્રા), શ્રુષ્ટિ સાઠે (63 કિગ્રા) મેઘા (80 કિગ્રા), પ્રાચી ટોકસ (80+ કિગ્રા);

(બ્રોન્ઝ) નેહા લુંથી (46 કિગ્રા), પરી (50 કિગ્રા), નિધિ ધૂલ (66 કિગ્રા) અને કૃતિકા (75 કિગ્રા)

છોકરાઓ:

(સિલ્વર) જતિન (54 કિગ્રા), સાહિલ (75 કિગ્રા), હાર્દિક પંવાર (80 કિગ્રા) હેમંત સાંગવાન (80+ કિગ્રા);

(બ્રોન્ઝ) સિકંદર (48 કિગ્રા)

Total Visiters :79 Total: 1051484

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *