સેન્સેક્સમાં 358 અને નિફ્ટીમાં 82 પોઈન્ટનો વધારો નોંધાયો

Spread the love

વિપ્રો, એલટીઆઈ માઇન્ડ ટ્રી, આઈટીસી અને લાર્સન એન્ડ ટુબ્રોના શેર ઉછળીને બંધ થયા, જ્યારે અદાણી એન્ટરપ્રાઈઝ, આઈશર મોટર્સ, સિપ્લા અને એનટીપીસીના શેરમાં નબળાઈ નોંધાઈ


મુંબઈ
બુધવારે સતત ત્રીજા દિવસે શેરબજારનો કારોબાર ધડાકા સાથે સમાપ્ત થયો. BSE સેન્સેક્સ 358 પોઈન્ટ વધીને 69653 ના સ્તરે બંધ થયો હતો જ્યારે નિફ્ટી 50 ઈન્ડેક્સ 82 પોઈન્ટ વધીને 20937 ના સ્તર પર બંધ થયો હતો. નિફ્ટી મિડકેપ 100, બીએસઈ સ્મોલ કેપ, નિફ્ટી આઈટીમાં વધારો નોંધાયો છે જ્યારે નિફ્ટી બેન્ક ઈન્ડેક્સ મામૂલી નબળાઈ સાથે બંધ થયા છે. શેરબજારમાં વિપ્રો, એલટીઆઈ માઇન્ડ ટ્રી, આઈટીસી અને લાર્સન એન્ડ ટુબ્રોના શેર ઉછળીને બંધ થયા હતા જ્યારે અદાણી એન્ટરપ્રાઈઝ, આઈશર મોટર્સ, સિપ્લા અને એનટીપીસીના શેરમાં નબળાઈ નોંધાઈ હતી.
બુધવારે શેરબજારના ટ્રેડિંગ દરમિયાન, લાઇફ ઇન્સ્યોરન્સ કોર્પોરેશનના શેરમાં લગભગ 4.47 ટકાનો વધારો નોંધાયો હતો જ્યારે આઈટીસી, ઈરડા, ઇન્ડિયન ઓઇલ, પંજાબ નેશનલ બેન્ક, ગેઇલ ઇન્ડિયા, ચેમ્બાઉન્ડ કેમિકલના શેરમાં વધારો નોંધાયો હતો.
ગલ્ફ ઓઈલ લુબ્રિકન્ટ્સ, કજરિયા સિરામિક્સ, બંધન બેન્ક અને વોકહાર્ટ લિમિટેડના શેર નબળાઈ પર બંધ થયા હતા. મલ્ટિબેગર રિટર્ન આપતા શેરોની વાત કરીએ તો ઓમ ઈન્ફ્રા, ટાટા મોટર્સ, જિયો ફાઈનાન્શિયલ, પટેલ એન્જિનિયરિંગ, સ્ટોવ ક્રાફ્ટ, મહિન્દ્રા એન્ડ મહિન્દ્રા, દેવયાની ઈન્ટરનેશનલ, ગતિ લિમિટેડ, યુનિ પાર્ટ્સ ઈન્ડિયાના શેરમાં વધારો નોંધાયો હતો જ્યારે કામધેનુ લિમિટેડ અને એક્સાઈડ ઈન્ડસ્ટ્રીઝના શેરમાં નબળાઈ જોવા મળી હતી. ના શેરમાં નોંધાઈ હતી.
બુધવારે શેરબજારે નવો રેકોર્ડ ઉંચો બનાવ્યો છે. બીએસઈ સેન્સેક્સ સતત ત્રીજા દિવસે 358 પોઈન્ટ વધીને બંધ થયો હતો જ્યારે નિફ્ટી 21000ની નજીક પહોંચી ગયો હતો. વિપ્રોના શેરમાં 4 ટકા અને આટીસીના શેરમાં 1 ટકાનો વધારો નોંધાયો હતો. બુધવારે શેરબજારના રોકાણકારોની સંપત્તિમાં રૂ. 2.17 લાખ કરોડનો વધારો થયો છે.
બુધવારે ગૌતમ અદાણી ગ્રૂપની નવ લિસ્ટેડ કંપનીઓમાંથી 6ના શેરમાં વધારો નોંધાયો હતો અને અદાણી ટોટલ ગેસના શેર 20 ટકાના વધારા સાથે બંધ થયા હતા. અંબુજા સિમેન્ટ, અદાણી એન્ટરપ્રાઈઝ અને એસીસી લિમિટેડમાં થોડી નબળાઈ નોંધાઈ હતી.

Total Visiters :90 Total: 987248

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *