સ્તૂપા સ્પોર્ટ્સ એનાલિટિક્સ અને અલ્ટીમેટ ટેબલ ટેનિસે WTT સ્ટાર સ્પર્ધક ગોવા માટે સહયોગની જાહેરાત કરી

Spread the love

પ્રતિષ્ઠિત ઇવેન્ટની બીજી આવૃત્તિ 23-28 જાન્યુઆરી, 2024 દરમિયાન યોજાશે

નવી દિલ્હી

સ્તૂપા સ્પોર્ટ્સ એનાલિટિક્સ અને અલ્ટીમેટ ટેબલ ટેનિસ (UTT) આગામી WTT સ્ટાર સ્પર્ધક માટે વ્યૂહાત્મક સહયોગની જાહેરાત કરતા ગર્વ અનુભવે છે, જે 23 થી 28 જાન્યુઆરી, 2024 દરમિયાન ગોવામાં યોજાનાર છે.

સ્ટાર સ્પર્ધકને સૌપ્રથમ સ્તૂપા સ્પોર્ટ્સ એનાલિટિક્સ દ્વારા ભારતમાં લાવવામાં આવ્યું હતું, જે એક અગ્રણી સ્વદેશી વૈશ્વિક સ્પોર્ટ્સ એનાલિટિક્સ ફર્મ છે. આંતરરાષ્ટ્રીય ટેબલ ટેનિસ કેલેન્ડરની સૌથી પ્રતિષ્ઠિત ઈવેન્ટ્સમાંની એક તરીકે, WTT સ્ટાર સ્પર્ધક ગોવામાં આ વર્ષની શરૂઆતમાં યોજાઈ હતી અને તેમાં વિશ્વના કેટલાક મોટા સ્ટાર્સ શોમાં હતા, જેમાં વર્લ્ડ નંબર 1 ફેન ઝેન્ડોંગ, જાપાનીઝ પ્રોડિજી ટોમોકાઝુ હરિમોટો, વર્લ્ડ નંબર 1 4 વાંગ યિદી, અને વિશ્વમાં નંબર 5 હિના હયાતા, ઉદ્ઘાટન આવૃત્તિ માટે ગોવા આવી રહ્યા છે. તે ઉપરાંત, ટુર્નામેન્ટમાં 40 ભારતીય ખેલાડીઓએ પણ ભાગ લીધો હતો જે WTT ઇવેન્ટ માટે સૌથી વધુ હતો.

સ્તૂપા સ્પોર્ટ્સ એનાલિટિક્સ સાથેની ભાગીદારી UTTની સફરમાં નોંધપાત્ર સીમાચિહ્નરૂપ છે, જે WTT સ્ટાર સ્પર્ધકને નવી ઊંચાઈઓ પર પહોંચાડવાનું અને ભારતમાં રમતગમતના સીમાચિહ્ન તરીકે તેની સ્થિતિને મજબૂત બનાવવાનું વચન આપે છે. આ સહયોગી પ્રયાસ ભૌગોલિક સીમાઓને પાર કરવા માટે સુયોજિત છે, ટેબલ ટેનિસ શ્રેષ્ઠતાની એક સપ્તાહ લાંબી ઉજવણી માટે વિશ્વભરના ખેલાડીઓને એકસાથે લાવશે.

“WTT સ્ટાર સ્પર્ધક ગોવાની પ્રથમ આવૃત્તિ એક મહાન સફળતા હતી. ટેબલ ટેનિસ હજુ પણ ભારતમાં પ્રારંભિક તબક્કામાં છે અને આના જેવી ટુર્નામેન્ટ્સ માત્ર વ્યાપારી રીતે રમતની સંભવિતતા દર્શાવે છે એટલું જ નહીં પરંતુ તેની એકંદર વૃદ્ધિને પણ પ્રોત્સાહિત કરે છે,” સ્તૂપા સ્પોર્ટ્સ એનાલિટિક્સનાં સીઇઓ અને સહ-સ્થાપક મેઘા ગંભીરે ટિપ્પણી કરી.

UTTની વાત કરીએ તો, તે સતત વિશ્વ-કક્ષાની લીગની સ્થાપના કરવાનો અને ભારત અને વૈશ્વિક સ્તરે ખેલાડીઓ અને ચાહકોને એક કરતું ગતિશીલ પ્લેટફોર્મ પૂરું પાડવાનું લક્ષ્ય રાખે છે. રમત માટે અભૂતપૂર્વ સીમાચિહ્નો બનાવવાના વિઝન સાથે, UTT ટેબલ ટેનિસની આસપાસ જીવંત સમુદાયને ઉત્તેજન આપવામાં મહત્વની ભૂમિકા ભજવી રહી છે.

“આ સહયોગ ટેબલ ટેનિસમાં આંતરરાષ્ટ્રીય સહાનુભૂતિને પ્રોત્સાહન આપવા અને ખેલાડીઓ અને ચાહકોના જુસ્સાદાર સમુદાયને ભારતમાં એક થવા માટે પ્રોત્સાહિત કરવાની પ્રતિબદ્ધતા દર્શાવે છે જે પહેલાં ક્યારેય નહોતું. WTT સ્ટાર સ્પર્ધક ગોવા પ્રતિભા, કૌશલ્ય અને સ્પર્ધાનું વૈશ્વિક પ્રદર્શન બનવા માટે તૈયાર છે,” UTT સહ-પ્રમોટર વિટા દાનીએ જણાવ્યું હતું.

હાઇ-પ્રોફાઇલ ટુર્નામેન્ટ એ છ-સ્ટાર કન્ટેન્ડર સિરીઝ ઇવેન્ટનો એક ભાગ છે જ્યાં માત્ર ટોચના 30 ખેલાડીઓ જ ભાગ લેવા માટે લાયક છે, જેમાં વિશ્વ રેન્કિંગમાં ટોચના 20માંથી છ ખેલાડીઓ ફરજિયાત છે. આ ટુર્નામેન્ટમાં $250,000નો મોટો પ્રાઈઝ પૂલ છે અને તે ખેલાડીઓને રેન્કિંગ પોઈન્ટ જીતવા અને WTT કપ ફાઇનલ્સ અને WTT ચેમ્પિયન્સ સિરીઝ માટે ક્વોલિફાય કરવાની મંજૂરી આપે છે.

ટેબલ ટેનિસ ફેડરેશન ઓફ ઈન્ડિયા (TTFI)ના માર્ગદર્શન હેઠળ આ ટુર્નામેન્ટનું આયોજન સ્તૂપા સ્પોર્ટ્સ એનાલિટિક્સ અને અલ્ટીમેટ ટેબલ ટેનિસ દ્વારા કરવામાં આવશે.

“વર્લ્ડ ક્લાસ ખેલાડીઓ સામે રમવું અથવા તેમને નજીકથી જોવું હંમેશા યુવા પેઢીને પ્રેરણા આપે છે. આ ટૂર્નામેન્ટ આપણા ભારતીય ખેલાડીઓ માટે સારી તક છે. અમે, TTFI ખાતે, બીજી આવૃત્તિને ભવ્ય રીતે સફળ બનાવવા માટે સ્તૂપા સ્પોર્ટ્સ એનાલિટિક્સ અને અલ્ટીમેટ ટેબલ ટેનિસને સંપૂર્ણ સમર્થન આપીએ છીએ,” કમલેશ મહેતા, TTFI ના સેક્રેટરી જનરલે જણાવ્યું હતું.

વર્લ્ડ ટેબલ ટેનિસ (WTT), 2019 માં ઇન્ટરનેશનલ ટેબલ ટેનિસ ફેડરેશન દ્વારા કલ્પના કરવામાં આવી હતી, જે વૈશ્વિક સ્તરે વ્યાવસાયિક પુરુષો અને મહિલાઓની ટેબલ ટેનિસ ઇવેન્ટ્સ માટે એપીસેન્ટર તરીકે સેવા આપે છે. આ શ્રેણીમાં સમગ્ર વર્ષ દરમિયાન ઘણી બધી ઘટનાઓનો સમાવેશ થાય છે, જેમાં ચાર ગ્રાન્ડ સ્મેશ સર્વોચ્ચ ક્રમાંકિત ટૂર્નામેન્ટ તરીકે બહાર આવે છે.

ચીનના લિયાંગ જિંગકુન અને યીદીએ ટૂર્નામેન્ટની શરૂઆતની આવૃત્તિમાં અનુક્રમે પુરૂષો અને મહિલા સિંગલ્સ ટાઇટલ જીત્યા હતા.

Total Visiters :216 Total: 987482

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *