કચ્છમાં 3.9ની તીવ્રતાનો ભૂકંપનો આંચકો આવ્યો

Spread the love

કચ્છ પહેલા દક્ષિણ ભારતના તમિલનાડુ રાજ્યમાં પણ ભૂકંપના જોરદાર આંચકા અનુભવાયા

કચ્છ

ગુજરાતના કચ્છ જિલ્લામાંથી વહેલી સવારે એક મોટા સમાચાર સામે આવી રહ્યા છે. અહીં ભૂકંપના જોરદાર આંચકા અનુભવાયા છે. શુક્રવારે સવારે ગુજરાતના કચ્છમાં ભૂકંપના આંચકા અનુભવાયા હતા. સમાચાર એજન્સીના જણાવ્યા અનુસાર, આ આંચકા સવારે લગભગ 9:00 વાગ્યે અનુભવાયા હતા. નેશનલ સિસ્મોલોજી સેન્ટરની માહિતી અનુસાર, આ ભૂકંપની તીવ્રતા રિક્ટર સ્કેલ પર 3.9 માપવામાં આવી હતી. જોકે, આ ભૂકંપના કારણે કોઈપણ પ્રકારના નુકસાનના અહેવાલો નથી.

થોડા કલાકો પહેલા દક્ષિણ ભારતના તમિલનાડુ રાજ્યમાં પણ ભૂકંપના જોરદાર આંચકા અનુભવાયા હતા. નેશનલ સેન્ટર ફોર સિસ્મોલોજી અનુસાર, એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે ઉત્તરી તમિલનાડુના ચેંગલપેટ જિલ્લામાં સવારે 7.39 વાગ્યે ભૂકંપ આવ્યો હતો. હાલમાં જ આસામના ગુવાહાટીમાં ભૂકંપના કારણે ધરતી ધ્રૂજી ઉઠી હતી. આ આંચકાઓની તીવ્રતા રિક્ટર સ્કેલ પર 3.5 માપવામાં આવી હતી.

Total Visiters :94 Total: 1045231

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *