સેન્સેક્સમાં 304 અને નિફ્ટીમાં 68 પોઈન્ટનો વધારો જોવા મળ્યો

Spread the love

ગૌતમ અદાણી ગ્રુપની તમામ 10 કંપનીઓના શેરમાં પ્રોફિટ બુકિંગ જોવા મળ્યું


મુંબઈ
શુક્રવારે શેરબજાર 304 પોઈન્ટના વધારા સાથે બંધ થવામાં સફળ રહ્યું હતું. મુંબઈ સ્ટોક એક્સચેન્જનો સેન્સેક્સ 304 પોઈન્ટના વધારા સાથે 69,825ના સ્તરે બંધ રહ્યો હતો જ્યારે નિફ્ટી 68 પોઈન્ટના વધારા સાથે 20969ના સ્તરે બંધ થવામાં સફળ રહ્યો હતો. શુક્રવારે નિફ્ટી મિડકેપ 0.21 ટકાની નબળાઈ સાથે 44,400 ના સ્તર પર બંધ થયો હતો, જ્યારે બીએસઈ સ્મોલ કેપ ઈન્ડેક્સ 0.44 ટકાની નબળાઈ સાથે 41104 ના સ્તર પર બંધ થયો હતો. નિફ્ટી આઈટીમાં 1.31 ટકાનો સારો ઉછાળો નોંધાયો હતો અને તે 33393ના સ્તરે બંધ થયો હતો જ્યારે નિફ્ટી બેન્ક લગભગ એક ટકા મજબૂત બનીને 47,262ના સ્તરે બંધ થયો હતો.
શુક્રવારે શેરબજારના તેજીના સમયગાળા દરમિયાન સેન્સેક્સ અને નિફ્ટીએ સારો ફાયદો નોંધાવ્યો હતો. શુક્રવારે ગૌતમ અદાણી ગ્રુપની તમામ નવ લિસ્ટેડ કંપનીઓના શેરમાં પ્રોફિટ બુકિંગ જોવા મળ્યું હતું. એસીસી લિમિટેડના શેર 0.19 ટકાની નબળાઈએ બંધ થયા હતા જ્યારે એનડીટીવીના શેરમાં લગભગ 6 ટકાની નબળાઈ નોંધાઈ હતી.
મલ્ટિબેગર શેર્સની વાત કરીએ તો પટેલ એન્જિનિયરિંગના શેર લગભગ 10 ટકાના ઉછાળા સાથે બંધ થયા હતા. ઓમ ઈન્ફ્રા 2 ટકા, યુનિ પાર્ટ્સ ઈન્ડિયા 1.5 ટકા, સ્ટોવ ક્રાફ્ટ અને દેવયાની ઈન્ટરનેશનલના શેર લીલા નિશાનમાં બંધ થયા હતા, જ્યારે ગતિ લિમિટેડ, કામધેનુ, ટાટા મોટર્સ, મહિન્દ્રા એન્ડ મહિન્દ્રા અને એક્સાઈડ ઈન્ડસ્ટ્રીઝની સાથે જિયો ફાઈનાન્સિયલ સર્વિસિસના શેરમાં નબળાઈ નોંધાઈ હતી. ગયા.
શુક્રવારના કારોબારમાં ઈન્ફોસીસ, એચડીએફસી બેંક, આઈસીઆઈસીઆઈ બેંક, એક્સિસ બેંક અને પતંજલિ ફૂડ્સના શેર વધ્યા હતા, જ્યારે રિલાયન્સ ઈન્ડસ્ટ્રીઝ, ફેડરલ બેંક, મુથૂટ ફાઈનાન્સ, મારુતિ સુઝુકી, એસબીઆઈ કાર્ડ, બજાજ ફાઈનાન્સ અને આઈઆરસીટીસીના શેર લાલ નિશાનમાં બંધ થયા હતા. .
નિફ્ટી મિડકેપ 100 અને બીએસઈ સ્મોલ કેપમાં નબળાઈ નોંધાઈ હતી જ્યારે નિફ્ટી આઈટી અને નિફ્ટી બેન્ક ઈન્ડેક્સમાં વધારો થયો હતો. શેરબજારના ટોપ ગેનર્સની વાત કરીએ તો એચસીએલ ટેક, એલટીઈ માઇન્ડટ્રી, જેએસડબલ્યુ સ્ટીલ અને ઇન્ફોસિસના શેર લીલા નિશાનમાં બંધ થયા છે. નબળાઈ દર્શાવતા ટોચના શેરોમાં અદાણી એન્ટરપ્રાઈઝ, આઈટીસી, ઓએનજીસી અને બ્રિટાનિયાના શેરનો સમાવેશ થાય છે.

Total Visiters :85 Total: 1051626

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *